พฤษภาคม 21, 2024, 05:56:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายวันนี้หน่อยเถอะ  (อ่าน 17083 ครั้ง)
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 02:07:21 PM »

ติดตามอ่านอยู่ครับ
โดยส่วนตัว ผมถ้าเจอแบบนี้คิดว่าเธอคงรู้ตัวและรักษาระยะห่าง ถ้าเป็นผมก็คงใช้วิธีอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ (แบบว่าเราถอยนิดแต่ไม่หาย น่ะครับ) เช่นอาจจะโทรไปน้อยลง แต่เจอหน้าต้องรีบยิ้มให้และทักสั้นๆประมาณว่า เป็นไงบ้าง อะไรอย่างนี้ แล้วดูท่าทีอีกพักนึง ครับ

เป็นวืธีที่ดีมาก ๆ นะ อยู่ห่าง ๆ แบบห่วง ๆ ช่วงเมื่อคืน ผมรู้สึกว่า ผมทำตัวเกินไปนะครับ คือ เขาไม่มานั่งข้าง ๆ นี่ ผมงอนเลยครับ ผมเลยกังวลว่า พรุ่งนี้มีงานมีตติ้งกัน ผมกับเขาจะได้ฉลองแบบ Happy Ending หรือเปล่านี่สิ

นั่นมันเป็นสัญญาณว่าเธอเริ่มรู้ตัวแล้ว และคุณอาจจะกะลังเสียเพื่อนนะครับ

ถ้าหากยังเป็นแบบนี้สักพัก ผมว่าคุณน่าจะคุยกะเธอแบบตรงไปตรงมาเพื่อรักษาความเป็นเพื่อนไว้เถอะครับ

ถ้าเธอไม่เล่นด้วยแล้วก็นะ เสียดายความเป็นเพื่อนครับ

ในกรณีแบบนี้ ผมคืดว่า เขาอาจจะคิดว่าผมเป็นแค่เพื่อนคนนึง นั่นแหละครับ

ปล. ลืมบอกไปครับ ว่าเมื่อคืน ผมได้ให้ของขวัญวันปีใหม่ให้เขาด้วย ซึ่งเขาก็รับ ผมแทบดีใจครับ แต่ไม่รู้ว่า เขาจะยอมรับเป็น "สถานะที่ไม่ใช่เพื่อน" ซึ่งผมอาจจะพูดไปแบบนี้อาจจะเสียทั้งเพื่อนหมดทั้งห้องหรือเปล่านี่้สิ !!!!!

Kiryu
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:17:02 PM »

ผมว่าเค้าเริ่มจะิอึดอัดแล้วรึเปล่า ถ้าดูๆแล้วเค้าไม่เล่นด้วยจริงๆก็อย่าไปฝืนนะครับ ออกตัวแรงมากบางทีมันก็ไม่ดี ยัีงไงก็คุยเป็นเืพื่อนกันได้อยู่ คอยดูเชิงอยู่ห่างๆไม่ต้องโทรไปบ่อยๆให้เค้ารู้สึกอึดอ้ด ผมว่าผู้หญิงบางทีก็ไม่อยากบอกตรงๆเหมือนกันกลัวเสียเพื่อน เสียน้ำใจดีๆที่เคยมีให้กันมา

ลองๆดูไปซักพักไม่ต้องไปงอนอะไรหรอกครับ ถ้าเค้าจะไม่ชอบเราจริงๆก็ไม่เห็นเป็นไร ยังคุยกันได้อยู่ ซักวันเธออาจจะรับรู้ถึงความรู้สึกดีๆของคุณก็ได้

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 03:35:15 PM »

ถ้าเค้าจะไม่ชอบเราจริงๆก็ไม่เห็นเป็นไร ยังคุยกันได้อยู่ ซักวันเธออาจจะรับรู้ถึงความรู้สึกดีๆของคุณก็ได้

ประโยคนี้ผมได้ยินมาบ่อยแล้วครับ ที่บอกว่า สักวัน เธอจะกลับมา !!!!! ผมทำกับผู้หญิงคนแรก ตอนอยู่ ประถม ตอนนั้น เขาโกรธ ไม่ให้อภัยผมด้วย และไป ๆ มา ๆ ผมกับเขาก็ได้เป็นเพื่อนกัน โดยที่ผมเป็นฝ่ายผิดเต็มประตู แต่ตอนนี้ ผมกับเขา (คนแรก) ได้เป็นเพื่อนกันแล้ว และเขาก็มีแฟนแล้วด้วยครับ ผมเสียดายมาก ๆ !!!!!

เข้าไปที่หน้า Facebook ผู้หญิงคนนั้นทีไร มันมีเขียนว่า กำลังคบหาดูใจกับ xxx ผมมักจะปวดใจทุกวัน ผมไม่ดีพอหรือยังไง ผมถึงผิดหวังกับผู้หญิงหลายต่อหลายคน ซึ่งมันไม่น่าให้อภัยสำหรับผมเลย !!!!
Kiryu
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 04:04:35 AM »

เรื่องของหัวใจบางทีก็ไม่ได้เกี่ยวกับดีไม่พอ หรือไม่ดีนะ ผมว่า เป็นเรื่องเกี่ยวกับความรู้สึกซะมากกว่า ถ้าเค้าชอบมันก็แค่นั้น ต่อให้ทำดีกับเธอ บางทีเธอก็อาจจะไม่ชอบก็ได้ ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ถอยออกมาซะ ผู้หญิงที่ยังไม่ได้รู้จักตัวตนที่จริงใจของคุณมีอีกเยอะแยะ อาจจะมีใครบางคนรอให้คุณไปทำความรู้จัก ให้คุณได้แสดงเห็นถึงความดี ความจริงใจของคุณก็ได้   สู้ๆนะครับ อย่าไปคิดมากเลย 
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:36:44 AM »

ไม่รู้ผมมาตอบช้าไปรึเปล่านะครับ
ถ้าท่านรักเขา..แต่ไม่กล้าบอก

ถ้าไม่กล้าที่จะบอกรัก...ก็ต้องกล้าที่จะยอมรับเมื่อเขาไปกับคนอื่นนะครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 05:16:31 PM »

ไม่รู้ผมมาตอบช้าไปรึเปล่านะครับ
ถ้าท่านรักเขา..แต่ไม่กล้าบอก

ถ้าไม่กล้าที่จะบอกรัก...ก็ต้องกล้าที่จะยอมรับเมื่อเขาไปกับคนอื่นนะครับ

ประโยคนี้เจอมาบ่อยมากครับ แต่ก็จริงนะครับว่า ถ้าเขามีใจให้คนอื่นอยู่แล้ว เราก็เป็นแค่เป็นคนที่อยู่ห่าง ๆ เขา คอยยิ้มเมื่อเขาได้รับความรักที่ดียิ่งขึ้นครับ

เรื่องของหัวใจบางทีก็ไม่ได้เกี่ยวกับดีไม่พอ หรือไม่ดีนะ ผมว่า เป็นเรื่องเกี่ยวกับความรู้สึกซะมากกว่า ถ้าเค้าชอบมันก็แค่นั้น ต่อให้ทำดีกับเธอ บางทีเธอก็อาจจะไม่ชอบก็ได้ ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ถอยออกมาซะ ผู้หญิงที่ยังไม่ได้รู้จักตัวตนที่จริงใจของคุณมีอีกเยอะแยะ อาจจะมีใครบางคนรอให้คุณไปทำความรู้จัก ให้คุณได้แสดงเห็นถึงความดี ความจริงใจของคุณก็ได้   สู้ๆนะครับ อย่าไปคิดมากเลย 

ผมอาจจะคิดมากถึงมากนะ ในเรื่องนี้ ก็เหมือนที่คุณพูดก็ถูกอีกน่ะ
"อาจจะมีใครบางคนรอให้คุณไปทำความรู้จัก ให้คุณได้แสดงเห็นถึงความดี ความจริงใจของคุณก็ได้"
แต่ถ้าฟ้ามันลิขิตให้มาแบบนี้ มันก็ขึ้นอยู่ว่า ตัวเรานั้นดีพอแล้วหรือยัง

ปล. วันนี้ Sudden Death ครับ ขีดเส้นตาย ฮ่า ๆ ขอบคุณทุกความเห็น วันพรุ่งนี้หรือยังไงจะมาอัพเดทต่อครับ !!!!!

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:58:24 AM »

เมื่อคืน เป็นอะไรที่เศร้าที่สุดในช่วงปี 2012 กันเลยทีเดียวเลยนะครับ

เมื่อคืน ได้ไปเที่ยวกับผู้หญิงคนนั้นครับ ไปร่วมกันเป็นกลุ่มนะ ทั้งหมดเรานั่งคาราโอเกะกัน แล้วเราทั้งสองคน ก็นั่งแยกชายหญิง ตอนนั้น ผมก็ไม่ได้แสดงอาการอะไรหรอก ก็สั่งข้าวอะไรกันต่อมิอะไรกัน พอถึงช่วง 4 ทุ่ม ผมก็เริ่มสนุกแล้ว (บอกก่อนนะครับ ผมไม่สูบบุหรี่ ไม่กินเหล้าครับ) ผมก็ร้องเพลงตามประสา แต่ดันทะลึ่ง "เมาคำพูด" ไปพูดกับเขาว่า "ผมรักคุณ" ทีแรก เขาก็หน้าบึ้งนิดหน่อย ผมก็ไม่รู้สึกดีแหละ อะไรวะ กูบอกความในใจแล้ว มึงไม่ยอมรับอีกหรอ (ผมคิดในใจนะ) เสร็จแล้ว ผมก็ถ่ายรูปกับเขา เขาก็ให้ถ่ายแบบว่าไม่รังเกียจเรา แต่ใกล้จะ 5 ทุ่มนี่แหละ ครับ จุด climax ของเรื่องเลย ผมตะโกนไปเลยว่า "ผมรักคุณ" เอาแล้วครับ เขาพูดเลยว่า เขามีแฟนแล้ว เขาหมั้นแล้ว และจะแต่งงานกันเมื่อเขาเรียนจบ (คำพูดนี้ ผมถึงกับทรุดเลย) ผมขอตัวไปห้องน้ำ และกลับไปร้องไห้คนเดียว (ทำเหมือนมิวสิควีดีโอ) ผมเศร้าสักพักก็กลับมาที่ห้องคาราโอเกะ ผมกับเขา ต่างก็คุยกันตามปกติ แต่ในใจผมเศร้าไปแล้ว

แต่มันมีประเด็นที่ว่า

ที่เขาพูดว่า มีแฟนแล้ว หมั้นแล้ว และจะแต่งงานแล้วด้วยมันเป็นความจริงไหม ? (เพราะ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ๆ ทำไมเขาไม่พูดให้เราทำใจก่อนตั้งแต่แรกว่า เรามีแฟนแล้วนะ ผมจะได้ไม่ต้องแห้วหรือผิดหวังกับความรักครั้งนี้ หรือว่า เขาจะรำคาญ ที่เราบอกกับเขาไปว่า ผมรักคุณ ซึ่งเขาอาจจะไม่ชอบและทำให้เสียเพื่อน แต่ถ้าเขาไม่มาเรียน แสดงว่าเขาเกลียดเรา หรือ มาเรียน แต่ไม่คุยกับเราอีกต่อไป ยอมรับเลยว่า เมื่อคืน มันมีสิ่งเร้าตั้งหลายอย่าง ที่ผมพูดไปแบบนั้น ทั้ง เพื่อน ทั้ง อาจารย์ ผมกดดันว่าผมจะพูดดีไหม ถ้าผมแห้วครั้งนี้ ผมก็คงเข็ดหรือไม่เข็ดก็เป็นเรื่องของผมครับ แต่จิตใต้สำนึกบอกว่า "เรื่องนี้มันยังไม่จบ"

ถ้ามีอะไรคืบหน้า ผมจะมาอัพเดทกันต่อนะครับ
daywalker
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:10:35 AM »

ในมุมมองของผม ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนว่าเรื่องพวกนี้ผมค่อนข้างจะเป็นคนตรงไปตรงมา

ตอนนี้ผมคิดว่าคุณกำลังมีความรู้สึกกล้าๆ กลัวๆ แล้วยิ่งเหตุการณ์ล่าสุดอีก ยิ่งเพิ่มความงุนงงสงสัยเข้าไปอีก

เรื่องระหว่างคุณกับเธอผมคงจะให้คำปรึกษาอะไรดีๆไม่ได้หรอกครับ แต่ผมขอบอกวิธีที่จะกำจัดความรู้สึกข้างต้นที่ผมบอกมา

ซึ่งคิดว่าน่าจะช่วยให้คุณสบายใจมากกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ ผมเคยบอกไปแล้วครับนั่นก็คือการเปิดอกคุยกันเลย

แบบตรงไปตรงมา ไม่มีทีเล่นทีจริง ถ้าเกิดเธอโอเคทุกอย่างก็ happy ending

แต่ถ้าเกิดเธอไม่โอเคแล้วเรื่องที่เธอบอกเป็นเรื่องจริง คุณก็ต้องยอมรับมัน

แน่นอนว่าคุณต้องทรมานจากความเจ็บปวดแน่ แต่ถามว่าแล้วตอนนี้คุณไม่ได้เจ็บปวดทรมานหรอ

ถ้าเทียบกันคงไม่ต่างเท่าไหร่ แต่หลังจากนี้คุณจะรู้สึกโล่งใจมากกว่าที่เป็นอยู่แน่นอนขึ้นอยู่กับเวลา

แต่ถ้าไม่เปิดอกคุยกันจริงๆคุณก็จะยังทรมานอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ   ผมเลยคิดว่ามันน่าเสี่ยงที่จะรู้กันเลยว่าจะออกหัวหรือก้อย

ปล. ยินดีครับที่ได้ให้คำปรึกษาคุณ ผมรู้สึกเป็นเกียรติเลยนะที่คุณ PM มาหาผมเลยเนี่ย  Smiley Smiley Smiley

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 06:01:42 PM »

แน่นอนว่าคุณต้องทรมานจากความเจ็บปวดแน่ แต่ถามว่าแล้วตอนนี้คุณไม่ได้เจ็บปวดทรมานหรอ

ใช่ครับ ผมทรมานมาก ๆ จนวันนี้ เวลา 12.00 ตอนนั้น ผมทำรายงานหน้าชั้นอยู่ อยู่ดี ๆ อาการลมชัก (ซึ่งผมเป็นมาก่อนหน้านี้แล้ว รักษาไม่หายเสียที) ได้กำเริบอีกครั้ง ในเหตุการณ์แบบนี้ คุณคิดว่าผมเครียดทำให้เกิดโรคชักหรือไม่ (มีส่วนครับ เมื่อวานผมนอนดึก แล้วดันตื่น ตี 1 นอนยังไงก็นอนไม่หลับ คือผมเครียดไงครับ ว่าจะพิชิตใจสาวคนนี้ได้อย่างไร ผมเครียดมาก ๆ นะ ผมก็คิดนะ ว่าต้องมีสักวันที่ ผมต้องสมหวังกับคนนี้ (คือผมรักผู้หญิงคนนี้จริง ๆ ครับ)

daywalker
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:41:28 AM »

ผมอ่าน PM ของคุณแล้วนะครับ แล้วมันก็มาถึงบทสรุปแล้วนะครับ นั่นก็คือ.......

........ตัดใจจากเธอเถอะครับ......

แล้วที่คุณว่า "เธอมาทำให้ฉันหลงรักเธอทำไม" ผมว่าอย่าคิดแบบนั้นเลยครับ เพราะว่าไม่ว่าจะผม คุณ เธอ หรือใครก็แล้วแต่

........ทุกๆคนก็อยากเป็นที่รักของคนอื่นทั้งนั้นแหละครับ...... (นอกเสียจากว่าเธอมาอ่อย มายั่วยวนคุณนั่นก็อีกเรื่อง)

ไม่แน่นะครับ คุณอาจจะเคยหรือกะลังทำให้ใครหลงรักอยู่ก็ได้ แล้วถ้าเขามาถามคุณแบบเดียวกันล่ะ

........คุณจะตอบเขาว่ายังไง

เพราะงั้นมันเลยไม่ใช่ความผิดใครหรอกครับทั้งคุณและเธอ การที่เรามีความรู้สึกดีกับใครสักคนยังไงก็เป็นเรื่องที่ดี เพียงแต่ว่า

มันจะพัฒนาไปถึงขั้นไหน มันก็ต้องอยู่ที่ทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ใช่อยู่ที่ ''เราคนเดียว''

สุดท้ายแล้วก็ขอให้คุณคิดใหม่ ทำใหม่ กับความรู้สึกถึงเธอที่จะเหลือเพียงแค่คำว่า ''เพื่อน''

ซึ่งยั่งยืนคงทนถาวรกว่าแน่ๆ ยิ่งถ้าหลังจากเธอได้รู้ความในใจของคุณแล้วเธอยังไม่รังเกียจ หรือตีตัวออกห่าง

ยังคงให้ความเป็นเพื่อนกับคุณเหมือนเดิม นั่นผมถือว่าคุณโชคดีจริงๆครับ ก็เพราะว่า........

.........''คุณมีเพื่อนที่ดีจริงๆ''
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์