พฤษภาคม 22, 2024, 10:16:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายวันนี้หน่อยเถอะ  (อ่าน 17089 ครั้ง)
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 09:59:42 AM »

เอาแล้วสินะครับว่ามันคือบทสรุปคือให้้เราทั้งสองคนจากกันไปด้วยดี มิตรภาพ ควรที่จะตัดใจและยอมรับสภาพที่เป็นอยู่ อย่าฝืนหัวใจ หากเราฝืน เราก็ยิ่งเจ็บ

ความรู้สึกถึงเธอที่จะเหลือเพียงแค่คำว่า ''เพื่อน''

คำพูดนี้ ทำให้ผมหัวใจแตกสลายเลยนะครับ เหมือนว่า เรากับเธอ อาจเป็นเพียงแค่ คนที่เคยรู้จักมาก่อน

ปล. ยังไม่ได้จับมืออะไรกันเลยนะครับ (ผมเป็นคนที่ให้เกียรติผู้หญิงอ่ะนะ)

ปล2. วันพฤหัสที่ 12 มีหนังเข้ามาใหม่เรื่อง รักเว้ยเฮ้ย ทีแรก คิดไว้อยู่ครับว่า จะชวนเธอไปดูสะหน่อย แต่ตอนนี้ โอกาสที่ผมจะทำนี้รู้สึกว่าเป็น 0 % เลยนะครับ ^^ ! สงสัยต้องเช่าหนังมาดูคนเดียวแน่ ๆ เลย (ประชดตัวเอง)

หนังเรื่องนี้อาจจะถึงตอนจบ แต่ยังไงถ้ามี ภาค 2 ผมจะมาเล่าอีกครับ ขอบคุณทุก ๆ คน เฉพาะคุณ Dayvy ครับที่ให้คำแนะนำ
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:58:24 AM »

โอววววว โทษทีครับ ผมใช้คำผิดไปหน่อย ที่ว่า ''เหลือเพียงแค่คำว่า ''เพื่อน''

มันฟังดูเหมือนคนเป็นแฟนแล้วลดระดับความสัมพันธ์ลงมา แต่คุณไม่ใช่หนิ

แต่จากเหตุการณ์นี้ ถ้าเธอเป็นเพื่อนแบบที่ผมบอกจริงๆ ความเป็นเพื่อนของคุณกับเธอจะยิ่งชัดเจนขึ้น ยิ่งแน่นแฟ้นขึ้น

และยิ่งมีค่ามากขึ้นอีก ใครจะรู้ว่าถ้าคุณได้เป็นแฟนกันจริงแล้วเกิดทะเลาะกันจนต้องเลิกกันหล่ะ จะมองหน้ากันติดมั้ย

แต่กับเพื่อนคนนี้ที่เราเคยถึงขนาดเปิดใจบอกรักเขาได้ เราก็สามารถจะคุยกับเธอได้ทุกเรื่องแล้ว

..........นี่มันเข้าใกล้กับคำว่า ''เพื่อนแท้'' แล้วนะครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 11:25:24 AM »

แต่จากเหตุการณ์นี้ ถ้าเธอเป็นเพื่อนแบบที่ผมบอกจริงๆ ความเป็นเพื่อนของคุณกับเธอจะยิ่งชัดเจนขึ้น ยิ่งแน่นแฟ้นขึ้นและยิ่งมีค่ามากขึ้นอีก ใครจะรู้ว่าถ้าคุณได้เป็นแฟนกันจริงแล้วเกิดทะเลาะกันจนต้องเลิกกันหล่ะ จะมองหน้ากันติดมั้ย

ก็ขอให้เวลานั้นมาถึงก่อนสิครับ ถึงต้องแก้ปัญหากัน ตอนนี้ยังไม่ได้เป็นแฟนกันอะไรกันเลย ผมก็ยังหวังอยู่ว่า เขาจะกลับมา Return ไหม
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:47:18 PM »

มาติดตามอ่านต่อ ครับ......
ผมคิดว่า ท่านคงจะจริงจังกับเธอมากเกินในขณะที่เธอยังไม่มีความรู้สึกหวานหวิวกับท่านมากพอจะเริ่มต้น ส่วนที่เธอบอกมีแฟนหมั้นและจะแต่งแล้วนี่ โดยส่วนตัวคิดว่า คงยากที่จะรู้ได้ว่าจริงไหมแต่คำพูดอย่างนี้คือการปฏิเสธชัดเจนและตรงมาก

ที่สำคัญถ้าความรักครั้งนี้ของท่านดูแนวโน้มท่าจะไปได้ยากและท่านจริงจังมากจนมีผลกระทบกับสุขภาพและการเรียนการทำหน้าที่ ผมคิดว่า อาจจะต้องหยุดน่าจะดีกว่าครับ และอย่างที่ท่าน dayvy แนะนำครับ...

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:22:35 PM »

มาติดตามอ่านต่อ ครับ......
ผมคิดว่า ท่านคงจะจริงจังกับเธอมากเกินในขณะที่เธอยังไม่มีความรู้สึกหวานหวิวกับท่านมากพอจะเริ่มต้น ส่วนที่เธอบอกมีแฟนหมั้นและจะแต่งแล้วนี่ โดยส่วนตัวคิดว่า คงยากที่จะรู้ได้ว่าจริงไหมแต่คำพูดอย่างนี้คือการปฏิเสธชัดเจนและตรงมาก

ที่สำคัญถ้าความรักครั้งนี้ของท่านดูแนวโน้มท่าจะไปได้ยากและท่านจริงจังมากจนมีผลกระทบกับสุขภาพและการเรียนการทำหน้าที่ ผมคิดว่า อาจจะต้องหยุดน่าจะดีกว่าครับ และอย่างที่ท่าน dayvy แนะนำครับ...

ผมก็ทำคะแนนให้เธอมาก ๆ ถึงมากที่สุดแล้วนี่ แต่คำพูดนี้ที่ว่าแต่งงานมานี่ ผมจะลองไปถามดูอย่างที่คุณเดี่ยวบอกครับว่า ควรที่จะเปิดอกคุยกัน ซึ่งถ้า ผมทำอะไรบางอย่างลงไป มันมีผลอัตโนมัติอยู่ 2 ประเด็นครับ

1.ผมยื้อกับเขาไปเรื่อย ๆ จนเขาใจอ่อน (ซึ่งมันเป็นไปได้ยากมาก ๆ แล้วตอนนี้ ถ้าเึคสนี้ได้ ผมจะวิ่งรอบมหาลัยอ่ะ !!!! ถ้าได้เป็นแฟนกันจริง ๆ นะ) และ 2.ผมยื้อจนเขารำคาญ (อาจจะมีบาทาของบุคคลที่สามครับ นั่นก็คือผัวเขาเอง ปล. ในกรณีืที่เขาแต่งงานแล้วจริง ๆ)

ตอนนี้ ผมก็มีเบอร์เขาอยู่ในกำมือแล้ว แต่การโทรไปหาเขาในแต่ละวัน แม่ของเขา มักจะรับและบอกว่าไม่อยู่ ซึ่งผมก็ทำทุกวิถีทางแล้วทั้ง MSG หรือ ยิงก็แล้ว เขาก็ไม่มีสัญญาณตอบกลับมา ซึ่งเป็นตอนก่อน แต่ตอนนี้ ผมกะจะขอเบอร์แบบเบอร์จริง ๆ ที่เขาใช้ ไม่ใช่เบอร์แม่หรืออะไร (เขาก็อ้างอีกนะว่า เขาไม่ได้ใช้โทรศัพท์เท่าไหร่ แหม่ แล้วทีแชตหาเพื่อนอ่ะ ผมเห็นทุกครั้งเลยนะแสรด)

ปล. ที่กรุงเทพมีที่ไหนทำสเน่ห์ไหมครับ 5555555555555555555555+ (ล้อเล่นครับ มันไม่ได้แล้วจริง ๆ)

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:49:57 PM »

วันนี้ ผมดูท่าทีของเขาว่า เขารู้สึกนิ่งมาก แต่ผมก็ทำทุกวิถีทางครับ มันขึ้นอยู่กับเขาแล้วแหละ !!!!!

To Be Continues

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:12:58 PM »

วันนี้ครับ ผมได้เปิดดู facebook เป็นครั้งแรกครับในปี 2012 ที่เปิด และแล้ว Search ชื่อเขา เสริชเล่น ๆ ดันเจอ แล้วแอดไป รอคอยเขาจะแอดกลับมาครับ (ไม่รู้ Facebook ของเขาจริงหรือป่าวครับ) -*-

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:43:57 AM »

(เรื่องราวต่อไปนี้ เป็นวันเมื่อวานครับ วันที่ 14 กุมภาพันธ์นั่นแหละครับ)

คือผมซื้อช๊อคโกแลตรูปหัวใจ ให้ผู้หญิงคนนึง (คนนี้ออกแนวทอมนิดนึงนะ) แล้วก็ให้เสร็จวันรุ่งขึ้น เขามาขอบคุณเราว่า ผมเป็น "ผู้ชายคนแรกที่ให้ของขวัญในวันวาเลนไทน์" ผมอึ้งอยู่พักใหญ่ครับ เอ๊ะ จะทำยังไงต่อไป เอะมันจะดีไหมว่าเราทั้งสองคนคบกัน หรือ เป็นแฟนกันเลย หรือยังไง ผมตื่นเต้นมาก ๆ ครับ !!!!!
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:10:23 PM »

55555 เอาอีกแล้วนะเรานะ เดินหน้าลุยไปเลยครับผมเชียร์

....คนเก่าอ่ะลืมเค้าแล้วหรอ

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:45:21 PM »

คนเก่าคงได้แค่เพื่อนครับ แหะ ๆ !!!!!
หน้า: 1 ... 3 4 [5] พิมพ์