พฤษภาคม 21, 2024, 05:23:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โทรสับรุ่นอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 14802 ครั้ง)
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 09:47:52 AM »

คืออยากสอบถามคนที่ใช้สมาร์ทโฟนของซัมซุง มีตัวไหนน่าสนใจมั่งครับ
http://aobmobile.net/wc/?cat=14
^
^
^
จากเว็บนี้ มีใครเคยซื้อบ้าง ใช่ตัวไหนอยู่

ผมมีงบอยู่หมื่นกว่าๆ(13,000) ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับว่าตัวไหนน่าใช้ ที่เล็งๆอยู๋คือ
1.Galaxy Grand

ตัวนี้เห็นเค้าว่าปัญหาเยอะ แต่ถ้าเลือกซื้อตัวนี้ยังพอมีเงินให้ซื้อเม็ม+เคส และอาจจะเหลือกินขนมนิดหน่อย

2.Galaxy S3 Mini

ถ้าผมซื้อตัวนี้จะมีเงินเหลือเยอะหน่อยและได้เม็ม+เคสสวยๆด้วย แต่ว่ามันติดตรงที่สเป็กดูไม่เป็น เห็นเค้าว่าต่ำกว่าแกรน

3.Galaxy Note2

ถ้าตัวนี้ คงต้องเก็บตัวเพิ่มอีกหน่อยนึง แต่เห็นเค้าว่าเครื่องแรง+ผมชอบมากตัวนี้ ซื้อจริงคงกินแกลบ555

4.Samsung Galaxy S3

ตัวนี้ราคาพอดีๆ แต่ว่ามันออกs4มาแล้วนี่นา เอาไงดีไม่มั่นใจ

ปล.เครื่องที่ผมจะซื้อคือของร้านข้างบนๆนะครับที่แปะลิ้งไว้ ไม่ทราบว่ามีคนเคยซื้อไหม มั่นใจได้ไหม แล้วก็อีกอย่างคือผมจะซื้อเครื่องนอกนะครับ ไม่ทราบว่ามันมีปัญหาตอนต่อเน็ตต่ออะไรไหม แล้วมันต่างจากเครื่องศูนย์อย่างไรบ้างครับ อีกอย่างคือผมใช้โทรสับเน้นใช้นานครับ รุ่นที่แล้วผมใช้โนเกีย n81 ใช้มากกว่า5ปี(น่าจะใช่นะครับ จำไม่ค่อยได้นานมากแล้ว)เพิ่งพังไปไม่นานมานี้เอง ปล.ผมเน้นใช้นานนะครับ ช่วยแนะนำตัวที่คุ้มค่าเหมาะแก่การใช้น้านนานหน่อยนะครับ อิอิอิอิ Cheesy Cheesy

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ Grin Grin Grin

1198R
AV Donator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 10:01:48 AM »

ช้าก่อน !! สาวก SS อย่าเพิ่งด่าผมนะครับ  ผมแค่ขอเล่าประสบการณ์ตรงให้ จขกท. เค้าฟังครับ

ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ S3 ครับ ซื้อเครื่องมาตอนเดือนกันยายน 2555 แต่ซื้อมาก็ไม่ได้ใช้ทันทีนะครับ

เนื่องจากเครื่องเก่ามันก็ยังดีอยู่นั่นแหละ (อ้าว แล้วจะซื้อใหม่ทำไม อืม .. คือมันมีเหตุบางอย่างที่จำเป็นต้องซื้อครับ)

มาเริ่มใช้เครื่องจริงๆ ก็ปลายเดือนธันวาคมแล้วครับ เชื่อมัียครับ app ต่างๆ ผมแทบไม่เคยโหลดมาใช้เลย มีก็แค่ app Live Score เท่านั้น

ใช้มาจนประมาณเดือนกุมภาพันธ์ 2556 เครื่องก็ชาร์ตแบตฯไม่เข้าครับ ก็เลยเข้าศูนย์ (หาดใหญ่) ซึ่งรอนานมากๆ ครับ คนเยอะจริงๆ

และแอบสังเกต ลูกค้าที่มาใช้บริการในวันนั้น  ในมือก็ถือ S3 กันอยู่ประมาณ 5-6 คนครับ (แต่ไม่ทราบว่าเสียเพราะอะไร ไม่ได้ถาม)

พอถึงคิวผม ทางจนท.ก็ดูเครื่องให้ (ไม่ใช่ช่างดูด้วยนะ เป็นจนท.รับแจ้งซ่อมดูให้) สุดท้ายก็เคลมอเดปเตอร์ใหม่ให้ครับ

กลับมาก็ชาร์ตได้ตามปกติ  แต่หลังจากนั้นเมื่อเดือนเมษานี้เอง อาการเดิมกลับมาอีกแล้วครับ 

ผมขอบอกก่อนเลย การชาร์ตของผมถูกวิธี  ทำตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ทุกอย่าง

ซึ่งแน่นอน ก็เลยสืบหาข้อมูลในเน็ตครับ

พบว่าอาการที่ผมเจอ มีเพื่อนเพียบเลยที่เป็นแบบนี้  ถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เอาไปซ่อมเลยครับ อาศัยใช้ชาร์ตผ่านคอมฯแทน

บอกตรงๆครับ เซ็งครับ จะให้เอาไปศูนย์ก็เสียเวลา เพราะผมต้องทำงานด้วย ไม่มีเวลาไปนั่งรอนานๆ แบบหนก่อนอีกแล้ว

เล่าให้ฟังครับ  ลองตัดสินใจดูดีๆ ใจเย็นๆ ก่อนจะซื้อใหม่นะครับ     
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:39:32 AM »

ผมใช้รุ่นมีไว้โทรอย่างเดียวคับ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:50:52 AM »

SS Galaxy Y ครับ ใช้ไปใช้มาชักหลอนๆ การเลื่อนสัมผัสไม่ค่อยไหลเท่าที่ควรอย่างว่าเครื่องละ 4500 เอง
10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:07:42 PM »

ช้าก่อน !! สาวก SS อย่าเพิ่งด่าผมนะครับ  ผมแค่ขอเล่าประสบการณ์ตรงให้ จขกท. เค้าฟังครับ

ถ้าไม่พอใจก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ S3 ครับ ซื้อเครื่องมาตอนเดือนกันยายน 2555 แต่ซื้อมาก็ไม่ได้ใช้ทันทีนะครับ

เนื่องจากเครื่องเก่ามันก็ยังดีอยู่นั่นแหละ (อ้าว แล้วจะซื้อใหม่ทำไม อืม .. คือมันมีเหตุบางอย่างที่จำเป็นต้องซื้อครับ)

มาเริ่มใช้เครื่องจริงๆ ก็ปลายเดือนธันวาคมแล้วครับ เชื่อมัียครับ app ต่างๆ ผมแทบไม่เคยโหลดมาใช้เลย มีก็แค่ app Live Score เท่านั้น

ใช้มาจนประมาณเดือนกุมภาพันธ์ 2556 เครื่องก็ชาร์ตแบตฯไม่เข้าครับ ก็เลยเข้าศูนย์ (หาดใหญ่) ซึ่งรอนานมากๆ ครับ คนเยอะจริงๆ

และแอบสังเกต ลูกค้าที่มาใช้บริการในวันนั้น  ในมือก็ถือ S3 กันอยู่ประมาณ 5-6 คนครับ (แต่ไม่ทราบว่าเสียเพราะอะไร ไม่ได้ถาม)

พอถึงคิวผม ทางจนท.ก็ดูเครื่องให้ (ไม่ใช่ช่างดูด้วยนะ เป็นจนท.รับแจ้งซ่อมดูให้) สุดท้ายก็เคลมอเดปเตอร์ใหม่ให้ครับ

กลับมาก็ชาร์ตได้ตามปกติ  แต่หลังจากนั้นเมื่อเดือนเมษานี้เอง อาการเดิมกลับมาอีกแล้วครับ 

ผมขอบอกก่อนเลย การชาร์ตของผมถูกวิธี  ทำตามคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ทุกอย่าง

ซึ่งแน่นอน ก็เลยสืบหาข้อมูลในเน็ตครับ

พบว่าอาการที่ผมเจอ มีเพื่อนเพียบเลยที่เป็นแบบนี้  ถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้เอาไปซ่อมเลยครับ อาศัยใช้ชาร์ตผ่านคอมฯแทน

บอกตรงๆครับ เซ็งครับ จะให้เอาไปศูนย์ก็เสียเวลา เพราะผมต้องทำงานด้วย ไม่มีเวลาไปนั่งรอนานๆ แบบหนก่อนอีกแล้ว

เล่าให้ฟังครับ  ลองตัดสินใจดูดีๆ ใจเย็นๆ ก่อนจะซื้อใหม่นะครับ     

แล้วตอนนี้ทำไงอ่ะครับ คือเมื่อก่อนใช้โนเกียร์ n81 เรียกได้ว่าเป็นตัวท็อปๆของรุ่นเลยตอนนั่นเพราะตอนมอต้นยังไม่ค่อยมีคนใช้เครื่องหรูๆ ซึ่งผมเซ็งกับโนเกียอย่างหนึ่งคือโดนลอยแพครับ ใช้ระบบซิมเบี้ยน ไม่มีอะไรอับเดต เงียบ ใช้โทรเข้าโทรออก ฟังเพลง แค่เนี้ย ซื้อมาตั้งหมื่นกว่าๆ บอกได้คำเดียวว่าเข็ดกับโนเกียเรียบร้อยแล้วครับ Cry ผมดูๆแล้วไอโฟนมันแพงไปหน่อย และมันจะแลใช้ยากๆด้วย่ะครับ ลงแอปลงอะไรมันก็มีแต่แอฟทดลอง(หรือผมลงไม่เป็น) เห็นssมันมีออกมาให้เลือกหลายรุ่น ก็ไม่รู้จะเลือกอะไรดี sony oppo bb htc พวกนี้ผมไม่เคยลองเล่นไม่เคยสัมผัสเลยไม่รู้ว่าใช้แล้วมันดีหรือเปล่ายังไง คือผมไปลองss note2 มาแล้วรู้สึกว่ามันลื่นครับ ใช้งานต่างๆง่าย สีสวย ดูแล้วมันน่าเล่นครับ ไม่ทราบว่าคุณช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าตัวไหนดีบ้าง? ขอบคุณครับ
10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:13:13 PM »

SS Galaxy Y ครับ ใช้ไปใช้มาชักหลอนๆ การเลื่อนสัมผัสไม่ค่อยไหลเท่าที่ควรอย่างว่าเครื่องละ 4500 เอง

เมมเต็มหรือเปล่าครับ 555
Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:20:13 PM »

พี่สาว Nokia lumia
พี่ชาย Samsung Galaxy Grand
น้องสาว iphone 4s

ตัวผมใช้ Nokia ถูกๆ เอาแค่รับ โทร พอ Grin
W4R10CK
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:42:34 PM »

ใช้ LG Cookie ทัชสกรีนกากๆอยู่ครับ พังไปรอบนึงเพราะจอสัมผัสเพี้ยนกดแล้วไม่ตรงตำแหน่งแต่ก็เอาไปซ่อม

ผมใช้แค่โทรกับเอาไว้ดูAV ในนี้ได้ คุยงานอารมณ์เสียก็ขว้าง ไม่เสียดายครับ ฮา

ส่วนตัวแล้วซัมซุงไม่เคยใช้ เพราะที่ซื้อให้น้องใช้ก็ Sony Xperia หมดครับ
Lunlamer
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:56:07 PM »

ผมใช้ SS Galaxy Gio ครับ หนึ่งรุ่นที่ SS มีแต่คนไม่ค่อยรู้จัก

เครื่องแฟนผมก็เป็นครับแต่พอเปลี่ยน adapter ของผมไปก็เป็นปกติในทันทีเลยครับ

ผมว่าเรื่องนี้น่าจะเป็นที่ adapter ของโทรศัพท์นะครับเพราะผมลองเอา adapter ของแฟนผมมาใช้ก็ชาร์ตเข้าปกติครับ

10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:57:07 PM »

ใช้ LG Cookie ทัชสกรีนกากๆอยู่ครับ พังไปรอบนึงเพราะจอสัมผัสเพี้ยนกดแล้วไม่ตรงตำแหน่งแต่ก็เอาไปซ่อม

ผมใช้แค่โทรกับเอาไว้ดูAV ในนี้ได้ คุยงานอารมณ์เสียก็ขว้าง ไม่เสียดายครับ ฮา

ส่วนตัวแล้วซัมซุงไม่เคยใช้ เพราะที่ซื้อให้น้องใช้ก็ Sony Xperia หมดครับ
เคยจิ้มๆSony Xperiaของเพื่อนอยู่ครับ ลื่นเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยชอบทรงมัน เหลี่ยมๆยังไงไม่รู้ครับ แต่เรื่องดูavเพื่อนมันบอกsonyชัดครับ555
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์