พฤษภาคม 15, 2024, 02:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบอ่านหนังสือการ์ตูนกันบ้างครับ มาคุยกัน ^^  (อ่าน 38969 ครั้ง)
✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

I ❤ Noa Kasumi

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:09:44 PM »

อ่านครับ ตอนนี้เก็บรวมๆได้ประมาณเกือบๆ  50  เรื่องได้  กำลังคิดจะขายอยู่แต่เสียดาย

ไม่รู้จะขายดีไหมอุตส่าเก็บมา  ตอนนี้ก็ยังไม่หยุดน่ะครับกำลังจะซื้อมาเพิ่มอีก

เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปมาโชว์

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบกำลังภายในเท่าไหร่น่ะครับ ที่อ่านก็มีไม่กี่เรื่อง  นักรบครบสลึง อะไรแบบนั้น

ไม่ค่อยชอบที่มีคำอธิบายน่ะครับ

สุดยอดเลย ผมก็เก็บไว้เยอะพอสมควรเหมือนกัน

พวกเรื่องกำลังภายในของบูรพัตนี่ต้องคิดดีๆถ้าจะเก็บบาเรื่องเป้นร้อยเล่ม

ตอนแรกผมเก็บเซี่ยวฮื่อยี้ เพราะอ่านมาตั้งแต่ออกใหม่ๆเลย ไปๆมาๆ

มันออกนอกเนื้อหา ออกทะเลไปเป็นร้อยกว่าเล่มเลยไม่ได้เก็บต่อขายทิ้งไปเลย

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:14:03 PM »

วันนี้กะว่าจะออกไปซื้อหนังสือซักหน่อย

สงครามจักรกล มนตรา ราตรี เล่ม1-2 Luckpim เรื่องนี้เพื่อมันอวยมา แต่มันบอกโนเวลหนุกกว่ามาก แต่ผมชอบมังกะมากกว่า

คนสืบผี เล่ม1-3 Sic เรื่องนี้ก็มีคนอวยมาเหมือนกัน ลองอ่านแสกนดูแล้วก็น่าอ่านดี

ศพคืนชีพ เล่ม 1 Sic เรื่องนี้ไม่ต้องอวยเล็งไว้เอง คนเขียนซามูไรพเนจร

เทพยุทธ์ เล่ม 3 Burapat เรื่องนี้ก็อ่านต่อจากที่ซื้อไว้ สนุกดี

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
ชิ๊กกาดูว์
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 04:33:03 PM »

ผมก็อ่านครับ ชอบมากๆ

ที่บ้านมีเต็มห้องเลยครับ

ซื้อสะสมตั้งแต่ เด็กๆ อ่านหมด นารูโตะ บรีช วันพีช เบอร์เซิร์ค เมไจ เเซทแมน โอเกอร์คิง

บลาๆเยอะมากมาย

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 07:43:37 PM »

ผมก็อ่านครับ ชอบมากๆ

ที่บ้านมีเต็มห้องเลยครับ

ซื้อสะสมตั้งแต่ เด็กๆ อ่านหมด นารูโตะ บรีช วันพีช เบอร์เซิร์ค เมไจ เเซทแมน โอเกอร์คิง

บลาๆเยอะมากมาย

อ่านแนวเดียวกับผมเลย ที่บอกมาผมก็อ่านหมดยกเว้น เมไจ เรื่องเดียว

เนื้อเรื่อง+ลายเส้นมันประไหนเหรอครับ เรื่อง เมไจ เนี่ย

kongav

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:22:47 PM »

สะสมเหมือนกันครับ ที่ชอบๆก็มี ฮันเตอร์ วันพีช กันสึ berserk

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:30:11 PM »

สะสมเหมือนกันครับ ที่ชอบๆก็มี ฮันเตอร์ วันพีช กันสึ berserk
ผมก็อยากเก็บกันสึนะ มีอยู่ตั้งแต่พิมพ์แรก เล่ม 1-15 มั้ง หลังจากนั้นเก็บจากแสกนเอา

ไม่อยากให้เซ็นเลย แต่ก็นะ sic นี่ก็เซ็นน้อยสุดและ ถ้าเป็น vk นี่อักษรศีลธรรมบานนนน

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:37:37 PM »

เอามาฝากบวกเตือนตัวเองด้วยกันลืม

ตารางวางจำหน่ายหนังสือการ์ตูนของ SIC เดือน เมษายน 2555

2 เมษายน 2555
Gundam Origin # 22
Adamas # 4
โรมรัน สุภาพบุรุษสุดติ่ง #ลดจ
Witchcrafr Troop#1

3 เมษายน 2555
Gunslinger girl ดอกไม้เพชรฆาต#12
อินเดกซ์ คัมภีร์คาถาต้องห้าม # 1
โค้ดกิอัส การปฏิวัติของลูลุช #4
Run Day Burst ล้อซิ่งวิ่งข้ามโลก # 4

4 เมษายน 2555
I'S (BB) # 5
Skip Beat # 26
คนเดือด เมืองดิบ#9
เทพยุทธทะลุฟ้า#8

5 เมษายน 2555
ฮาเดส มัจจุราชชุดขาว #4
คนสืบผี # 4
เคโรโระ ขบวนการอ๊บอ๊บ ป่วนโลก# 21
หมัดดาวเหนือ1 # 6

7 เมษายน 2555
เมอรี่ นักล่าฝันร้าย # 2
หมัดดาวเหนือ2#22
เจ้าชายปิศาจอยากจะร้าย #9

9 เมษายน 2555
ซามูไรพเนจร # 6 (BB)
Cloth Road # 11
Sidooh วิถีซามูไร# 16
ยามเมื่อเหล่าจักจั่นกรีดร้อง บทสันนิบาตเทศกาล#4

10 เมษายน 2555
สาวนีทมือใหม่ # 1
เกาะมรณะ # 3
Gantz # 9
Giant Killing#4

11 เมษายน 2555
WORKING ร้านป่วนก๊วนหลุดโลก #1
โทริโกะ # 15
Beelzebub เด็กพันธุ์นรกสั่งลุย #6

12 เมษายน 2555
251อู่นี้ซ่อมได้ # 31
Game Over สุดทางเกมหัวใจ # ลดจ

17 เมษายน 2555
ชานะ นักรบเนตรอัคคี#3 (Gr)
Loveless # 6
Cross กางเขนแห่งเอ๊กโซซิสต์ #2
Ofina Saga# 7

18 เมษายน 2555
Soul Eater # 20
Summer war ภาค คิงคาสุมะ ปะทะ ควีนออซ#1
Blood Lad แวมไพร์พันธุ์ลุย #2
Chrome 49คุณสาวฯ# 4

19 เมษายน 2555
พลังอักษะ เฮตาเลีย#3 (BB)
Bamboo Blade#14
ก๊วนสาวใส # 6(จบ)
ตำนานยอดวีรบุรุษ#13

20 เมษายน 2555
ตำนานภูตน้ำแข็ง#2
บาคุ ลับ ลวง หลอก #13
Materia Puzzleมหาเวทย์ล้างปฐพี # 11
LINDBERGH ทะยานฟ้าล่าฝัน # 4

21 เมษายน 2555
DEAR สาวน้อยไลเคนโทรป # 1
นัยตามรณะ พันธสัญญาเลือด # 2 (GR)
ยอดพธูจากต่างแดน#3
โกมินทร์ # 7

23 เมษายน 2555
Cat Shit One (Gr) #1
DN. Angel # 15
เท็นจิน ย่านการค้าเทพชุลมุน # 4
Holiday Howl เล่ม 10

24 เมษายน 2555
เมไจ # 9
ASTERISK เทวดาผู้พิทักษ์ # 5
หน้ากากดอกไม้ของนายเคนโตะ # 8
Veritas พลังหมัด # 9

25 เมษายน 2555
Spriggan # 8 (จบ)
WOMBS ปฏิบัติการข้ามมิติ # 1
Love Hours ชั่วโมงรัก # 2
BAMBINO SECOND เชฟใหม่ใจทรหด ภาค 2 # 4

26 เมษายน 2555
ลุ้นรักสาวดูดเลือด#2
คัมภีร์ลับเจ้านินจา # 13
EXEcutional # 20

27 เมษายน 2555
ยินเซ คนดุหัวใจบริสุทธิ์ # 13
Cat's Eye # 6 (BB)
ชิคิโซ หน่วยสืบสวนเทพมรณะ #1
Reborn # 34

28 เมษายน 2555
บ้านแสงตะวัน # 1
Vampire # 5
สิงหไกรภพ # 12
มูยอง # 5 (จบ)

30 เมษายน 2555
Jesus หนทางบนม่านทราย # 3
Yugo บุรุษเหล็ก#30
วาตะ หมาจอมป่วน ภาค 2#2

โดนไป 13 เล่มสำหรับผม อาทิตย์หน้ามี HOTD เล่ม7กับ Defend Devil เล่ม 5 อีกที่โดนแน่ๆ

kama4
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:47:56 PM »

อ่านครับ ตอนนี้เก็บรวมๆได้ประมาณเกือบๆ  50  เรื่องได้  กำลังคิดจะขายอยู่แต่เสียดาย

ไม่รู้จะขายดีไหมอุตส่าเก็บมา  ตอนนี้ก็ยังไม่หยุดน่ะครับกำลังจะซื้อมาเพิ่มอีก

เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปมาโชว์

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบกำลังภายในเท่าไหร่น่ะครับ ที่อ่านก็มีไม่กี่เรื่อง  นักรบครบสลึง อะไรแบบนั้น

ไม่ค่อยชอบที่มีคำอธิบายน่ะครับ

ถ้าจะขายก็โพสมาเลยครับว่ามีเรื่องอะไรบ้างเผื่อมีเรื่องที่ผมอยากได้ ตอนนี้ก็อ่าน Deadman Wanderland, Zetman, Beelzebub, Yatagarasu, อิคิงามิ, Giant Killing
~‘Espada-4th๏
AV DecadonoR++ (VIP)
*

❤ 松島 かえで ғσяένềѓ

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:45:12 PM »

ตอนนี้ผมเลิกสะสมหนังสือการ์ตูนไปแล้ว แต่ไม่แน่ว่าอาจจะตามเก็บเรื่องที่ยังเก็บไม่ครบอยู่ ถ้าลองคิดๆดูแล้วหมดไปเกือบหมื่นเหมือนกัน คิดแล้วก็ยิ่งแค้นพวกที่ชอบยืมไปอ่านแล้วไม่คืน หรือ ไม่ก็พวกที่ยืมไปอ่านแล้วไม่มีมารยาท เอาไปแต่งเติมวาดนู่นวาดนี่ ผมล่ะเซง ตอนนี้ก็เลยเช่าอ่านเอา หรือ ไม่ก็อ่านตามเว็บ เรื่องที่ชอบก็มี นารูโตะ วันพีช Bleach ShamanKing
Prince of Tennis เนกิมะ ตุลาการทมิฬ Reborn  มีดเล่มที่13 Rave Fairytail BlackCat(เรื่องนี้เรื่องโปรด)ชอบอีกหลายเรื่องฯ การ์ตูนจีนที่อ่านก็มี ศึกเทพศาสตรา กับ สำนักพยัคฆ์มังกร แค่นี้แหละครับ

Ver0
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:08:39 PM »

ตอนนี้ผมขอแนะนำเรื่อง "เพื่อนเกรียนข้างโต๊ะ" ของวิบูลกิจคับ
สนุกดี ตัวพระเอก(รึป่าว) เก่งเว่อร์มาก อิอิ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9 พิมพ์