พฤษภาคม 13, 2024, 09:50:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อวดของ Photobook Takahashi Shoko " grateful"  (อ่าน 13692 ครั้ง)
scorpion115
AV Devotor (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2023, 09:22:07 PM »

ขอบคุณมากฮะ

ผมอยากหาสั่งซื้อบ้าง พอจะมีเวปให้สั่งมั้ยครับ แล้วเขาส่งชิปปิ้งมาบ้านเราได้เลยมั้ย หรือต้องไปพักของในญี่ปุ่นก่อน แบบที่ท่านอธิบาย

จากรูปน่าจะ amazon jp นะ แต่ สั่งเองมันไม่เสี่ยงโดนยึด หรอ ทีพวก doujin 18+ มีโดนยึด สั่งยาก อีก
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2023, 10:40:58 PM »

จริงๆ เรื่องสั่งของ ผมเคยบอกไปหลายทีแล้วนะครับ
แต่ไม่เป็นไรครับ เรื่องหื่นๆ กามๆ เราพูดซ้ำได้ ไม่มีเบื่ออยู่แล้ว ^_^

เอาอย่างนี้ ก่อนเลยนะ ถ้าท่านไหนไม่รีบ รอเดือนมีนาคม
ซึ่งท่าน pan ได้บอกไว้แล้ว ใน กระทู้ไปญี่ปุ่น ไปฝากกันได้ครับ
ระหว่างนี้ ก็เก็บตังค์รอไปก่อน ดึงออกจากกระเป๋าซักวันละ  20 - 30 บาท
กว่าจะถึงวันนั้น ก็คงพอซื้อได้เล่มนึงพอดี แต่ถ้าต้องการมากกว่า 1 เล่ม
อันนี้ ประเมินกันเอง

ส่วนใครที่รีบ ก็ตามวิธีที่ผมทำครับ ซึ่งผมก็ทำตาม ท่าน taengoo อีกที

ก่อนอื่น พอดีผ่านมาหลายวัน เราก็เปิดดูไปได้หลายหน้า ก็เอามาฝากอวดเพิ่มเติมกันหน่อย

ส่วนวิธีสั่งนะครับ ผมฝาก nihonseiweb ครับ
เมล์ไปหาเขาได้ ที่ [email protected]

ก่อนอื่นเข้าไปใน amazon japan ก่อน
เอาชื่อนางเอกที่เราต้องการหาโฟโต้บุ๊ค ไปปะในช่องเสิร์ชตามนี้
ส่วนตรงลูกศรแดง เปลี่ยนเป็น japanesebook ตามรูปซะ เพื่อกระชับพื้นที่ ในการตามหา

ตามปกติ ระบบมันจะระบุพิกัดของเราว่า อยู่ในไทยตามวงกลมใช่มั้ยครับ
ซึ่งของบางอย่าง มันจะไม่ส่งออกนอกญี่ปุ่น มันจะแสดงแต่ของที่ส่งได้เท่านั้น
ตามวงกลมสีน้ำเงิน จะเห็นว่า มี โฟโต้บุ๊คเล่มนี้ มีแค่ 3 รายการที่ส่งออกนอกญี่ปุ่นได้
แถมแต่ละเล่มเจอค่าส่งมหาโหดในวงกลมเขียวทั้งนั้น เบอร์ 1 เจอค่าส่ง ห้าพันกว่าเยน
แถมของก็มีสภาพแค่ acceptable คือ พอรับได้ พอใช้ได้ แค่นั้น

ให้เราเปลี่ยนพิกัดใหม่ โดยกดตรง thailand ในวงกลมเหลือง
มันจะมีช่องให้เราใส่รหัสไปรษณีย์ ใส่ตามรูป แล้วกด apply

จะเห็นว่า พิกัดเปลี่ยน เพราะมันคือ รหัสไปรษณีย์ ของญี่ปุ่น
ส่วนรายการเพิ่มมาเป็น 6 รายการ ไม่มีค่าส่งโหดๆ อีกแล้ว เพราะพวกนี้
มันคือ ของที่เขาส่งแต่ในญี่ปุ่นเท่านั้น และมันคือ ของที่เราต้องการ
เพราะคนที่สั่งของ และส่งให้เรา อยู่ในญี่ปุ่น

สมมุติว่า เราต้องการเล่มนี้ ชิ้นที่ 3  เป็น สภาพ like new ราคา 3,300 เยน
เราก็ส่ง ลิ้งค์ของหน้านี้ ที่ address bar ตรง www. ก็อปส่งเมล์ไปให้เขา
แล้วระบุไปว่า เราต้องการเล่มไหน ราคาเท่าไหร่ สภาพไหน
เขาก็จะคำนวณราคา แล้วตอบเรากลับมา

เราจะต้อง จ่ายเงิน 2 ครั้ง
ครั้งแรก คือ ค่าสินค้า
                    ค่าโอนเงิน, ค่าส่ง (ในญี่ปุ่น ) ซึ่งบางรายการ ก็ฟรีค่าโอนบ้าง ฟรีค่าส่งบ้าง
ซึ่งตรงไหนฟรี ทาง nihonsei เขาก็จะไม่คิด โดยทั่วไป ค่าโอนจะเจออยู่ประมาณ 200 เยน
ส่วนค่าส่ง มันจะมีระบุไว้

ครั้งที่ 2 คือ ค่าส่งกลับมาไทย ซึ่งมีทั้งลงทะเบียน และ EMS
แต่แนะนำ ลงทะเบียนธรรมดาก็พอ เพราะ EMS แพงกว่าประมาณเท่าตัว

กระบวนการต่างๆ จะเริ่มเมื่อเราโอนเงินให้เขาก่อน
เขาจะไม่สั่งของ ถ้าเรายังไม่โอนให้เขา

ระยะเวลาทั้งหมดตั้งแต่สั่งของจนมาถึงมือ
เร็วสุดที่เคยเจอ ประมาณ 10 วัน
แต่ทั่วๆ ไป จะอยู่ประมาณ 12 วัน
ส่วนช้าสุดที่เคยเจอ คือ 17 วัน แถมเป็น EMS ด้วย

ของคนอื่นๆ ค้นหาด้วยวิธีแบบเดียวกัน

บางรายการ จะมีของให้ดูด้วย ก็เช็คๆ กันไป

หวังว่า จะเป็นประโยชน์สำหรับทุกท่าน...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2023, 08:49:42 AM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
pong55
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2023, 10:56:38 PM »

มีอะไรมาให้ได้อ่านได้ติดตามตลอด ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับท่าน mhudom

kkunurat
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 08:08:47 AM »

ให้เราเปลี่ยนพิกัดใหม่ โดยกดตรง thailand ในวงกลมเหลือง
มันจะมีช่องให้เราใส่รหัสไปรษณีย์ ใส่ตามรูป แล้วกด apply

จะเห็นว่า พิกัดเปลี่ยน เพราะมันคือ รหัสไปรษณีย์ ของญี่ปุ่น
ส่วนรายการเพิ่มมาเป็น 6 รายการ ไม่มีค่าส่งโหดๆ อีกแล้ว เพราะพวกนี้
มันคือ ของที่เขาส่งแต่ในญี่ปุ่นเท่านั้น

ขออนุญาตปรึกษาเพิ่มเติมครับ

ถ้าเป็น e-book ที่ต้องดูผ่าน kindle จะต้องซื้อยังไงครับ
ผมเปลี่ยนรหัสเป็นพื้นที่ญี่ปุ่นตามที่บอกแล้ว ก็เหมือนจะให้ดูตัวอย่างได้
แต่แอป kindle ไม่โชว์ เหมือนมันจะรู้ว่าแอป kindle เราลงทะเบียนที่ไทยอ่ะครับ

mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 09:10:51 AM »

อันนี้ ไม่ทราบแฮะ..ไม่เคยซื้อแบบ kindle เลยครับ

ต้องรบกวนท่านผู้รู้ท่านอื่นๆ แล้วล่ะครับ ใครทราบช่วยมาตอบที

อนึ่ง...การเปลี่ยนพิกัด ไม่ใช่การเปลี่ยนเพื่อสั่งของด้วยตัวเอง

แต่เปลี่ยนเพื่อค้นหาสิ่งของ เพราะบางอย่างมันไม่มีรายการที่จะส่งออกนอกประเทศ

ถ้าเราไม่เปลี่ยน มันก็จะไม่โชว์ให้ดูว่ามีอะไรบ้าง

ส่วนเรื่องสั่งของ จะเป็นหน้าที่ของคนไทย ที่อยู่ในญี่ปุ่น เขาจะสั่ง และส่งให้เรา

เราไม่สามารถสั่งเองได้

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
vitoni
โอตาคุเอวี

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 09:37:34 AM »

มันคือ ของที่เขาส่งแต่ในญี่ปุ่นเท่านั้น

ถ้าเป็น e-book ที่ต้องดูผ่าน kindle จะต้องซื้อยังไงครับ
ผมเปลี่ยนรหัสเป็นพื้นที่ญี่ปุ่นตามที่บอกแล้ว ก็เหมือนจะให้ดูตัวอย่างได้
แต่แอป kindle ไม่โชว์ เหมือนมันจะรู้ว่าแอป kindle เราลงทะเบียนที่ไทยอ่ะครับ

ของผมดูได้นะ โปรเเกรมkindle ลองuninstall เเล้วลงใหม่ดูครับตอนเปิดโปรเเกรมมันจะมีให้เลือก

amazon.co.jp ถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นaccount amazonปกติ ไม่ใช่ของJP หรือลองเข้าไปที่option

ตรงRegistered using ดูว่าเป็นamazon.co.jp รึป่าวถ้าไม่ใช่ให้Deregisterออกเเล้วเปลี่ยนใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2023, 09:40:46 AM โดย vitoni » บันทึกการเข้า
kkunurat

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 11:30:56 AM »

อันนี้ ไม่ทราบแฮะ..ไม่เคยซื้อแบบ kindle เลยครับ

ต้องรบกวนท่านผู้รู้ท่านอื่นๆ แล้วล่ะครับ ใครทราบช่วยมาตอบที

อนึ่ง...การเปลี่ยนพิกัด ไม่ใช่การเปลี่ยนเพื่อสั่งของด้วยตัวเอง

แต่เปลี่ยนเพื่อค้นหาสิ่งของ เพราะบางอย่างมันไม่มีรายการที่จะส่งออกนอกประเทศ

ถ้าเราไม่เปลี่ยน มันก็จะไม่โชว์ให้ดูว่ามีอะไรบ้าง

ส่วนเรื่องสั่งของ จะเป็นหน้าที่ของคนไทย ที่อยู่ในญี่ปุ่น เขาจะสั่ง และส่งให้เรา

เราไม่สามารถสั่งเองได้

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นประเด็นได้แค่เห็นรายการสินค้า และต้องฝากคนไทยที่ญี่ปุ่นกดซื้อ ผมคงหมดโอกาสครับ

เพราะ kindle หนังสือจะมาอยู่ใน account เราน่าจะต้องซื้อจาก account เราเองไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2023, 12:16:37 PM โดย kkunurat » บันทึกการเข้า

kkunurat

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 12:12:04 PM »

ของผมดูได้นะ โปรเเกรมkindle ลองuninstall เเล้วลงใหม่ดูครับตอนเปิดโปรเเกรมมันจะมีให้เลือก

amazon.co.jp ถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นaccount amazonปกติ ไม่ใช่ของJP หรือลองเข้าไปที่option

ตรงRegistered using ดูว่าเป็นamazon.co.jp รึป่าวถ้าไม่ใช่ให้Deregisterออกเเล้วเปลี่ยนใหม่ครับ

ขอบคุณครับ
เลือก amazon.co.jp เห็นอุปกรณ์แล้วครับ

ปัญหาใหม่คือ ลองกด send sample เพื่อดูตัวอย่าง แต่มันแจ้งว่า unable to verify your location ทั้งๆที่ หลอกรหัสเป็น 100-0000 พื้นที่ญี่ปุ่นตามคำแนะนำของท่าน mhudom แล้วครับ

vonerrr
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 02:50:10 PM »

ขอบคุณที่แชร์ครับ สวยครับ
Nymphet
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2023, 03:37:03 PM »

คิดว่าฝากร้านรับหิ้วในไทยคุ้มกว่าครับ มีโอกาสได้เล่มลายเซ็น ราคาเป็นเงินไทยรวมค่าหิ้วอยู่ที่ 1700 ค่าส่งรวมถึงบ้านในไทยแค่ 250

หือ....ร้านไหนครับ แจงมาให้ละเอียดซิ

ชื่อเพจมาดูหนังเอวีที่เรารักเถอะครับ ทักเพจแล้วขอเข้ากลุ่มไลน์ได้เลยครับ แอดมินจะอัพเดตตลอด ผมโดนทั้ง PB ทั้งปฏิทินลายเซ็น วงการนี้ไม่พักเลย 555
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์