พฤษภาคม 14, 2024, 12:41:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับคุณภาพไฟล์หนัง  (อ่าน 5220 ครั้ง)
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 01:39:24 AM »

ผมเน้นเรื่องความจุเปงหลัก

เลยโหลดแต่ avi

คุณภาพต่างกันแต่ก็ไม่ถึงกับน่าเกลียด

Satomi heetojung
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 01:40:12 AM »

นามสกุลก็มีส่วน ไฟล์ใหญ่ก็มีส่วน โปรแกรมที่ใช้แปลงก่อนมาเป็น avi ก็มีส่วน ค่ายหนังก็มีส่วน  ที่จะบอกว่าคมชัดไม่ชัด
แบบเคยเห็นหนังบางเรื่องไฟล์เล็ก ดันชัดกว่าเรื่องที่เป็น Hdd ซะอีก อาจจะเป็นผลจากองค์ประกอบเบื้องต้น

ถูกต้องครับ และเห็นด้วย
บางที WMV แปลงมาเป็น AVI จาก AVI ไปเป็น MP4 หรือ 3gp แล้วบางที ก็มีคนสัปดน เอา mp4 มาแปลง เป็น AVI กลับมาอีกมั่วไปหมด พวกคลิปหลุดเห็นประจำ
แปลงไปแปลงมา ดูไม่รู้เรื่องเลย
แนะนำ น่ะครับ โหลดมาให้หมด แล้วมาเปลียบเทียบกัน 555 ช้าแต่ชัวร์
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:12:33 AM »

ไม่เกี่ยวกับว่าจะเป็นไฟล์ไหนเลยครับ เพราะว่าร้อยพ่อพันแม่ rip มา

ซึ่งจะให้ดีที่สุด ต้องโหลดมาทุกแบบ แล้วเปรียบเทียบเองด้วยสายตา ซึ่งผมเองจะทำแบบนั้นถ้าเป็นคนที่ชอบจริงๆ

แต่ถ้าทั่วไป ซึ่งคงทำแบบนั้นไม่ได้ ผมจะดูที่

1.  resolution ของไฟล์เป็นอันดับแรก
     resolution ของไฟล์นอกจากเกี่ยวกับความละเอียดของภาพแล้ว ยังเกี่ยวกับสัดส่วนภาพด้วยครับ  บางเรื่องต้นฉบับ เป็น 16ต่อ9 แต่ค่าย rip มาเป็น 4ต่อ3 อันนี้ผมเห็นบ่อยมาก มันทำให้สัดส่วนนางเอกเพี๊ยน หรือหนังมีขอบดำบนล่างเยอะ ใครดูบ่อยๆจะรู้สึกได้ครับ

2. ขนาดไฟล์ ถ้าไม่รู้อะไร ผมเอาขนาดใหญ่สุดไว้ก่อน

3. ฟอร์แมทไฟล์ ถ้าต้องเลือกจริงๆ ผมก็จะเลือก WMV=>AVI=>MP4 แต่บางที ถ้า MP4  เป็นแบบ  HD ผมก็จะเลือกก่อน

แต่คอนเซปหลักๆของผมคือ ต้องการไฟล์ที่มีคุณภาพของภาพดีที่สุด โดยไม่เกี่ยงขนาดครับ

ผมรู้คุณก็ดู ~
วุฒิสมาชิกเอวี
**

people=shit

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:57:34 AM »

avi อย่างเดียว ถ้าเรื่องที่ต้องการไม่มี avi ก็เอาฟอเมทอื่นแทนกันไป

จะไม่ชัดจะเบลอผมไม่ค่อยใส่ใจ ดูไปซักพักน้ำก็แตกเหมือนกัน

loveclimax
เหลือบไร
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:05:18 PM »

ขอบคุณบรรดาเซียน AV ครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเยอะ
teez
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:07:43 PM »

ที่รู้ๆ ผมพยายามเลี่ยง แบบ HD ครับ ผมจะดูหนังโป๊ ไม่ได้ต้องการความชัดเจาะลึกแบบหนังทั่วๆไป
เอาที่ไฟล์เล็ก พอดูได้ ไม่กระตุก ก็เอาแล้วสำหรับผม แต่ผมเลือก avi เป็นหลักครับ
tee3g
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:43:51 PM »

ผมชอบเก็บ เป็น AVI ครับ  ไรท์เป็นDVDข้อมูล  เก็บได้หลายเรื่องต่อแผ่น

และสามารถนำแผ่นไปเปิด ดูในเครื่องDVDได้ ครับ

maxqowop
ปลิงน้อย

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 12:22:25 PM »

ขอถามเพิ่มเติมครับ
หนังไฟล์เดียวกัน แต่เปิดmediaplayerclassicเวลาเลือกฉากแล้วมันจะค้าง+กระตุกนิดหน่อย แต่พอเปิดโปรแกรมอื่นกลับไม่เป็นพอมีวิธีแก้ไหมครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์