พฤษภาคม 08, 2024, 12:19:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปงาน av event ถามท่านผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ  (อ่าน 4745 ครั้ง)
tongsjw
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 10:32:57 AM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8399
จะไปงานเเบบmeetingของShiraki Yukoครับ6สิงหาคม 2560
ลองใช้กูเกิ้ลเเปลดูน่าจะทานอาหารพูดคุยเเบบส่วนตัวครับ
เเต่จำกัด15คน เเต่พอลงชื่อให้กรอกอีเมลล์ เบอร์โทร
เค้าไม่ตอบกลับมาเลยครับ
ต่างชาติเค้าไม่ให้ตั๋วเหรอครับ
ฝากท่านผู้เชี่ยวชาญด้วยนะครับผม
1.ตั๋วเต็มเหรอครับ รู้สึกว่าให้กรอกในทวิตของเค้าเลยนะครับ
2.ในงานเค้าให้ทำอะไรบ้างครับ
3.จะติดต่อโทรไปยังไงครับเพราะเบอร์เป็น000000000
4.จะรู้ยังไงครับว่าจัดที่ไหน ดูตรงไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2017, 02:00:52 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
Taegoo309
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 11:18:21 AM »

ติดตามค่าย แล้วทางค่ายจะประกาศว่า สถานที่จัดที่ไหน เวลากี่โมง. ลองถามท่าน9AKIBA

9AKIBA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 04:52:56 PM »

ขอออกตัวว่าไม่เคยไปงานอีเว้นท์ off-meeting แบบนี้ครับ เคยไปแต่อีเว้นท์โปรโมทหนังกับถ่ายรูปสตูดิโอ แต่เคยศึกษาพอได้ความเข้าใจนิดหน่อยว่า พวกงาน off-meeting จะเน้นพบปะสังสรรค์ รูปแบบงานอาจเป็นกินข้าว ปิคนิค ปาร์ตี้ ล่องเรือ ฯลฯ ผู้เข้าร่วมงานจะต้องมีทักษะภาษาญี่ปุ่นที่ดี เพราะต้องมีการพูดคุยกันเยอะในงาน

สำหรับงานที่ท่านต้องการไปเท่าที่แปลดูน่าจะเป็นกิจกรรมทำนองพูดคุย ถ่ายรูป ถ่ายรูปคู่ เรื่องสถานที่จัดงานเค้าจะแจ้งเฉพาะผู้ที่ได้เข้าร่วมเท่านั้น เพื่อป้องกันคนที่ไม่ได้สิทธิไปดักรอ

เท่าที่ทราบ งาน off-meeting แบบนี้โอกาสชาวต่างชาติน้อยมากครับ เพราะเค้าต้องใช้ภาษาญี่ปุ่น แถมต้องโอนค่าเข้างานผ่านธนาคารล่วงหน้า ซึ่งค่อนข้างลำบากสำหรับชาวต่างชาติ เท่าที่ผมลองคลิ๊กลิ้งก์ไปที่หน้า reservation งานที่ท่านต้องการไป เห็นข้อมูลว่าปิดแล้วแสดงว่าน่าจะเต็มแล้ว ถ้าท่านไม่ได้รับการติดต่อกลับก็น่าจะชวด แต่ผมแนะนำให้เขียนเมล์ไปคอนเฟิร์มกับเค้าอีกทีครับ

tongsjw
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 11:48:56 PM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8299
งานนี้น่าสนใจนะครับมี Mao hamasakiด้วยครับ
1.อยากถามว่าซื้อตั๋วยังไงครับ
2.ต้องจองที่พักในการเข้างานด้วยเหรอครับ

3.มีจับสลากได้ของใช้ของดาราเอวีด้วยเหรอครับ

4.จำกัดกี่คนครับ
9AKIBA

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 10:46:33 AM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8299
งานนี้น่าสนใจนะครับมี Mao hamasakiด้วยครับ
1.อยากถามว่าซื้อตั๋วยังไงครับ
2.ต้องจองที่พักในการเข้างานด้วยเหรอครับ

3.มีจับสลากได้ของใช้ของดาราเอวีด้วยเหรอครับ

4.จำกัดกี่คนครับ

อันนี้รู้สึกว่าจะเป็น talk show เกี่ยวกับเรื่องนม ดารารับเชิญน่าจะเปิดนมโชว์ในรายการ

จองผ่านหน้านี้ครับ แต่ไม่รู้ว่าชำระเงินยังไง
https://tiget.net/audiences/new?ticket_type_id=19222

งานแค่ 2 ชั่วโมง ไม่ต้องจองที่พักอะไรครับ

มีจับสลากได้รางวัลพิเศษจากดารา 6 รางวัล (เดาว่าน่าจะเป็นชุดหรือชุดชั้นในที่ใส่แล้ว)

ไม่ได้ระบุจำนวนจำกัด เดาว่าอาจเปิดรับได้เยอะและไม่เคยเต็ม เพราะงาน talk show คนเข้าร่วมงานคงไม่ล้นทะลักมาก

tongsjw
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 12:09:40 PM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8281
1.เห็นบอกตั๋วหมดเเล้วเหรอครับ เห็นบอกบางทีหมดวันเดียว สาม สี่วัน ถ้าผมไม่มีคนรู้จัก อยู่ญี่ปุ่น นี่ก็หมดสิทธิเลยเหรอครับ
2.พี่พี่ในนี้มีคอนเเท็คเยอะผมขอฝากตัวด้วยนะครับ
3.สึบาสะ รีไทน์เเล้วก็ยังออกอีเว้นท์ได้ใช่ไหมครับ
4.hibiki Otstukiนี่ตัวท็อปไหมครับ เห็นสนิทกับYui Hatanoออกงานด้วยกันบ่อย เเต่ทำไมมีเเต่คนพูดถึงฮาตะจังครับ
ผมว่าhibikiหน้าตาน่ารักกว่าhatanoอีกนะครับ

9AKIBA

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 03:06:56 PM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8281
1.เห็นบอกตั๋วหมดเเล้วเหรอครับ เห็นบอกบางทีหมดวันเดียว สาม สี่วัน ถ้าผมไม่มีคนรู้จัก อยู่ญี่ปุ่น นี่ก็หมดสิทธิเลยเหรอครับ
2.พี่พี่ในนี้มีคอนเเท็คเยอะผมขอฝากตัวด้วยนะครับ
3.สึบาสะ รีไทน์เเล้วก็ยังออกอีเว้นท์ได้ใช่ไหมครับ
4.hibiki Otstukiนี่ตัวท็อปไหมครับ เห็นสนิทกับYui Hatanoออกงานด้วยกันบ่อย เเต่ทำไมมีเเต่คนพูดถึงฮาตะจังครับ
ผมว่าhibikiหน้าตาน่ารักกว่าhatanoอีกนะครับ

1. ใช่ครับ ตั๋วแจกหมดแล้ว

3. มีดาราบางคนเหมือนกันที่ไม่เล่นหนังเอวีแล้วยังออกอีเว้นท์ต่อเนื่อง เช่น Kokomi Naruse ที่เหมือนเป็น PR ให้ค่าย k.m.p. แต่ส่วนใหญ่เลิกแล้วก็ไม่ออกอีเว้นท์แล้ว เพราะอีเว้นท์พวกนี้มีเพื่อโปรโมทงานใหม่ๆ

4. ถ้าคนญี่ปุ่นน่าจะถือว่าดังพอๆกัน แต่ Yui Hatano เธอมีฐานแฟนต่างชาติมากกว่า

tongsjw
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 08:05:28 AM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8467
1.ใช้กูเกิ้ลเเปลก็ไม่เข้าใจเค้าให้ทำอะไรครับงานของยูมะ อาซามิ
2.ส่วนตัวผมไปญี่ปุ่นมาสามครั้งเพิ่งรู้ว่ามีงานเเบบนี้ครับ ครั้งที่สี่ไปโอซาก้าไปงานเเรกคืองานของJuliaครับเมื่อเดือนที่เเล้ว จะเอารูปมาให้ดูเเละเล่าประสบการณ์ครับ เเต่เว็บนี่กดโหลดรูปยังไงเหรอครับ
tongsjw
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 08:52:25 AM »

คือผมเพิ่งลองไปงานเเบบนี้ครั้งเเรกเมื่อเดือนที่เเล้วครับ
จากประสบการณ์ ตอนไปโตเกียวครั้งเเรก ทำให้ผมไม่อยากไปโตเกียวอีก เพราะที่เที่ยวต่าง ต่าง ร้านดูดีวีดี ชอบJapanese Onlyครับ ผมชอบเดินดูปราสาท เเละวัดครับ เพราะเเถบคันไซน่าจะเยอะ เเละeventเท่าที่ศึกษามา ไม่ใช่ว่าจะได้ตั๋วทุกคน คือต้องไปซื้อตั๋วก่อน เเละรอวันงาน ส่วนตัวก็ชอบJuliaอยู่เเล้วครับ
เลยเดินไปร้านเเรกร้านmaxเเทบจะหยิบวุ้นมาเเปลเลยครับ
ถามชั้นหนึ่งบอกไปชั้นสาม ถามชั้นสามให้เดินมาชั้นหนึ่งดูเหมือนผมเดาว่าร้านนี้เค้าสลับเวรกันเพราะเปิด24ชม.พนักงานดูเบลอ
ผมเอาข้อมูลงานที่เเค็ปให้ดูเค้านึกว่า ผมจะซื้อซีดีที่เเผ่นงานล่าสุดของJuliaเค้าวางขายวันศุกร์ครับ ผมตีความผิดนึกว่าตั๋วเเละเเผ่นจะซื้อได้วันศุกร์ เเละ เหมือนเค้าไม่อยากขายผมด้วยครับ จากเน็ตผมก็เดินไปอีกร้านชื่อร้านโนบุนากะ เขียว เขียวคล้ายpop  lifeที่โตเกียว
เเต่ทางเดินกว้างกว่ามากจำได้ว่าตอนไปpop lifeตอนลงบันไดเเทบจะเหยียบกันตายเลย555ชั้นสองคนขายใจดีพูดรู้เรื่อง บอกว่าต้องซื้อเเผ่นนี้เเผ่นหลัก กับเลือกได้อีกสองเเผ่นของmoodyz oppai
1.เเปลกตรงพอซื้อเเล้วถ้าร้านpop lifeยื่นพาสตปอร์ตมีส่วนลด เเต่ที่นี่ร้านโนบุนากะยื่นเเล้วไม่มีเเฮะ เเต่เป็นใบเสร็จเเนบพาร์สปอร์ตเลย ไม่ทราบว่าจะขอคืนภาษีอะไรได้มั้ยครับ
2.เค้าก็ให้ตั๋วมาเป็นใบเสร็จดเเสตมป์ไว้เข้างาน เพราะผมซื้อสามเเผ่นเต็มออปชั่น
สังเกตว่าเว็บav event jpน่าจะลงไม่หมดนะครับ เพราะมีงานของErika ทั้งทั้งที่ร้านเดียวกันวันเดียวกันเเต่ในเว็บเห็นเเต่งานของJuliaครับ คนขายตอนเเรกเเนะนำคนนี้ กั๊กตั๋วก็มีนะครับพอจะซื้อตั๋วJuliaทำเเบบไม่ค่อยอยากขาย
พอถึงวันงานเค้าจะมีที่นั่ง นั่งตามเบอร์ครับผมได้เบอร์47เป็นเก้าอี้ไม่มีที่พิง ผมสงสัยว่าเก้าอี้ไม่มีที่พิงมันเริ่มตรงผมที่เเรก ทั้งที่ซื้อตั๋วตั่งเเต่วันพุธ งานจัดวันอาทิตย์ คิดได้สองเเง่ครับ
1.นี่มันต่างชาติเลยเอาตั๋วที่นั่งไม่ดีมาให้
2.ตั๋วเเละที่นั่งเรียงตามคิวอยู่เเล้ว เเต่มาเริ่มตรงไม่มีที่พิงตรงเบอร์47พอดี จำกัด60คนครับ
พอถึงวันงานเห็นเเบก กล้องยังกะมาถ่ายละคร มีตรวจกระเป๋า มีคนใส่เเว่น ใส่สูท คอยตรวจตั๋ว ว่ามีใครซึมเข้ามาหรือไม่
เริ่มงานก็เข้าไปถ่ายทีละสี่คนครับ จากนั้นก็รูปคู่ชุกปกติ ตอนดเจกลายเซ็น ผมก็ถามจูเลียว่าเคยมาไทยกี่ครั้ง ไทยอิตะโคโตะอริมัสก๋า
บอกว่าอิคไคเดส คือครั้งเดียว เเละบอกพูดเล่นว่าลองมาไทยไหมครับ จูดลียบอกยังไม่เเน่ใจ ผมให้เธอเขียนชื่อเล่นผมลงในใบลายเซ็นครับ สต๊าฟบอกนิฮ่องโกะโจซื่อเน่ เละบอกว่าเคยมาไทยเเละยกมือไหว้ครับ
ต่อมามีคนมาสายเเละทำผิดกดครับคือไปโอบเอวจูเลียตอนถ่ายเค้าก็ให้เอามืออกเเล้วค่อยถ่าย เเต่ผมว่าน่าจะเชิญออกเลยครับ ในใจนะ555
ต่อมาชุดว่ายน้ำเค้าจะจับเวลาให้ถ่ายทีละคนเเละพอเสร็จก็บอกไฮ่ชูโยเดสมีตาลุงพอขึ้นเวทีเเกเก็บอารมณ์ไม่อยู่ทำถ้าหื่นมาก
จูเลียไม่ยอมถ่ายด้วยเลยครับ เอาเเขนดันออกไปเลยในภาพคงเห็นเเต่เเขนดันออกไป
อีกคนก๋มีใส่เสื้อกล้ามพอขค้นเวทีสบตานามากทำยังกะจะถ่ายภาพสตูดิโอเเต่งงาน
พอถึงคิวผมขอท่าประสานมือรูปหัวใจครับ เเละ ตอนจับมือสบตากันเธอก็ยิ้มพูดว่สอาริกาโตโกไซมัส เป็นช่วงเวลาที่จะเก็บในความทรงจำตลอดชีวิตครับ555

9AKIBA

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 11:36:17 PM »

https://www.av-event.jp/user_data/evelt/detail.php?event_id=8467
1.ใช้กูเกิ้ลเเปลก็ไม่เข้าใจเค้าให้ทำอะไรครับงานของยูมะ อาซามิ
2.ส่วนตัวผมไปญี่ปุ่นมาสามครั้งเพิ่งรู้ว่ามีงานเเบบนี้ครับ ครั้งที่สี่ไปโอซาก้าไปงานเเรกคืองานของJuliaครับเมื่อเดือนที่เเล้ว จะเอารูปมาให้ดูเเละเล่าประสบการณ์ครับ เเต่เว็บนี่กดโหลดรูปยังไงเหรอครับ

อันนี้เป็นงานโชว์ตัวที่ร้านปาจิงโกะ ผมไม่มีประสบการณ์เข้าร้านปาจิงโกะเลยไม่ทราบว่าต้องจ่ายอะไรรึเปล่า

ถ้าท่านมีข้อสงสัยอะไรเกี่ยวกับอีเว้นท์ PM มาหาผมดีกว่าครับ จะได้ไม่รบกวนพื้นที่บอร์ดส่วนกลาง

หน้า: [1] พิมพ์