พฤษภาคม 08, 2024, 05:31:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง single gateway  (อ่าน 6834 ครั้ง)
เฮียกังฟู
AV Professor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 03:34:59 PM »

ข้อเสียแทบเยอะแยะ อ้างเรื่องความมั่นคงอีก แต่ผมคงไม่พิมพ์เยอะเดี๋ยวถูกอุ้ม Tongue
Grin Lips Sealed

Busty Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 09:51:27 PM »

มันก็เป็นความคาดหวังว่าจะยกระดับความปลอดภัยให้กับชีวิตของประชาชนล่ะครับ หากควบคุมการสื่อสารได้ ก็คาดหวังว่าจะลดเหตุการก่อการร้ายได้ ยกตัวอย่างเช่นระเบิดราชประสงค์หรือทางภาคใต้

ปัญหาคือเรารู้ได้ไงครับคนที่จะมาดูเค้าคือคนดีรึเปล่า ในเมื่อชีวิตจริงมีคนเลวๆปะปนอยู่กับทุกอาชีพ รวมถึงตำรวจ และหน่วยงานรัฐ

ทุกวันนี้บางคนเล่น Facebook ยังไม่กล้าใช้ชื่อจริง มาเล่นบอร์ด AVC ยังใช้นามแฝง ถ้าพอมาเป็น Single Gateway อย่าว่าแต่ชื่อจริงเราเลย เค้ารู้ชื่อพ่อ-แม่เรายังได้

จะมายกระดับความปลอดภัย เอาอะไรที่มันใกล้ตัวหน่อยดีกว่ามั้งครับ เอาเป็นว่าทุกวันนี้ถ้าผมเลิกงานหิวข้าวกลับบ้านมา แล้วเจอโจรขึ้นบ้าน ผมสั่งพิซซ่ากับแจ้งตำรวจพร้อมกัน เผลอๆผมได้กินพิซซ่าก่อนตำรวจมา ทำตรงนี้ให้มันดีๆก่อนเถอะ
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 02:54:39 PM »

นอกจากเรื่องควบคุมไอ้คนที่มาดูข้อมูลเราไม่ได้แล้ว ยังรับประกันไม่ได้อีกนะครับว่าระบบมันจะเสถียร คือมันมีช่องทางเดียวทั้งประเทศ มันจะไม่อืดไหลลื่นเหมือนหลายช่องเหรอ (หลายช่องเองก็ยังอืดจนบ่นๆกัน) แล้วถ้าโดนแฮคละ มันแฮคทีเดียวระบบเน็ตชิ-หายทั้งประเทศ แล้วเน็ตนี่ไม่ได้แค่ใช้เล่นแบบเราๆนะครับ พวกนักธุรกิจพวกเล่นหุ้นต่างๆ ใช้เน็ตที ผลประโยชน์ไม่รู้กี่ล้าน ถ้าโดนแฮคหรือเน็ตล่มละ ความเสียหายจะมูลค่ามหาศาลขนาดไหน ถ้าเป็นความพยายามก็บอกได้เลยว่าไอ้คนเสนอไอเดียนี้มันโครตไร้สมองสุดๆครับเพราะมันทำงานด้านนี้และนี่เป็นงานใหญ่งานสำคัญระดับประเทศกลับพูดเหมือนไม่มีความรู้ไม่ศึกษาข้อมูลอะไรมาก่อน ส่วนตัวมองว่าเป็นการตั้งใจควบคุมคนมากกว่า รบ.นี้มันคิดได้มิติเดียวคือความมั่นคงเรื่องอื่นไม่แคร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2015, 02:58:11 PM โดย medehan » บันทึกการเข้า
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 03:59:42 PM »

ถ้ามันทำให้ผมโหลดดูหนังโป็ไม่ได้ผมจะด่าคับ  ผมไม่ค่อยมีอุดมการณ์ หรือบ้าการเมือง หรือสนับสนุนพวกหมิ่นสถาบันอะไร

ส่วนเรืองธุรกิจ  ถ้าผมไม่มีปัญญาจัดการกับปัญหาการติดต่อกับลูกค้าเเค่นี้  ผมอยู่เฉยๆไม่ทำอะไรดีกว่า เพราะมีอะไรมา  ก็เห็นเเต่ด้านลบ หรือตามอ่านจากพวกเวบบ้าการเมืองมา ซึ่งก็รู้อยุ่ว่าเเม้เเต่ไบไม้หล่น  มันก็ด่ารัฐบาล   Grin

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
medehan
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 07:12:50 PM »

เรื่องหนังโป๊ไม่ต้องห่วงครับแบนแน่นอน รบ.นี้พวกไดโนเสาร์ในราชการมันออกมาเพ่นพ่านเริงร่าอยุ่พักนึงแล้ว กฎหมายใหม่เห็นว่าหนังโป้บางประเภทแค่ถือครองคือมีไว้ในเครื่องเท่านั้นคุณก้ออาจต้องติดคุกนะครับ http://www.thairath.co.th/content/482288

จริงๆยังไม่ต้องพูดไปถึงโหลดหนังโป้หรอกครับ เอาแค่ให้ใช้เน็ตตามปกตินี่ล่ะคุณยังไม่รู้จะทำได้สบายใจเหมือนตอนนี้หรือเปล่า เพราะอย่างที่ผมบอกครับุถ้าช่องทางเหลือช่องเดียว ทั้งประเทศใช้ช่องนี้หมดมาแออัดรวมกัน เน็ตมันก้อยากจะเสถียรและถ้าระบบเจ๊งหรือโดนแฮคก้อคือ-ิบหายทั้งประเทศ นี่ยังไม่นับเรื่องรบ.สามารถแอบดูข้อมูลการใช้เน็ตของเราได้นะครับ

อันที่จริงผมก็ไม่ต่างจากคุณนะ ไม่ใช่คนมีอุดมการณ์บ้าการเมืองอะไรหรอก ไม่ใช่สีเสื้ออะไรทั้งนั้นด้วย ผมจะด่าแต่ไอ้พวกไดโนเสาร์มาตลอดละไม่ว่ารัฐบาลไหน แต่ครั้งนี้ส่งผลกระทบวงกว้างจริง แล้วข้อมูลธุรกิจทุกวันนี้ส่วนมากขึ้นอยู่บนเน็ตนะครับโดยเฉพาะหุ้น เค้าเทขายหรือซื้อเฉือนกันนาทีต่อนาที ถ้าระบบล่มแม้แต่ชั่วโมงเดียวเสียหายมาก คุณพูดง่ายๆว่าปัญหาแค่นี้ทำไม่ได้ก็อยู่เฉยๆ แต่ระบบมันอยู่บนเน็ตหมด ถ้าเน็ตใช้ไม่ได้แล้วจะแก้ไงละครับ บินไปเมืองนอกเรอะ? กลับกันผมว่าต้องด่าไอ้คนคิดนโยบายนี้ละ ถ้ามันไม่มีปัญญาจัดการเรื่องความปลอดภัยหรือแม้แต่มันเจตนาควบคุมคนก็ตามแล้วมันคิดหาทางได้แค่นี้มันอยู่เฉยๆไปจะดีกว่า ถ้ามันตั้งใจแก้เรื่องความปลอดภัยถือเป็นวิธีที่ปัญญาอ่อนมาก พาทั้งประเทศมารับความเสี่ยงจากระบบห่วยแตก(ได้ยินว่าให้ICTทำด้วย ความห่วยยกกำลัง2) ถ้ามันจะควบคุมคนมันก็ทำไม่เนียนอย่างแรง รบ.เพิ่งขึ้่นสู่อำนาจ แต่เลือกใช้วิธีแบบกระทบคนส่วนใหญ่ขนาดนี้ วิธีแบบนี้กลับจะทำให้คนปกติไม่สนใจอะไรแบบคุณกับผมรู้สึกแง่ลบกับ รบ.มากขึ้นๆ
story hunter
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 04:28:25 PM »

เราจะชอบหรือไม่ชอบยังไง เราก็ต้องทนกับรัฐบาลนี้ไปอีกหลายปีครับ

เพราะนี่เป็นสิ่งที่คนไทยส่วนใหญ่เลือกที่จะก้มหน้ารับกับการโดนกระทำ

ผมไม่ได้ชอบฝรั่งคนขาวอะไร แต่อย่างน้อยเวลารัฐบาลของมันจะทำนโยบาย

ที่เอารัดเอาเปรียบเช่น net neutrality 

คนฝรั่งเขาก็ออกมาแสดงพลังต่อต้านกันสุดขีด เพราะเขาไม่เห็นด้วยกับการที่

รัฐบาลจะใช้นโยบายควบคุม internet ไครที่ออกมาไม่ได้ก็รณรงค์ผ่านช่องทางอื่นๆ

ตามกำลังของตัวเอง

จริงๆแล้วการ protest เป็นเรื่องดีนะครับเพราะเป็นการถ่วงดุลอำนาจรัฐ

แต่ส่อในเมืองไทย ถูกรัฐบาลและกลุ่มทุนควบคุม ให้สร้างภาพว่าการ เดินขบวนประท้วง

คือเรื่องของพวกโง่ ชั้นต่ำ และสื่อก็ประดิษฐ์ วาทกรรม หลากหลายเช่น คลั่งชาติ สีเสื้อ

เพื่อให้คนไทยส่วนมาก มองว่าการที่เราแสดงการต่อต้านรัฐบาลผ่านการประท้วงคือ วิธีของ

คนชั้นต่ำ และด้วยความที่คนไทยส่วนมากไม่สามารถ"ย่อย" อะไรที่เกินกว่าสามบรรทัดได้

คนส่วนมากก็เลยมีทรรศนะคติเชิงลบต่อการเมืองโดยปริยาย

สรุปคือเราต้องทำใจครับเพราะนี่คือมติของคนส่วนมากและเราสามารถทำได้อย่างเดียว

คือรอเวลาที่คนไทยส่วนมากจะเข้าใจอะไรมากขึ้น
เฮียกังฟู

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 12:55:51 AM »

ไมทันขาดคำ web ของ ict โดนถล่มด้วย ddos  Grin Grin
ส่วนเรื่องจะอ้างว่าเพื่อความมั่นคง, งานข่าวกรองแบบพี่จีน วันนี้จีนพึ่งมีข่าวโดนวางระเบิดไปอย่างน้อย 15 จุดพร้อมกันนะครับท่าน  Grin Grin

ฝากให้คิดกันสนุกๆ

medehan
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 07:12:56 AM »

ได้ข่าวโดนพร้อมกันหลายเว็บในคืนเดียวด้วยนะ ictมันต้องแก้ปัญหาแบบผักชี เอาหน้าหลักเว้บขึ้นระบบcloud ทำให้refreshไงก้อไม่เจ๊ง แต่ๆๆๆ ถ้ากดเข้าลิงค์ใดๆก็ตามก็รวนหมดนะครับ เข้าได้แต่หน้าหลักหน้าเดียวให้ได้ชื่อว่ายังไม่เจ๊งนะจ๊ะ 55555555
nainaemak

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 09:37:19 AM »

มันไม่ใช่ว่าประชาชนเขาอยากหงอหรอก แต่หลายคนไม่ได้เล่นเนตเลยคิดว่าเปนของไกลตัว แต่ชาวเนตเมื่อวานทำดีมากที่สั่งสอนรัฐบาลได้เด็ดขาด

มีการศึกษาใช่ว่ามึงจะไปเหยียบย่ำกบาลคนที่ต่ำต้อยกว่าตามอำเภอใจได้
เฮียกังฟู

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 01:16:21 PM »

งานนี้รัฐบาลโดนสอนมวย อย่ายังฝืนทำ ต่อไปเจอหมัดฮุคแน่จากชาวไซเบอร์  Grin

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์