พฤษภาคม 15, 2024, 01:06:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อจาน DTV EASY มาแต่มันไม่ง่ายเหมือนชื่อ....  (อ่าน 3834 ครั้ง)
pasta
AV Highness Merit
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 03:27:38 AM »

เนื่องจากแฟนอยากดูรายการเดอะสตาร์มาก เลยไปถอยจานดาวเทียม DTV EASY มาเพราะอยู่คอนโด
และไม่อยากเจาะห้อง นึกว่ามันจะจูนง่ายๆแต่โอโห้โคตรยาก เพราะเสียเวลากับมันมาหลายชม.แต่ก้อไม่สำเร็จ
ไม่รู้ว่า call center มันจะช่วยได้หรือเปล่า สงสัยต้องเสียตังค์จ้างช่างมาจูนแต่มีความรู้สึกว่าจะต้องเสียเงินเปล่าๆ
แน่ๆครับงานนี้

ปล.เครียดและเซ็งกับมันมากๆ เพื่อนๆใครมีประสบการ์เรื่องจานดาวเทียมบ้างครับช่วยแชร์หน่อยครับ  Cry
sompoat
AV Professor

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:52:42 AM »

ไม่น่ายากนะครับ เพราะค่าดาวเทียมมัน setting มาแล้ว เพียงแต่สั่งให้มันค้นหาช่องแบบ Auto

ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:44:45 AM »

มีอะไรถามได้ครับ
ประการแรก หน้าจานต้องหันไปทาง มหาสมุทรอินเดีย หรือทิศตะวันตกเฉียงใต้ก่อนน่ะ ถ้าอยู่อีกฟาก จบข่าวเลย

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
rooney482
Avc Lolita Club
AV Responder

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:19:08 PM »

ไม่รู้เหมือนกันคับ แต่ผมใช้ C-band เวลาช่อง9หายทีไร ค้นหาแบบ autoไม่เคยเจอไม่รู้เป็นอะไร
เลยต้องเซิร์ชหาคลื่นความถี่ของช่องในเน็ตแล้วไปใช้ค้นหาแบบ manual

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
sompoat

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 04:28:37 PM »

ไม่รู้เหมือนกันคับ แต่ผมใช้ C-band เวลาช่อง9หายทีไร ค้นหาแบบ autoไม่เคยเจอไม่รู้เป็นอะไร
เลยต้องเซิร์ชหาคลื่นความถี่ของช่องในเน็ตแล้วไปใช้ค้นหาแบบ manual

2-3 เดือนหลังนี่ ชอง MCOT พยายามจัดระเบียบสัญญาณใหม่ ป่วนตลอด ย้ายดาวเทียมมั่ง ทำช่อง M Cannel ผมหายไปทีนึงแล้ว

rooney482

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 06:32:25 PM »

2-3 เดือนหลังนี่ ชอง MCOT พยายามจัดระเบียบสัญญาณใหม่ ป่วนตลอด ย้ายดาวเทียมมั่ง ทำช่อง M Cannel ผมหายไปทีนึงแล้ว

M Cannel นี้ผมเปิดไปไม่ค่อยเจอหนังดีๆเลย ชอบก็ตรงที่มีตัวอย่างหนังใหม่กับเบื้องหลังภาพยนตร์นี่แหละ

คุยไปคุยมาเริ่มหลงประเด็นล่ะ

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
Vice President AVC

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 07:02:47 PM »

สรุป True Vision สุดยอดที่สุดสินะ
sompoat

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 06:27:44 PM »

M Cannel นี้ผมเปิดไปไม่ค่อยเจอหนังดีๆเลย ชอบก็ตรงที่มีตัวอย่างหนังใหม่กับเบื้องหลังภาพยนตร์นี่แหละ

คุยไปคุยมาเริ่มหลงประเด็นล่ะ

ตอนมันมาทดลองนะ มีแต่หนังดีดี หลังๆ มานี่ มีทั้งหนังแขกบ้าบออะไรด้วยก็ไม่รู้ ออกทะเลไปเลย ช่องฟรีตอนนี้มีหนังเรื่องก็ราวๆ 5 ช่อง ช่อง soundtrack 1 ช่อง มีการ์ตูนฟรี 2 ช่อง ไม่นับช่อง 3-5-7-9-11-VoiceTV (เสื้อแดง)-ASTV-SpringTV (ของ CP ข่าวโดนมากมาก)-MB-TNN-TAN (ไม่ได้เรื่องเลย มีแต่พิธีกรทั้งชายหญิงกะเทยมานั่งอวดภูมิว่าชั้นเก่งอย่างนั้นอย่างนี้)

ronin2
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 08:48:07 PM »

ผมก็ซื้อมาใช้เหมือนกันครับ แต่ค่อนข้างผิดหวังกับคุณภาพ เอามาต่อกับ LED42นิ้ว ภาพแตกมาก เทียบกับเสาธรรมดาแล้ว
เสาธรรมดาภาพยังละเอียดกว่าเลย แต่ถ้าต่อกับจอแบนธรรมดาก็พอดูได้ครับ
ตอนแรกผมจูนยังไงก็ไม่มีภาพเลย นึกว่าโดนหลอกเสียแล้วเลยโทรไปถามช่าง เขาบอกว่าต้องจูนรับสัญญาณให้ได้ก่อน ก็เลยลองใหม่ตั้งแต่ต้น
1.ปรับหันจานให้เข็มทิศ ตัว "N" ตรงกัน
2.ปรับองศาก้มเงยตามที่ระบุไว้ที่หลังจาน
3.ปรับตำแหน่งสายสัญญาณ(ที่ต่อกับจาน) ให้หันลงทางเลข 4 ตามเข็มนาฬิกา ตรงนี้สำคัญมากครับ ตอนแรกปรับยังไงคุณภาพสัญญาณก็ไม่เกิน 40 พอปรับจูนตำแหน่งตรงนี้ ได้ความแรงสัญญาณ 95-100 คุณภาพสัญญาณ 85-90
ที่สำคัญตำแหน่งของการวางจานไม่ควรมีอะไรมาบังสํญญาณครับ
rooney482

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:29:57 PM »

ตอนมันมาทดลองนะ มีแต่หนังดีดี หลังๆ มานี่ มีทั้งหนังแขกบ้าบออะไรด้วยก็ไม่รู้ ออกทะเลไปเลย ช่องฟรีตอนนี้มีหนังเรื่องก็ราวๆ 5 ช่อง ช่อง soundtrack 1 ช่อง มีการ์ตูนฟรี 2 ช่อง ไม่นับช่อง 3-5-7-9-11-VoiceTV (เสื้อแดง)-ASTV-SpringTV (ของ CP ข่าวโดนมากมาก)-MB-TNN-TAN (ไม่ได้เรื่องเลย มีแต่พิธีกรทั้งชายหญิงกะเทยมานั่งอวดภูมิว่าชั้นเก่งอย่างนั้นอย่างนี้)

เพิ่งได้ดูเหมือนกันหนังแขกที่ว่าเนี่ย ฮาดี จากที่เคยกดไปดูบ่อยๆเดี่ยวนี้ไม่ละ
springnew คับ ข่าวล้วนๆ มีความรู้สึกเหมือนไม่ถูกครอบง่ำ
กับอีกช่องรู้สึกว่าจะเป็น smm tv ชอบช่วงที่คุยเรื่องกีฬาเฮฮาดี

หน้า: [1] 2 พิมพ์