พฤษภาคม 16, 2024, 09:13:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: +++AV กับ Media Player เราใช้แบบไหนกันบ้างครับ+++  (อ่าน 9553 ครั้ง)
WhiteDuck
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 07:50:39 PM »

potplayer mpc mpv แล้วแต่สถานการณ์เลยครับpotplayerบางทีเปิดไฟล์บลูเรย์m2tsก็ค้าง ต้องไปเปิดผ่านmpcแทน บางทีไฟล์มันinterlaceมากๆก็เปิดvlc deinterlacedไปก็ง่ายดีครับ

FACIAL IS LOVE,FACIAL IS LIFE
Semen Beam
https://mega.nz/file/Yl02HSKA#vpJlvMIrPdfZEMidSKR5M3ANPABvsVNxId0iOqnwXO8

ลิสต์รวมหนังแตกใส่หน้าของพี่แว่นได้ที่DM
rockmanxxx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 07:57:46 PM »

potplayer ไว้ดูปกติ
VLC ไว้ขยายซูมเฉพาะจุด+ปรับโทนสีให้สว่างได้
บางไฟล์ potplayer เปิดไม่ได้หรือเปิดช้าก็เอา Media Player Classic เปิด
จะดูทีละเฟรมว่ามีเซ็นหลุดไหมใช้ Adobe Premiere Pro 2022 ไล่ดูทีละเฟรมได้
ตัดต่อหนังใช้ Adobe Premiere Pro 2022 ไฟล์เล็กคมชัด
hellobaba
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2022, 11:53:17 PM »

มีใครใช้ Media Player Classic Home Cinema บ้างมั้ยครับ 

amaya_aki
godsider
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 01:55:38 AM »

ส่วนตัวใช้ KMPlayer ครับ ใช้ง่ายดีสามารถกดปุ่มลูกศรกรอได้ทีละ 5 วิโดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไร

หรือใครมีโปรแกรมดีๆที่กดปุ่มกรอได้ก็แนะนำได้นะครับ Grin Grin

สอบถามนิดนึงครับปัจจุบันไฟล์ TS มันสามารถหอรได้ไหลลื่นเป็นปกติหรือยังครับ เพราะผมกรอที่ไหลเสียงไปก่อนภาพทุกที หรือมัน

มีโปรแกรมดูเฉพาะ

sserp
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 06:01:44 AM »

PotPlayer
thepuisunisa
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 11:07:46 AM »

pot ครับมันสคิ้ปได้ อิๆๆ
Hiryo
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 12:10:59 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 12:24:47 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
godsider
*

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 03:30:33 PM »

ผมใช้ Media Player Classic นี่แหละครับ เปิดไว เบาเครื่องดี กดลูกศรข้ามได้ครัั้งละ 5 วิเหมือนกัน ส่วนเรื่องปรับแสงสี ผมทำเสร็จตั้งแต่อยู่ในโปรแกรมตัดต่อวิดีโอแล้ว แค่เอามาเปิดดูในโปรแกรมเบาๆก็พอ

ลำดับการดูหนังของผม
1. ดูตอนแรกคร่าวๆ
- ถ้าเป็นไฟล์โหลดก็จะใช้ media player classic เปิดดูคร่าวๆ ว่าควรเก็บหรือลบทิ้ง
- ถ้าเป็นไฟล์ซื้อลิขสิทธิ์ ก็ใช้ player ของเจ้าของเลย เช่น R18/MGSplayer
2. ดูละเอียด ก็จะเปิดดูในโปรแกรมตัดต่อวิดีโอเลย เพื่อดูภาพรวมทั้งหมด ว่ามีกี่ฉาก เล่นกับใครแบบไหนบ้าง จะเห็นเป็นทามไลน์แยกได้ง่าย เห็นภาพรวมไว ถ้าเป็นไฟล์ซื้อถูกลิขสิทธิ์ ก็จะแคปวิดีโอก่อน ค่อยเอามาตัดต่อเหมือนไฟล์โหลดปกติ
3. ตัดต่อวิดีโอ เลือกซีน เลือกฉากที่ตัวเองชอบ ใส่เพลงประกอบ บางทีทำเป็นเรื่องราวของตัวเอง หนังเรื่องนึงยาว 2-4 ชั่วโมง ผมจะตัดต่อจนเหลือประมาณ 1 ชม แล้วค่อยเรนเดอร์ออกมาดู

ผมจะไม่ดูไฟล์ต้นฉบับตั้งแต่ต้นจนจบ เพราะรู้ว่าจะมีฉากเสียเวลาอยู่เยอะ จะกดข้ามบางทีมันก็ข้ามฉากที่ดีไป เลยยเอาเป็นว่า ตัดต่อให้่เหลือ 1 ชม มีเฉพาะฉากที่เราชอบ เหมือนนั่งดูหนังหรือซีรี่ส์ 1 ตอน แบบนี้จะดีกว่า ไม่ต้องไปแตะอะไรที่ player เลย นอนดูสบายๆ

ผมไม่ได้แตะ Media Player Classic นานจนจำไม่ได้ละว่าทำได้เหมือนกัน ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมก็มีตัดต่อเหมือนกัน แต่จะไปตัดพวกแนวที่เล่นหลายคนซะมากกว่า ตัดแค่เอาคนที่เราชอบพอ คนไหนเฉยๆก็เอาออกประหยัดเนื้อที่ดี
Ota-JAV
หื่นมีศิลปะ

นอกกรอบของชีวิต

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 04:06:56 PM »

มีใครแชร์ แนวทาง ดู VR จากคอมมั้งมั้ยครับ ทุกวันนี้ใช้แต่ skybox อยาก steam แบบใช้ resource คอมจะได้ชัดๆ Grin Grin
play...
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 04:34:53 PM »

PotPlayer ฟังก์ชั่นใช้งานเยอะมากแล้วละ  ถ้าคอมแรงหน่อยปรับภาพเล่นได้หลายแบบ
ถ้าเน้นภาพสวยผมชอบ power dvd โปรแกรมเขาจะแต่งแสงในวิดีโอมาดี ภาพสวยเฉพาะตัว
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์