พฤษภาคม 16, 2024, 06:49:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: +++AV กับ Media Player เราใช้แบบไหนกันบ้างครับ+++  (อ่าน 9552 ครั้ง)
Mr.Mario
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 07:03:56 PM »

ส่วนตัวใช้ KMPlayer ครับ ใช้ง่ายดีสามารถกดปุ่มลูกศรกรอได้ทีละ 5 วิโดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไร

หรือใครมีโปรแกรมดีๆที่กดปุ่มกรอได้ก็แนะนำได้นะครับ Grin Grin

สอบถามนิดนึงครับปัจจุบันไฟล์ TS มันสามารถหอรได้ไหลลื่นเป็นปกติหรือยังครับ เพราะผมกรอที่ไหลเสียงไปก่อนภาพทุกที หรือมัน

มีโปรแกรมดูเฉพาะ

KM มีวิธีปิดโฆษณามั้ยครับ

่สวนเรื่องเสียงไปก่อนภาพผมก็เป็นครับ แต่จะเป็นเฉพาะ 4K หรือ FHD ครับ
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2022, 09:24:46 PM »

ผมใช้ Media player classic อยู่ แต่พักหลังๆหลายๆปีที่ผ่านมา
ไฟล์หนังปัจจุบันมีขนาดใหญ่ขึ้น มันมีอาการเหมือนประมวลผลไม่ทันบ้าง
ตอนนี้เลยมองหาโปรแกรมอื่นอยู่
donraemo
ปลิงควาย
*

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2022, 12:28:56 AM »

potplayer +1

เหมาะดูหนังโป๊มาก เลื่อนภาพได้ไว คล่องเคล่ว จากการกดปุ่มลูกศร
แล้วยังมีฟีเจอร์เด็ด คือปุม [ ] เอาไว้ตัดซีนโดนใจดูซ้ำไปซ้ำมา

ส่วนการกันโฆษณา ใช้ window defender firewall (มีอยู่ในเครื่อง) ห้ามโปรแกรมไม่ให้ต่ออินเตอร์เนต
godsider
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2022, 02:50:51 AM »

ผมใช้ Media Player Classic นี่แหละครับ เปิดไว เบาเครื่องดี กดลูกศรข้ามได้ครัั้งละ 5 วิเหมือนกัน ส่วนเรื่องปรับแสงสี ผมทำเสร็จตั้งแต่อยู่ในโปรแกรมตัดต่อวิดีโอแล้ว แค่เอามาเปิดดูในโปรแกรมเบาๆก็พอ

ลำดับการดูหนังของผม
1. ดูตอนแรกคร่าวๆ
- ถ้าเป็นไฟล์โหลดก็จะใช้ media player classic เปิดดูคร่าวๆ ว่าควรเก็บหรือลบทิ้ง
- ถ้าเป็นไฟล์ซื้อลิขสิทธิ์ ก็ใช้ player ของเจ้าของเลย เช่น R18/MGSplayer
2. ดูละเอียด ก็จะเปิดดูในโปรแกรมตัดต่อวิดีโอเลย เพื่อดูภาพรวมทั้งหมด ว่ามีกี่ฉาก เล่นกับใครแบบไหนบ้าง จะเห็นเป็นทามไลน์แยกได้ง่าย เห็นภาพรวมไว ถ้าเป็นไฟล์ซื้อถูกลิขสิทธิ์ ก็จะแคปวิดีโอก่อน ค่อยเอามาตัดต่อเหมือนไฟล์โหลดปกติ
3. ตัดต่อวิดีโอ เลือกซีน เลือกฉากที่ตัวเองชอบ ใส่เพลงประกอบ บางทีทำเป็นเรื่องราวของตัวเอง หนังเรื่องนึงยาว 2-4 ชั่วโมง ผมจะตัดต่อจนเหลือประมาณ 1 ชม แล้วค่อยเรนเดอร์ออกมาดู

ผมจะไม่ดูไฟล์ต้นฉบับตั้งแต่ต้นจนจบ เพราะรู้ว่าจะมีฉากเสียเวลาอยู่เยอะ จะกดข้ามบางทีมันก็ข้ามฉากที่ดีไป เลยยเอาเป็นว่า ตัดต่อให้่เหลือ 1 ชม มีเฉพาะฉากที่เราชอบ เหมือนนั่งดูหนังหรือซีรี่ส์ 1 ตอน แบบนี้จะดีกว่า ไม่ต้องไปแตะอะไรที่ player เลย นอนดูสบายๆ

พอพูดเรื่องตัดต่อไฟล์หนังแล้ว อยากกลับมาตัดบ้างแล้วเพราะเริ่มหนักเครื่อง

ปกติใช้โปรแกรมตัดไฟล์หรอครับ เมื่อก่อนผมใช้ fomatfactory มั้งนะจำไม่ผิด  ไม่ได้ทำมานานมากแล้ว
Hiryo
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2022, 09:47:27 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 12:24:41 PM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
DoggyLover
Lustful Wild
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2022, 09:52:32 PM »

ถ้าเป็น mac os ยังหาตัวไหนไม่ดีเท่า VLC  Cry

silencerz
AV DecadonoR++ (VIP)
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 08:08:05 AM »

ในมือถือมีโปรแกรมอะไรที่เล่นซับ SRT ได้บ้างครับ
steviej
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 11:27:25 AM »

VLC ครับ
kaidowmaisuk
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 12:36:00 PM »

K-LiteรันบนMPCครับ ไม่เจอปัญหาไดๆ
VLCไว้ดูหนังที่อยากเร่งเสียงให้เกินปกติ แต่มันดูบางไฟล์ไม่ชัดไม่สมประกอบ
ตอนนี้ลงfxsoundเร่งเสียงได้ทุกอย่างในคอม เลยเลิกใช้VLCถาวร
godsider
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2022, 03:04:30 PM »

พอพูดเรื่องตัดต่อไฟล์หนังแล้ว อยากกลับมาตัดบ้างแล้วเพราะเริ่มหนักเครื่อง

ปกติใช้โปรแกรมตัดไฟล์หรอครับ เมื่อก่อนผมใช้ fomatfactory มั้งนะจำไม่ผิด  ไม่ได้ทำมานานมากแล้ว

ไม่ได้แค่ตัดไฟล์ครับ ผมตัดต่อวิดีโอใหม่เลย ใช้โปรแกรมตัดต่อวิดีโอครับ(Vegas)

นั่นแหละครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์