พฤษภาคม 06, 2024, 07:28:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 221291 ครั้ง)
alonsoo
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #180 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:04:30 AM »

รบกวนสอบถามหน่อยสิครับ
สนใจอยากหาvrมาดูavเห็นตามเวปบิทต่างประเทศสงสัยมานานว่าดูยังไง555

มาเจอกระทู้นี้ก็เลยเกิดความสนใจครับ
ผมจะเริ่มต้นยังไงดีครับ เน้นดู18+อย่างเดียว

สิ่งที่ผมมีอยู่แล้ว 
1.playstation4pro
2.samsung note9
ผมควรเริ่มต้นทางไหนดีครับ
เบื้องต้นขอสอบถามสเต็ปแรกแค่นี้ก่อนครับ

ท่านมี PS4 อยู่แล้ว น่าจะใช้ตัวนี้เลยดีกว่า ซื้อ PlayStation VR เพิ่ม ราคาผมไม่แน่ใจนะว่าเท่าไหร่
แต่ถ้าอยากได้ภาพอัพเกรดขึ้น ก็ไป Oculus Go เลยก็ได้ เพราะราคาน่าจะใกล้ๆ PlayStation VR ครับ
Oculus Go ตัวจอมองภาพจะดีกว่า แต่เสียอย่างเดียวคือ เก็บหนังได้ไม่เยอะ อาจจะต้องซื้ออุปกรณ์เก็บหนังเพิ่ม งบก็จะบาน
ยังงัยรอท่านอื่นแนะเพิ่มเติมครับ...

ตอนแรกว่าจะจัด Oculus Go เหมือนกัน แต่เห็น Ironman VR มานี้เลยเทใจไป PSVR เลย

พอมีขั้นตอนการดู AV บน PSVR ไหมครับ?
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #181 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:35:21 AM »

ตอนแรกว่าจะจัด Oculus Go เหมือนกัน แต่เห็น Ironman VR มานี้เลยเทใจไป PSVR เลย

พอมีขั้นตอนการดู AV บน PSVR ไหมครับ?

ต้องเข้าไปใน PlayStation store หาโปรแกรม Littlstar ของฟรีครับ

ดูได้ในเครื่อง PS4 ได้เลย แต่ต้องเก็บหนังใน Folder ชื่อ Littlstar นะครับเพราะเป็นชื่ออื่นไม่ได้

หรือดูตรงจาก Handy drive เลยก็ได้ครับ ประมาณนี้

https://store.playstation.com/en-th/product/UP8821-CUSA06120_00-ASIA000000000000?emcid=pa-st-192658&utm_campaign=20190319_sieja_paidsearch_springsale_sem&utm_content=Spring_Sale&utm_medium=Paid_Search&utm_source=&utm_term=pa-st-192658
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2019, 10:39:41 AM โดย lekkiki » บันทึกการเข้า
jakkajee
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #182 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:39:33 AM »

ต้องเข้าไปใน PlayStation store หาโปรแกรม Littlstar ของฟรีครับ

ดูได้ในเครื่อง PS4 ได้เลย แต่ต้องตั้ง Folder ชื่อ Littlstar นะครับเพราะเป็นชื่ออื่นไม่ได้

หรือดูตรงจาก Handy drive เลยก็ได้ครับ ประมาณนี้

https://store.playstation.com/en-th/product/UP8821-CUSA06120_00-ASIA000000000000?emcid=pa-st-192658&utm_campaign=20190319_sieja_paidsearch_springsale_sem&utm_content=Spring_Sale&utm_medium=Paid_Search&utm_source=&utm_term=pa-st-192658

ข้อมูลเยี่ยมมากๆ 👍 อยากไปสอย PS4 เลยแต่เห็นมคนบอกว่า PS5 จะมาแล้ว เลยรออันนั้นก่อนดีกว่า 😀

draddrad
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #183 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 09:22:44 PM »

รบกวนสอบถามหน่อยสิครับ
สนใจอยากหาvrมาดูavเห็นตามเวปบิทต่างประเทศสงสัยมานานว่าดูยังไง555

มาเจอกระทู้นี้ก็เลยเกิดความสนใจครับ
ผมจะเริ่มต้นยังไงดีครับ เน้นดู18+อย่างเดียว

สิ่งที่ผมมีอยู่แล้ว 
1.playstation4pro
2.samsung note9
ผมควรเริ่มต้นทางไหนดีครับ
เบื้องต้นขอสอบถามสเต็ปแรกแค่นี้ก่อนครับ

ท่านมี PS4 อยู่แล้ว น่าจะใช้ตัวนี้เลยดีกว่า ซื้อ PlayStation VR เพิ่ม ราคาผมไม่แน่ใจนะว่าเท่าไหร่
แต่ถ้าอยากได้ภาพอัพเกรดขึ้น ก็ไป Oculus Go เลยก็ได้ เพราะราคาน่าจะใกล้ๆ PlayStation VR ครับ
Oculus Go ตัวจอมองภาพจะดีกว่า แต่เสียอย่างเดียวคือ เก็บหนังได้ไม่เยอะ อาจจะต้องซื้ออุปกรณ์เก็บหนังเพิ่ม งบก็จะบาน
ยังงัยรอท่านอื่นแนะเพิ่มเติมครับ...

Oculus Go เราสามารถเอาหนังที่โหลดมาใส่ไว้ที่ไหนครับ
เช่นซื้อ sdcard external harddisc อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ
lekkiki
*

« ตอบ #184 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:21:11 PM »

Oculus Go เราสามารถเอาหนังที่โหลดมาใส่ไว้ที่ไหนครับ
เช่นซื้อ sdcard external harddisc อะไรแบบนี้รึเปล่าครับ

ฟังผ่านเพื่อนมาอีกทีนะ ถ้าผิดผู้รู้แย้งได้นะครับ
ตัว Oculus Go เนี่ยถ้าจะลง App อะไรต้องใช้มือถือเป็นตัวผ่านในการลง App ใส่ลงในเครื่อง Oculus Go
แต่ตัวมันเองมี Memory build in มา (32 กะ 64 GB) ในการเก็บ App หนัง เกม

64GB
7 HD movies, 20 Games and 40 Apps

32GB
3 HD movies, 10 Games and 20 Apps

แต่ตัว Oculus Go ก็ Stream ไฟล์หนังจากเครื่องคอมกะ Mac ได้ โดยผ่าน Network
แต่ผมไม่รู้ว่าไฟล์ใหญ่มากๆ จะมีอาการกระตุกหรือเปล่านะ ผมเองเล่นมานิดหน่อบ
ส่วนเพื่อนมันใช้วิธีโหลดไฟล์เข้า GO เลย ยังไม่เคยเล่นผ่าน Network ด้วย รอท่านอื่นมาเพิ่มข้อมูลอีกทีครับ...
Dynasty
AV DedicataR+ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #185 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 03:32:28 PM »

file 4k 60fps โหลดมาจาก maxjav ไม่กระตุกนะครับ เล่นผ่าน network แต่ไม่ได้ชัดมากเหมือนพวกไม่ใช่ vr
lekkiki
*

« ตอบ #186 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 04:16:56 PM »

file 4k 60fps โหลดมาจาก maxjav ไม่กระตุกนะครับ เล่นผ่าน network แต่ไม่ได้ชัดมากเหมือนพวกไม่ใช่ vr

ขอบคุณครับ ถามเรื่อง VR 4K ผมดูใน Oculus Rift ผ่าน App ของ Moon vr player
มุมก้ม-เงยดูมันโค้งๆ ผิดส่วนจากความเป็นจริงมาก มี App ตัวไหนดูแบบไม่เพี้ยนบ้างครับ เลยต้องกลับไปดูแบบไม่ 4K แทน
แต่ด้วยความเสียดายก็เก็บ 4K ไว้ เปลือง HD มาก...
draddrad
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #187 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 06:47:55 PM »

ฟังผ่านเพื่อนมาอีกทีนะ ถ้าผิดผู้รู้แย้งได้นะครับ
ตัว Oculus Go เนี่ยถ้าจะลง App อะไรต้องใช้มือถือเป็นตัวผ่านในการลง App ใส่ลงในเครื่อง Oculus Go
แต่ตัวมันเองมี Memory build in มา (32 กะ 64 GB) ในการเก็บ App หนัง เกม

64GB
7 HD movies, 20 Games and 40 Apps

32GB
3 HD movies, 10 Games and 20 Apps

แต่ตัว Oculus Go ก็ Stream ไฟล์หนังจากเครื่องคอมกะ Mac ได้ โดยผ่าน Network
แต่ผมไม่รู้ว่าไฟล์ใหญ่มากๆ จะมีอาการกระตุกหรือเปล่านะ ผมเองเล่นมานิดหน่อบ
ส่วนเพื่อนมันใช้วิธีโหลดไฟล์เข้า GO เลย ยังไม่เคยเล่นผ่าน Network ด้วย รอท่านอื่นมาเพิ่มข้อมูลอีกทีครับ...

แสดงว่าสามารถโหลดไฟล์เข้าเมมภายใน oculus ได้เลยใช่มั้ยครับ
ไม่ค่อยเก่งเรื่อง network ใช้เป็นแต่วิธีบ้านๆอ่ะครับ 555
ยิ่งถ้าใส่เมมโมรี่การ์ด usbcard ภายนอกได้ยิ่งดีเลยครับ
lekkiki
*

« ตอบ #188 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 07:07:29 PM »

แสดงว่าสามารถโหลดไฟล์เข้าเมมภายใน oculus ได้เลยใช่มั้ยครับ
ไม่ค่อยเก่งเรื่อง network ใช้เป็นแต่วิธีบ้านๆอ่ะครับ 555
ยิ่งถ้าใส่เมมโมรี่การ์ด usbcard ภายนอกได้ยิ่งดีเลยครับ

Load files เข้า Go ได้เลยครับ Memory card รู้สึกว่าไม่มีนะครับ...

https://www.youtube.com/watch?v=FqOa9Ar2rvY
draddrad
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #189 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 10:35:23 PM »

Load files เข้า Go ได้เลยครับ Memory card รู้สึกว่าไม่มีนะครับ...

https://www.youtube.com/watch?v=FqOa9Ar2rvY

ขอบคุณมากครับ คุณ lekkiki 
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 29 พิมพ์