มิถุนายน 09, 2024, 02:30:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีประสบการณ์โดนยิงไหมครัีบ..เข้ามาเ&  (อ่าน 8105 ครั้ง)
~..DownSinDome..~
โอตาคุเอวี
*

ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้เว้ย...!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:39:45 PM »

โอ้... ได้ความรู้เยอะเลยครับ ขอบคุณทุกคอมเม้น ครับผม..
ปืนนี่ น่ากลัวจังเลยนะครับ อิอิ

Love you Asami Ogawa
~..DownSinDome..~
โอตาคุเอวี
*

ลูกผู้ชายฆ่าได้ หยามไม่ได้เว้ย...!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:41:29 PM »

ไม่เคยโดนยิง แต่เคยไปยิงคนอื่น โดยใช้ปืนจุดสองห้อย ยิงแต่สาวๆจ้า
ตอบแบบนี้มีหวังโดน....ต....แน่จ้า
แล้วจุดสองห้อยที่ไปยิง สาวๆ ตัวหล่อนว่ายังไงบ้างล่ะครับ
เจ็บหรือเปล่า.. 555

Love you Asami Ogawa
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:15:18 PM »

ได้ความรู้ดีครับ
ผมไม่เคยโดนยิงแต่เคยตามลูกพี่พรรคพวกกันไปยิงปืนในสนาม ทั้งปืนยาว ปืนสั้น และก็กระสุนซ้อมแต่ยิงจากเอ็ม16 ตอนแรกพี่ๆเขาบอกว่ากระสุนพวกนี้มันไม่ใช่กระสุนจริงไม่เท่าไหร่หรอกแต่แม้อย่างนั้นผมก็ยังรู้สึกว่าเสียงมันดังมากๆบางครั้งเหมือนได้ยินเสียงกระสุนพุ่งแหวกอากาศ(เวอร์ไปมั้ย แต่เหมือนรู้สึกจริงๆ)และปืนมันถีบกลับแรงมากมือผมจับไม่อยู่เลย ก็เลยคิดว่านี่ขนาดไม่โดนยิงยังแรงขนาดนี้ถ้าโนจะขนาดไหน(เกี่ยวไม๊นี่)
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 02:12:38 AM »

ไม่เคยโดนยิง แต่เคยไปยิงคนอื่น โดยใช้ปืนจุดสองห้อย ยิงแต่สาวๆจ้า
ตอบแบบนี้มีหวังโดน....ต....แน่จ้า
แล้วจุดสองห้อยที่ไปยิง สาวๆ ตัวหล่อนว่ายังไงบ้างล่ะครับ
เจ็บหรือเปล่า.. 555

ถ้าตอนยังไม่เห็นกระบอกปืน หน้าตาอยากรู้อยากเห็นมาก
พอชักปืนออกมาตาโตตกใจ จับปืนมาสาวขึ้นลำกล้อง
เตรียมบรรจุกระสุน ใส่ปลอก ยิงทีละนัดก่อน
เริ่มมีเสียงในลำคอ คราวนี้ปรับปืนมาเป็นออโต้
ยิงเป็นชุด ตับๆๆๆๆๆๆๆ ... ตอนนี้ดิ้นพล่านเลย
เจ็บหรือเปล่าไม่รู้ กำลังหน้ามืด ยิงไม่ยั้ง
เสร็จแล้วชักกระบอกปืนเก็บ ถอดปลอก ล้างปืนขัดลำกล้อง
เก็บปืน .... อ้าวคุยเรื่องรายยแล้วนี่ 555+

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:23:41 AM »

โดนลูกปรายครับ ได้ที่ระลึกมา 2 รอยที่หัวไหล่
เจ็บมากครับ
แต่ตอนโดนรู้สึกเหมือนโดนเตารัดร้อนๆ แนบแป๊บนึงครับ คงเพราะโดนถากๆ ด้วยมั๊ง
kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:12:56 AM »

ได้ความรู้ดีครับ
ผมไม่เคยโดนยิงแต่เคยตามลูกพี่พรรคพวกกันไปยิงปืนในสนาม ทั้งปืนยาว ปืนสั้น และก็กระสุนซ้อมแต่ยิงจากเอ็ม16 ตอนแรกพี่ๆเขาบอกว่ากระสุนพวกนี้มันไม่ใช่กระสุนจริงไม่เท่าไหร่หรอกแต่แม้อย่างนั้นผมก็ยังรู้สึกว่าเสียงมันดังมากๆบางครั้งเหมือนได้ยินเสียงกระสุนพุ่งแหวกอากาศ(เวอร์ไปมั้ย แต่เหมือนรู้สึกจริงๆ)และปืนมันถีบกลับแรงมากมือผมจับไม่อยู่เลย ก็เลยคิดว่านี่ขนาดไม่โดนยิงยังแรงขนาดนี้ถ้าโนจะขนาดไหน(เกี่ยวไม๊นี่)

เสียงกระสุนพุ่งแหวกอากาศ อันนี้ ไม่แปลกครับ ถ้าจะได้ยิน เพราะความเร็วมัน ใกล้ๆกับความเร็วเสียงเลยครับ สำหรับกระสุนปืนยาว ราวๆ 700-900เมตรต่อวินาที คล้ายๆเสียง โซนิคบูม ที่เครื่องบินเจ็ต บินด้วยความเร็วเหนือเสียง

ส่วนที่ว่าเป็นลูกซ้อม แล้วไม่เท่าไหร่ นั่นก้อเพราะ น้ำหนักหัวกระสุนมันเบากว่าของจริง ซึ่งทำให้แรงปะทะลดลงไปด้วย แถมดินขับก้อยังน้อยกว่ากระสุนจริง อานุภาพมันเลยด้อยกว่าครับ

แต่โดนเข้าไปก้อ หามส่งโรงบาลได้เหมือนกัน

ทั้งนี้ เพื่อลดต้นทุนในการซ้อมยิงครับ เพราะลูกซ้อม ราคาจะต่ำกว่าลูกจริงพอสมควร

เคยยิงเอ็มสิบหก กระสุนจริงมาบ้างครับ ตอนถูกเรียกตัวไปฝึกทบทวนของ กองกำลังสำรองรักษาดินแดน

ยิงจบ ไหล่ชาไปพักนึงเหมือนกัน แถมได้หูมาอีกเพียบ(หูอื้อ)
ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 09:20:27 AM »

เคยโดนไล่ยิงแต่ไม่โดน  สมัยเรียน ปวช. ไปงานบวชเพื่อน ๆไปกวนตีนจิ๊กโก๋ กระโดดขึ้นรถปิคอัพขับหนี ผมนั่งหลัง ไปยินเสียง ปรืดๆๆ ผ่านรถไป  ผมถามเพื่อนเสียงอะไรว่ะ เพื่อนบอกเสียงกระสุนปืนแหวกอากาศ หันกลับไปทางบ้านงานที่หนีมา เห็นคนเล็งปืนมาทางรถผม พร้อมกับเห็นครัวปืนที่ปากกระบอกปืน

ไม่ถามว่าเคยโดนมีดแทงใหม เลยไม่อยากเล่าเดียวไม่เข้าเรื่องกับคำถาม

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
hanakaman
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:54:47 AM »

ไม่เคยโดนยิง มีแต่ไล่ยิงคนจริงๆครั้งนึง ยิงไล่พวกคนงานก่อสร้างชาวพม่ามันฉุดนักเรียนไปข่มขืน ถนนเลียบคลองชลประทานค่อนข้างเปลี่ยว ผมขับรถผ่านมาเห็นพอดี หยิบ Glock 19 ลงไปด้วย พวกมันมี 5 คน เห็นผมเอะอะ แทนที่จะหนีจะเข้ามารุมผมอีก เลยซัดซะ กระเจิงซิ มีโดนด้วยแต่ไม่ตาย ช่วยเด็กแล้วไปแจ้งความ ตำรวจตามไปจับได้ทั้งหมด ถามพวกๆที่เป็นตำรวจทราบว่าโดนยิงไป 4 คน สาหัส 2  Angry
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:39:35 AM »

เคยโดนสมัยเรียนที่หน้าเเข้งซ้าย มีความรู้สึกว่าเหมือนมีอะไรมาเคาะ มันจะชาๆนิดนึงหลังจากนั้น เจ็บ+ปวดด้วย
ลูกที่โดนน่าจะเป็น.22

สาเหตุไปเจอโจทก์เก่าเขม่นกันในผับ วิ่งหนีตายเกือบไม่ทัน!  (แม่ง! การ์ดตรวจยังไงของมันปล่อยให้เข้ามาได้ไงหว่า) Angry
ไอ้พวกบ้าดันมีตัวช่วย! ตูยังไม่พร้อม หมดสนุกเรยยย...555  Cheesy Cool

kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 06:45:53 PM »

ไม่เคยโดนยิง มีแต่ไล่ยิงคนจริงๆครั้งนึง ยิงไล่พวกคนงานก่อสร้างชาวพม่ามันฉุดนักเรียนไปข่มขืน ถนนเลียบคลองชลประทานค่อนข้างเปลี่ยว ผมขับรถผ่านมาเห็นพอดี หยิบ Glock 19 ลงไปด้วย พวกมันมี 5 คน เห็นผมเอะอะ แทนที่จะหนีจะเข้ามารุมผมอีก เลยซัดซะ กระเจิงซิ มีโดนด้วยแต่ไม่ตาย ช่วยเด็กแล้วไปแจ้งความ ตำรวจตามไปจับได้ทั้งหมด ถามพวกๆที่เป็นตำรวจทราบว่าโดนยิงไป 4 คน สาหัส 2  Angry

แมนมากพี่ ขอคารวะ

ว่าแต่ นอกจาก G19 แล้ว มีตัวไหนอีกมั้ยพี่
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์