มิถุนายน 01, 2024, 09:40:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาปันหาหัวใจ  (อ่าน 10554 ครั้ง)
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 12:08:33 PM »

สวัสดีครับ คือว่าผมแอบชอบผู้หญิงคนนึง เขาน่ารักมาก ๆ อยากทราบครับว่า พวกพี ๆ พวกน้อง ๆ มีวิธีการจีบอย่างไร เขาถึงไม่อายครับ คือตอนนี้ รักหัวปรักหัวปรำอยู่กับเธอ เธอก็เขิน ๆ อยู่นิดนึง เพิ่งได้เจอกันก็เทอมนี้เอง

คอมเม้นมานะครับ ผมจะได้ไปปฎิบัติครับผม ขอบคุณครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:02:24 PM »

อุย แรงนะครับนี่ ถามหน่อยนะ รู้จัก "เค้า" ดีหรือยัง แน่ใจนะว่าไปด้วยกันได้ หรือจีบสนุกๆ ตามวัยเฉยๆ ต้องการความสัมพันธ์ไกลขนาดไหน คนนี้ใช่เลยมั๊ยที่จะเป็นคู่ชีวิต....

ทิศทางและเป้าหมายเป็นตัวกำหนดยุทธวิธีครับ.  Grin

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 04:33:46 PM »

ตอนนี้ก็กำลังเข้าไปคุยน่ะครับ คือเราทั้งสองคนจะไปทำรายงานกลุ่มกัน

รู้จักเขาครับ เขาเป็นเพื่อนผมเองครับ แต่อยากทราบการพัฒนาความเป็น "เพื่อน" เป็น "แฟน" ครับ

ผมไม่ได้คิดจะจีบแบบสนุก ๆ หรอกนะครับ ตอนนี้ แต่ถ้าถามว่า "ใช่เลยไหมที่จะเป็นคู่ชีวิต"

ผมจึงพูดตอบเต็มปากเต็มคำเลยว่า "ยังไม่ใช่ตอนนี้ แต่ถ้าเป็นในอนาคตมันไม่แน่ไม่นอน"

ผมไม่ได้คนเจ้าชู้ ผมเป็นคนที่รักจริง รักใครนั้นรักหมดใจ ถ้าใครไม่รัก เราก็ไม่รัก เพราะมีอยู่ตอนนึง ไปรักเขาแล้ว เขาเกลียดเลยมันเจ็บใจมาก ๆ

ใครมี Trick ดี ๆ ช่วยผมหน่อยครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 05:27:45 PM »

ช่วยแก้ "ปันหา" เป็นปัญหา ก่อนนะครับ เดี๋ยวอาจารย์ยำเละ....

เค้าเป็นคนยังไงล่ะ ชอบคนแบบไหน โลเลมั๊ย มั่นคงมั๊ย อะไรจะเติมเต็มชีวิตเค้าได้
ชอบฟังเพลงอะไร ดูหนังแนวไหน อ่านหนังสือไหม ชอบแฟชั่นแบบไหน
ชอบสีอะไร สะท้อนบุคลิกหรือไม่ กล้าตัดสินใจไหม ห้าวไหม
หรือว่าปวกเปียก
คุณเป็นสเป็คเค้ามั๊ย....ลองหยั่งเชิงดูยัง ชวนไปกินข้าว ชวนคุย ประมาณศึกษาไปเรื่อยๆ จนได้ข้อมูลครบ

สรุปคือเมื่อทั้งคุณและเค้ามั่นใจว่ารู้จักกันดีพอแล้ว
ค่อยยื่นคำร้องอย่างเป็นทางการว่า

ขอ upgrade จาก เพื่อน เวอร์ชั่น 1.0 ไปเป็น แฟน 1.0

ถ้าเธอไม่เออออห่อหมกด้วย ก็ปรับเป็นเพื่อน 1.1 ก้ได้

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 05:33:40 PM »

อ้างถึง
ขอ upgrade จาก เพื่อน เวอร์ชั่น 1.0 ไปเป็น แฟน 1.0

สุดยอดเลยจ้า
Sexykittie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 06:09:56 PM »

เจ้ตอบบ้างนะ

คือปกติผู้หญิงจะชอบผู้ชายที่เก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ

เช่นชอบกินอะไรก็ซื้อไปฝาก

เนียนๆ ตีซี้ไป

แต่ต้องรักษาระยะห่างให้เกิดความสงสัย

เค้าชอบชั้น

เค้าไม่ชอบชั้น

เค้าไม่ชอบชั้น

ให้มันแบบคุลมเครือหน่อยๆ

อย่างเจ้ เจ้ไม่ชอบผู้ชายมาจีบโต้งๆ ขอเบอร์

ไม่ชอบอย่างแรง

ต้องค่อยๆสนิทสนม

หลังจากนั้นก็ขอจับนม

แอร๊ยยไม่ใช่ ค่อยๆ ชวนไปดูนงดูหนัง ชวนไปกันหลายๆคนก่อนจะได้ไม่เขิน และถ้าเค้าไม่ชอบจะได้ไม่หน้าแตก แต่เราต้องเป็นคนจัดที่นั่งแล้วหาโอกาสนั่งข้างเค้าไรงี้คะ

ขอให้สมหวังนะจ๊ะ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 06:11:21 PM »

หลังจากนั้นก็ขอจับนม --- ไม่เอาเรื่องจริงมาพุดเล่นให้สะเทือนใจกันนะจ๊ะน้องแคท อ้าวไม่ใช่แล้ว 
Sexykittie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 06:14:42 PM »

หลังจากนั้นก็ขอจับนม --- ไม่เอาเรื่องจริงมาพุดเล่นให้สะเทือนใจกันนะจ๊ะน้องแคท อ้าวไม่ใช่แล้ว 

ถ้าเค้าไม่ขอ

หนูก็จะ "เอานมตบหน้า" ค่ะ Tongue

Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:42:07 PM »

ขอสนับสนุนตามที่ท่าน sompoat บอกครับ ผมคิดว่าตอนนี้ท่านเจ้าของกระทู้ ได้รู้จักเค้าค่อนข้างดีแล้ว จึงน่าลองชวนคุยหรือชวนทำอะไรที่นำพาไปสู่การเรียนรู้อุปนิสัยเค้าได้ เช่นกินข้าว ดูหนัง

ระหว่างทำกิจกรรมนั้นๆก็ค่อยๆเลียบๆเคียงๆถามเค้าเกี่ยวกับทัศนคติทั่วไปและความคิดอ่านในชีวิต แบบชิวๆไม่ซีเรียสจริงจังและไม่หนักถึงขนาดสัมภาษณ์นะครับ
เช่นถ้าไปดูหนังกันจบ ก็ชวนคุยว่า สนุกไม๊ ชอบไม๊ ชอบตอนไหน ถ้าเค้าตอบและคุยเรื่องนี้อย่างสนใจ ก็ถามต่อว่า ทำไมถึงชอบตอนนั้นๆ...

ปล. ท่านรองกับคุณSexykatty เจอกันที่ไหนมีฮามีเฮตลอด 555  Grin
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:41:40 AM »

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์