มิถุนายน 10, 2024, 05:16:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ เรื่องประกันทางบัตรเครดิต  (อ่าน 3098 ครั้ง)
redefine
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 02:18:24 PM »

เจอคนโทรมาขายประกัน บอกจะหักจากบัตรเครติด
โทรมา แรกๆก็บรรยายโปรโมชั่น นี่ นั่น โน่น ไอ้เราก็นึกว่าจะเป็นเรื่องสำคัญ เลยให้ความร่วมมือยืนยันข้อมูลอย่างดี
สุดท้ายผมก็เหนื่อยและก็กำลังมีธุระด้วย พอบอกเรื่องประกันอะไรไม่รู้เลยตกลงตัดบทไป
หลังจากนั้นก็มาหาข้อมูลในเน็ตเลยพบว่านี่มันหลอกแดกกันง่ายๆเลยนี่หว่า ไอ้เราก็โง่จริง T T

แต่ว่า บัตรเครติดใบนั้น ผมยังไม่ได้เปิดบัตรครับ!

มีใครรู้กฎหมาย หรือรู้เกี่ยวกับกระบวนการของพวกนี้ พอจะทราบไหมครับว่า เขาจะมีสิทธิ์เรียกเก็บเงินผมได้ยังไงบ้างไหมครับ ถ้าหากว่าผมจะไม่เปิดบัตรใบนี้ซะอย่าง และอีกอย่างคือ ผมควรจะเปลี่ยนบัตรโดยด่วนเลยไหมครับ
Macut
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:23:41 PM »

ผมเคยโดนเหมือนกันครับ เลยอยากเตือนเพื่อน ๆ ที่กำลังจะมีบัตรเครดิตทุกคนนะครับ
มันจะมีแนว ๆ นี้แหละโทรมาครับ โทรมาเกือบทุกวันเลยช่วงแรก ๆ (เบอร์ ส่วนใหญ่จะ 02 นำ)
แนะนำนะครับถ้าเจอก็บอกเขาไปว่าไม่สนใจเกี่ยวกับประกันเหรออะไรทั้งสิ้นครับ
ถ้าเขาถามทำไม ก็บอกตอนนี้ยังไม่สนใจ ถามทำไมอีกก็บอก  ก็บอกตอนนี้ยังไม่สนใจ ก็จบครับ
ถ้าไปพลาดฟังล่ะทีนี้ยาวเลย 

ถ้าให้ดีอย่าไปทำสัญญาทางโทรศัพท์เลยครับมันไม่ค่อยจะน่าเชื่อถือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2011, 08:28:43 PM โดย Macut » บันทึกการเข้า

sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 06:34:53 AM »

อาจต้องเขี้ยวนิดนึงครับ

ถามกลับไปเลยว่า คุณได้เบอร์มายังไง มีสิทธิ์อะไรโทร ทราบไหมว่ามันรบกวนเวลา ขอชื่อนามสกุลด้วย ทำงานที่ไหน....

การตกลงซื้อขายต้องมีลายลักษณ์อักษรครับ ไม่ต้องห่วง

koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:22:08 AM »

พวกนี้ เค้าจะบันทึกเทปเวลาสนทนาไว้นะครับ
ท่านตกลงทำประกัน กับเค้า  ถ้าท่านเปิดบัตรใช้
เค้าสามารถหัก เงินประกันจากบัตร เครติดท่าน ได้
ไม่รู้ว่าเค้าทำได้อยางไร แต่ยังไงมันต้องมีเอกสารมา
ท่านก็ยกเลิกได้
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 10:43:17 AM »

ได้ยินมาว่าถ้ายังไม่มีเอกสารที่ท่านลงชื่อว่าเอาประกันจริง ปฏิเสธได้ครับ
sompoat

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 08:29:44 AM »

นิติกรรมสัญญาต้องมีการลงนามทั้งสองฝ่ายครับ พร้อมพยาน

เทปเสียงไม่สามารถใช้เป็นหลักบานในชั้นศาลได้ครับ
การทำประกันจะตกลงด้วยวาจาไม่ได้ เป็นเรื่องที่บริษัทประกันพยายามผูกมัดลูกค้าเท่านั้น แต่ไม่มีผลทางกฏหมาย

ze7ez

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 09:42:33 AM »

ผมก็เคยโดน
เสียเวลฟังฉิบหาย
บอกว่าไม่เอาๆ ก็ไม่ยอมวาง

จะกดสายทิ้งเกรงจะเสียมารยาท เดี๋ยวมันโทรมาด่าอีก
รำคาญครับ!

อีกอย่างพวกแก๊งค์คอลเซ็นเตอร์นี้ก็ยังมีอยู่
โทรมาหาว่าผมเป็นหนี้บัตรเครดิตนู้นนี่  จะบ้าเหรอ! ตูไม่เคยมีบัตรเครดิตสักใบ
หลังๆ มานี่ไม่แสดงเบอร์แล้ว ไม่มีเบอร์ซะงั้น เอากับมันดิ!

พวกนี้มันมีจิตวิทยา โน้มน้าวคนเก่งทำให้คล้อยตามได้(อย่าเผลอ)
ถ้ามันเอาเรื่องนี้ไปฟ้องบังคับให้จ่าย คุณก็ฟ้องกลับว่าตอนนั้นจิตคุณอ่อนแอ

sompoat

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:30:25 AM »

ผมก็เคยโดน
เสียเวลฟังฉิบหาย
บอกว่าไม่เอาๆ ก็ไม่ยอมวาง

จะกดสายทิ้งเกรงจะเสียมารยาท เดี๋ยวมันโทรมาด่าอีก
รำคาญครับ!

อีกอย่างพวกแก๊งค์คอลเซ็นเตอร์นี้ก็ยังมีอยู่
โทรมาหาว่าผมเป็นหนี้บัตรเครดิตนู้นนี่  จะบ้าเหรอ! ตูไม่เคยมีบัตรเครดิตสักใบ
หลังๆ มานี่ไม่แสดงเบอร์แล้ว ไม่มีเบอร์ซะงั้น เอากับมันดิ!

พวกนี้มันมีจิตวิทยา โน้มน้าวคนเก่งทำให้คล้อยตามได้(อย่าเผลอ)
ถ้ามันเอาเรื่องนี้ไปฟ้องบังคับให้จ่าย คุณก็ฟ้องกลับว่าตอนนั้นจิตคุณอ่อนแอ

แนะนำแบบนี้ครับ ถ้ามีเสียงผู้หญิงโทรมานะ ก็รับไป คุยไป
พอสักพัก ก็ทำเสียงกระเส่า (ทำเป็นทุกคนแหละน่า) หรือซี๊ดเบาๆ

พร้อมบอกน้องไปว่า เดี๋ยวนะ อีกแป๊บนึง เกือบแล้วๆ 

แล้วก็คุยต่อไป ทำเสียงครางแบบ อ๊าาาาาาาา เบาๆ ซี๊ดไปด้วยนะ

รับรอง มันจะไม่ดทรหาคุณอีกเลย

undisputed
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:03:03 AM »

มันเรียกเก็บจากบัตรที่ยังไม่ได้เปิดได้นะครับ มีใบเรียกเก็บเงินมาด้วย
ผมพลาดมาแล้วครับแบบเดียวกันเลย
รีบโทรไปยกเลิกเลยครับ แล้วเค้าจะคืนเงินให้ครับ
ส่วนเรื่องอัดเสียงแล้วมีผลบังคับ เด๋วนี้เค้าคงถือว่าเกิดสัญญาแล้วมั้งครับ
เพราะคุณคอบตกลงไปแล้ว
redefine
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:48:26 AM »

ขอบคุณกับทุกคำตอบครับ

ผมโทรไปที่ค่ายนั้นแล้วเขาดันบอกว่าหาชื่อผมไม่เจอ เออให้มันได้งี้สิ
ต้องรอใบเรียกเก็บออกมาก่อนเพื่อที่จะดูรายละเอียดแล้วแจ้งยกเลิกไปตามนั้น
หน้า: [1] 2 พิมพ์