มิถุนายน 04, 2024, 08:43:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผช ? ทำไมเวลาอยู่ด้วยกัน 2 ต่อ 2 จะต้องอยากมี... ตลอดดดดอะคะ  (อ่าน 14522 ครั้ง)
แมวน้อย♥
:)
AV Distributor
กรรมมาธิการเอวี

« เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:01:23 PM »

ขอถามมอยากรู้มานานแล้วคะ  เว็ปนี้คุณผู้ชายก้เยอะด้วย
เวลา เราอยู่กับแฟน 2 ต่อ 2 มือแฟนไม่เคยอยู่นิ่งเลยย จับนู้นนี่
ตลอด อยากจะ มีอะไรด้วยตลอดเลยอะคะ บางที เราก้ไม่ชอบ
อยากจะอยู่เฉยๆ ทะเลาะกันหลายครั้ง จนต้องเลิกเลยอะ  Cry

แล้ว ทำไม ไม่ให้แล้วต้องอารมเสีย มันจะผิดหรอถ้าเรายังไม่มั่นใจพอ
ที่จะให้เค้าอะ ออกจะหัวโบราณไปหน่อยมั้ย ถ้าจะรอแต่งงานก่อน ??
ไม่เข้าใจ ผช เลยอะ - -*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 08:03:07 PM โดย วแมยน้อ♥ » บันทึกการเข้า

Tungoalie
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:29:13 PM »

ผมรอท่าน AVC Presidente มาตอบก่อนดีกว่า
pheonixx
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:54:14 PM »

เป็นคำถามที่ไม่อยากจะตอบเลยครับ แบบว่า รอท่านผู้เชี่ยวชาญมาตอบดีกว่าครับ อิอิ Smiley Smiley
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:10:18 PM »

นอกจากความรักแล้ว ผู้ชายก็มีความอยากอยู่ด้วยครับ
มันก็เป็นการค้นหาขั้นถัดไปของการอยู่ด้วยกันด้วยครับ
ผู้หญิงอาจจะ เป็นแฟน-จับมือ-แต่งงาน-จูบ-มีอะไรกัน
ผู้ชายอาจจะ เป็นแฟน-จูบ-จับมือ-มีอะไรกัน-แต่งงาน

คุยเป็นยังไง อยู่ด้วยกัน แต่งตัว การทำงาน อยู่ด้วยกัน จะรู้ครับว่าใครเป็นยังไง
มีเรื่องหนึ่งที่ยังไม่รู้ต่อเมื่อลงมือ คือเรื่องเพศครับ ซึ่งมันก็ต้องรู้ในการอยู่ร่วมกันด้วย
ถ้าอยู่ด้วยกันเรื่องเพศจะเป็นไง บางเรื่องไม่ยอมรึเปล่า ความต้องการทางเพศเป็นยังไง
เรื่องที่ตรงกันข้ามกับผู้หญิงคือ การได้กัน ผู้ชายไม่ถือเป็นเรื่องเสียหายกับตัวเขา แต่ผู้หญิงเป็น

อีกอย่าง ความสนุกทางเพศมักจะเกิดตอนที่ยังเป็นแฟนกัน
เป็นแฟนกัน 2-3 ปีมีอะไรกันได้เฉยๆ พอแต่งงานจะบอกอยู่ด้วยกันสัก 2-3 ปีแล้วค่อยมีลูกก็ไม่ได้
แต่งกันสัก 6 เดือนไม่มีลูก คนก็ทักแล้ว แล้วพอมีลูก 1 คนก็หยุดมีอะไรไปปีหนึ่ง
คนกำลังเพิ่งแต่ง ถ้าคนยังไม่ได้กัน 2-3 เดือนแล้วต้องหยุด มันคงไม่พอกับความต้องการหรอก
ผู้ชายก็เลยคิด เรื่องเพศเราก็หาความสนุกตอนเป็นแฟน ถ้าถึงจุดอิ่มตัวต้องการจะมีครอบครัว มีลูกก็แต่งงาน
sebastian
โอตาคุเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:39:28 PM »

กรณีอย่างนี้ตอบได้ไม่ยากเลยครับ

ผู้ชาย น่าจะ ร้อยละ 99.99  คิดว่า ถ้าผู้หญิงยอมให้อยู่ด้วยกัน 2 ต่อ 2 แล้ว

มักจะคิดเข้าข้างตัวเองว่า ต้องลงเอยด้วยการมีอะไรกันเสมอ 

ซึ่งก็มีผู้หญิงส่วนนึงแหละ ที่คิดเหมือน จขกท. คือแค่อยากอยู่ใกล้ๆ แฟนเท่านั้นเอง ไม่ได้คิดมากไปกว่านั้น

ต่างกันอยู่นิดนึงว่า ใครจะ ใจร้อนรีบลงมือ หรือ ใจเย็นรอโอกาสอีกนิด เท่านั้นเองครับ
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:24:41 PM »

หรืออยากให้ไป มีอะไรกับคนอื่นล่ะ เอาไหม
Lunlamer
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:55:24 PM »

คือความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ผมว่าผู้ชายกับเรื่องพวกนี้มันเป็นของคู่กันอ่ะครับ
แต่ผมว่ามันขึ้นอยู่ที่แต่ละบุคคลจะหักห้ามใจได้ขนาดไหน
ตัวผมเองก็ไม่ใช่ว่าอยู่กับแฟนแล้วจะต้องมีอะไรกันเสมอนะครับ
บางทีผมก็ชอบเล่นๆแหย่ๆแฟนผมเหมือนกัน กอดบ้าง หอมแก้มบ้าง
ถามว่าอยากทำไหม ก็อยากเหมือนกันครับแต่ผมก็หักห้ามใจตัวเองไว้
อีกอย่างผมก็เอาใจเขามาใส่ใจเราด้วย ผมว่าเรื่องอย่างนี้มันต้องพร้อมใจกันทั้ง 2 ฝ่ายครับ

รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 12:00:04 AM »

แล้วก้มีสาวๆออกมาคุยเพิ่มสีสันให้เวปอีกคนแล้วจ้า 

เซ็กส์ไม่ใช่เรื่องผิดจ้า ขอเพียงทัาแล้วไม่เดือดร้อนตัวเองและผุ้อื่น การที่เป้นแฟนกันแล้วมีอะไรกันเป็นเรื่องปรกติจ้า แต่ถ้าคิดจะมีอะไรกันต้องรุ้จักป้องกันตัวเองหรือเซฟเซ้กส์ด้วย เช่นสวมถุงยาง ถ้ากรณีหาไม่ได้จริงๆก็ใช้ถุงก๊อบแก๊บแทนก้ได้ แล้วใช้หนังยางผุกที่โค่นเอา พี่ชอบใช้กับแฟนบ่อยๆจ้า --- พี่ๆน้องๆบอกไอ้สันดาน น้องเขาจะมาขอคัาปรึกษาดีๆ พานอกเรื่องอีกแล้ว  --- โทษจ้า 
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 12:30:14 AM »

เจ้าของกระทู้ ชื่อคุ้นๆ มาจาก บอร์ด pantip ป่าวครับ 

dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 01:27:09 AM »

คุณแมวน้อยที่แอบมาแจกหนัง ก็อาจจะมีการจับบ้างตามนิสัยผู้ชาย
แต่ก็อย่ามากมาย แต่สิ่งไหนที่เราไม่ชอบก็บอกเขาไปตรงๆ
ดีกว่ามาทำให้เราเสียความรู้สึก ถ้าคนเราจะคบกันให้ยั่งยืน
คิดว่าถึงขนาดร่วมหอลงโลง(ไปเรื่อยแล้ว) ก็ควรจะมีการพูดคุย หรือปรับความเข้าใจ
กันเสียตั้งแต่ต้น ไม่งั้นก็อาจทำให้เกิดปัญหาต่างๆตามมา หลายคู่
ที่เคยเจอก็จะขาดตรงนี้ กลัวอีกฝ่ายจะโกรธ บางครั้งการที่พูดคุยกัน
ทำให้ปัญหาที่ค้างคาใจลดลงไปได้หรืออาจหมดไปก็ได้

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์