พฤษภาคม 29, 2024, 12:13:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### พี่ๆน้องใช้ลําโพงคอมรุ่นไหนกันบ้างจ๊ะ ตอนนี้ใช้ SAAG 10S 1100W อยู่จ้า  (อ่าน 5699 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 11:08:24 AM »

SAAG 10S 1100W ราคา 850 เสียงดีใช้ได้เลยทีเดียวในราคาเท่านี้ ทั้งเสียงเบส เสียงแหลม แต่ชื่อชั้นยัีงสุ้พวกครีเอทีฟกับบอสตั้นไม่ได้จ้า แต่ก้ดีใจที่ได้ใช้ของคนไทยทําในราคาสบายๆแบบนี้ ดุหนัง ฟังเพลงได้สบายจ้า พี่ๆน้องๆใช่ลัาโพงคอมยี่ห้ออะไรกันบ้างจ๊ะ 

Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:33:25 PM »

สวัสดีครับท่านรอง ผมใช้ oker เพราะที่ซื้อราคามันถูกมากครับ(สงสัยจะปลอมหรือเปล่าไม่รู้)คุณภาพเสียงก็สมราคา คือ แค่พอฟัง เปิดดังเสียงแตก ...แต่ก็ว่าถ้าเจอตัวถูกใจราคาไม่สูงก็จะจัดเพิ่มเอาไว้เปิดฟังเพลงเพราะๆคงจะสุขดีแท้ครับ Wink

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 01:11:50 PM »

สวัสดีครับท่านรอง ผมใช้ oker เพราะที่ซื้อราคามันถูกมากครับ(สงสัยจะปลอมหรือเปล่าไม่รู้)คุณภาพเสียงก็สมราคา คือ แค่พอฟัง เปิดดังเสียงแตก ...แต่ก็ว่าถ้าเจอตัวถูกใจราคาไม่สูงก็จะจัดเพิ่มเอาไว้เปิดฟังเพลงเพราะๆคงจะสุขดีแท้ครับ Wink

เพิ่มเงินอีกนิดก้ได้ของดีที่ผลิตโดยคนไทยแล้วจ้า 

http://www.youtube.com/watch?v=k1h3KcJ1POY
Align
โอตาคุเอวี
*

ขอขอบคุณสำหรับความสุข แม้เพียงแค่ในจินตนาการ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 12:55:32 PM »

ผมใช้อยู่ เสียงโอเคเลย คุ้มเงินดี

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 01:07:27 PM »

ผมใช้อยู่ เสียงโอเคเลย คุ้มเงินดี

พอดีเครื่องที่บ้่านใช้ซาวด์ออนบอร์ดของ VIA HA AUDIO ที่มีให้ปรับอีควอไลท์เซอร์ำได้ เลยแต่งเสียงได้ตามใจเลยจ้า 
BigCola
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 08:24:09 PM »

Microlab 890 บาท OK ครับ ปรับเสียง เบส แหลม ได้ด้วย Wink

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 10:56:52 PM »

Microlab 890 บาท OK ครับ ปรับเสียง เบส แหลม ได้ด้วย Wink

เป็นอีกญี่ห้อที่น่าใช้จ้า พอดีพี่ชอบฟังเพลงแนวเมทัล ของวาร์คให้เสียงแหลมได้ดี เบสถึงจะแข็งๆไปหน่อยแต่ก้ได้อารมณืแบบร็อคๆ เหมาะแก่การดุหนังแนวแอ๊คชั่นและก็ฟังเพลงร้อค เสียงกลางพุ่งดีจ้า 
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 10:59:33 PM »

Creative รุ่นนี้อ่ะครับ 950 บาท
Harajuku

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 12:32:58 AM »

;DSterno 190บาท จมน้ำท่วม 
 Cheesy
เกะออกรากแดด จนแห้ง ใช้ใด้

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 04:48:21 AM »

แต่ละคนเจ๋งๆกันทั้งนั้นเลยจ้า 
หน้า: [1] 2 พิมพ์