มิถุนายน 13, 2024, 08:50:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับแฟน ทั้งที่จะแต่งงานกันอยู่แล้ว เครียดมากๆครับ (ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร)  (อ่าน 8015 ครั้ง)
Haruka
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 10:34:27 AM »

สู้ๆต่อไปนะครับอย่ายอมแพ้

I LOVE LIVERPOOL .
Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 11:26:07 AM »

รักแท้ก็ต้องมีอุปสรรคครับ เรื่องของเพื่อนผมคือมันมีแฟนแล้วพอพ่อแม่แฟนรู้ พ่อแม่แฟนให้เลิกเรียนกลับบ้านไปเลยครับ เวลาสอบค่อยมาสอบอย่างเดียว โทรศัพท์ก็ยึดของแฟนมัน เพื่อนผมมันก็เครียดนะครับ แต่มันก็พยายามหาทางที่จะโทรไปหาตลอดอ่ะครับ ทางพ่อแม่แฟนมันบอกว่าให้เรียนจบก่อนถึงจะจเอกันได้ ตอนนี้มันเลยพยายามตั้งใจเรียนใหญ่เลยครับ ผมคิดว่าบางอุปสรรคอาจจะทำให้เราเกิดความพยายามมากขึ้นนะครับ ผมว่าลองรอเวลาให้ผู้ใหญ่เขาสงบสติอารมณ์ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยมาพูดกันอย่างมีเหตุผลอ่ะครับ ผมคิดว่าก็โตๆเป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้ว ก็ควรรู้ว่าเวลาไหนใช้อารมณ์เวลาไหนใช้เหตุผลนะครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ
unimit
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 03:37:28 PM »

คือ ผมอยากจะบอกก่อนว่านี่เป็นปัญหาทั่วๆไปของการแต่งงานเลยครับ เพียงแต่ว่าของคุณเกิดก่อนที่จะแต่งเท่านั้นเอง เพราะผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายดันรู้จักกัน

ซึ่งกรณีนี้คุณและแฟนก็จะลำบากใจมาก ตรงที่เป็นคนกลาง ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คุณแต่อยู่ที่ญาติผู้ใหญ่ ซึ่งเราคงไปเปลื่ยนทัศนะคติเค้าไม่ได้ 

จริงๆแล้วแค่คนสองคนต้องมาแต่งงานกัน ก็ต้องปรับตัวมากอยู่แล้ว เลี้ยงกันมาคนละครอบครัว โตมาคนละอย่าง นี่ดันต้องมีญาติๆเข้ามาจุ้นจ้านอีก ถ้าคุณสองคนไม่มีความคิดเป็นของตัวเอง หรือยังต้องพึ่งครอบครัวละก็ แต่งแล้วลำบากแน่ๆครับ

ถ้าจะให้ผมแนะนำ ผมว่าพวกคุณควรจัดงานแต่งเล็กๆแล้วแยกออกไปอยู่ต่างหากครับ
unimit
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 03:39:47 PM »

หรือถ้ายังกลุ้มมากไปหาจิตแพทย์ที่ถนัดด้านการทำ Family counselling ได้นะครับ น่าจะมีทางออกที่ดี
007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:59:14 PM »

ออกไปอยู่เองครับ ถึงไม่มีปัญหาตอนนี้ ต่อไปก็มีปัญหาแน่ อยู่แบบกงสี อึดอัด ปัญหามโนสาเร่เยอะ

ถ้าครอบครัวไม่ยอม ตัวคุณเองก็ออกมาเองก่อนเลย อยู่ได้แล้ว ค่อยไปเจอแฟนคุณข้างนอก
critical sex
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:40:49 AM »

ปัญหาคลาสิคเลยครับ แค่รักกันอย่างเดียวมันไม่พอจริงๆ มีองค์ประกอบหลายอย่างมาเกี่ยวด้วยครับครับ คงบอกได้อย่างเดียวว่าให้ใจเย็นๆ มีสติครับ สู้ๆครับ
sompoat
AV Professor

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 05:58:47 AM »

ตัวคุณกับเธอนั่นแหละคือคนที่ต้องเลือก ไม่ใช่ผู้ใหญ่

ถึงเวลาเติบโตแล้วครับ คนแก่น่ะ เดี๋ยวอุ้มหลานไปให้ดูก็ใจอ่อนแล้ว

แต่คุณต้องถามกันเองว่า พร้อมจะไปใช้ชีวิตด้วยกัน ตามลำพัง หรือไม่
พร้อมจะก้าวไปด้วยกันหรือไม่

จากนั้นก็ตัดญาติผู้ใหญ่ออกให้หมด ให้เหลือเพียงแค่คุณกับแฟนคุณเท่านั้น ถ้ารักกันจริง พร้อมจะก้าวไปข้างหน้าด้วยกัน ก็ไป....

ยิ่งมีห่วงมาก มีพันธะมาก โอกาสไปรอดก็ต่ำ ไปสร้างตัวสัก 5 ปี 10 ปี แล้วค่อยกลับมาว่ากัน

คุณเองก็ต้องแสดงความเป็นผู้ใหญ่ด้วย โตได้แล้วครับ ปัญหาที่เกิดคือทั้งคุณและแฟน ไม่ยอมโต นั่นเอง

จูงมือกันไปเลย ไม่แต่งก้ได้ จดทะเบียนวะ แล้วเริ่มชีวิตใหม่ วางแผนดีดี ใช้สติปัญญา ความรอบคอบ ความรัก การให้เกียรติ การเก็บออม ต่อสู้และอดทน แบบ Against all Odds นั่นแหละครับ คุณและความรักของพวกคุณจึงจะไปรอด ....

สู้ครับ เอาใจช่วยคนสู้ชีวิตครับ

wewy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 03:02:10 PM »

เห็นด้วยกะเรปด้านบนนะรับ ผมว่าถ้าไปฝั่งไหนฝั่งนึงก็ไม่ได้ ก็ออกไปอยู่กันสองคน หาที่อยู่ที่ใกล้ๆกับบ้านทั้งคู่ หรืออยู่ตรงกลางมันเลย เพราะแฟนคุณอยากกลับไปเยี่ยมบ้าน ผู้ใหญ่ฝั่งคุณเองก็คงไม่ว่าอะไร ในขณะเดียวกันเธอก็ยังมาช่วยงานคุณได้ด้วย
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 05:40:46 PM »

อย่าทิ้งครอบครัวครับ ผมพูดสั่้้นๆ คงคิดได้  คิดดูกว่าจะโต  เเต่อย่าไปยอมเเพ้กับอุปสรรค  ค่อยๆคิดไป  ผมช่วยคิดไม่ได้หรอก  ข้อมูลไม่พอ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
JX$$
โอตาคุเอวี
*

HELL YEAH!!!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:28:56 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้สมหวัง   

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์