พฤษภาคม 29, 2024, 02:08:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากคุยเรื่องเจ้าอุ้มธีรทร แต่ไม่รู้จะออกแนวไหนดี  (อ่าน 4940 ครั้ง)
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 04:43:13 PM »

ก็อย่างที่รู้ๆ กัน ว่ามันเป็นแพะตัวเบ้งเลยในซีเกมหนนี้
ทำลายสถิติรับใบแดงในการเตะระดับอินเตอร์ด้วย 3 วัน 2 ใบแดง

ยอมรับว่าเพราะมันปราสาทสายฟ้าถึงเจาะได้ยาก แต่ เหกรียญมี 2 ด้านครับ

ผมว่าน้องไม่รุ่งแน่ในถนนสายนี้ เพราะการเป็นนักมวยในสนามบอลในยุคนี้ จะได้รับการยอมรับจากสังคมยาก
แม้ว่าเครื่องหมายการค้าของน้องก็คือหนัก แรงและไร้ปรานี แต่ว่าห้อยยี้จะช่วยน้องไปได้มากแค่ไหน

ลองหันไปมองนักบอลฝีเท้าดี แต่ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ก็เห็นมีแต่ดับ
หลายๆ คนต้องแลกมาด้วยหยาดน้ำตาทั้งนั้น กว่าจะรุ่ง
ไม่ว่าจะมาราโดน่า เบ็คแฮ่ม หรือหมูรูนนี่ย์
กินใบแดงจนพาทีมตกรอบมาแล้วทั้งนั้น ....

แต่ทุกคนก็ผ่านช่วงแสนลำบากมาได้ ด้วยความสุขุม หนักแน่น เยือกเย็น จนก้าวสู่สุดยอด

แล้วไอ้อุ้มเราล่ะ การเตะแบบคาบลูกคาบดอก การเปิดปุ่ม การเหยีบ การประทืบ นี่ไม่รวมแม่ไม้มวยไทยครบเครื่องอีกนะครับ
เดี๋ยวแอนตาซิลคงมอบรางวัลศอกกลับให้สักวัน .....

แต่ไม่ว่าไง ผมก็เกลียดบังยีสุดลิ่งทิ่มประตูเลย ไม่รู้เป็นไงสิ .....

terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:24:38 PM »

พูดตามตรงนะครับ

กีฬาซีเกมส์  วัดผลอะไรไม่ได้เลยครับ 
เมื่อเทียบกับ  อารยาประเทศที่เค้าเจริญเเล้ว    ในภูมิภาคอื่นๆ
ได้เเก่เอเซียนเกมส์ โอลิมปิค  กีฬาสหราชอาณาจักร  เป็นต้น

กีฬาที่ไม่สมควรจะเล่น 
ในซีเกมส์  ได้เเก่  ปัจจะสีละ  ตะกร้อวง คัดออกจากการเเข่งขันในระบบซีเกมส์

ยิ่งเเย่กว่านั้น  เตะลูกยาง  ของเวียดนาม
ขยาดสุดๆ

โดยเฉพาะมวยน่าเกลียดมากๆ   ประเทศใดจัดเป็นเจ้าภาพ
ประเทศนั้นจะโกยเหรียญ ชนะเเบบค้านสายตา
ที่ผมเองเคยเจอ  มาเลย์จัด  มวยเป็นเเชมป์บาน โกงเห็นชัดเจน

ในระดับ การเเข่งขัน  ในเทศกาล  เอเซียเกมส์   หรือ  โอลิมปิค เกมส์
ผมไม่เคยเห็น มวยมาเลย์  ติด 1/8  คนสุดท้ายเลย

มีเเต่  ฟิลิปปินส์  ที่เข้ารอบ 8 คน
เเละฟิลิปินส์ก็ยังเเพ้ไทย  อีกที

เเต่ผมยอมรับ  ฮอกกี้  มาเลเซีย
เค้ามีชื่อ  ติด 1ใน 8  ประเทศในเอเซีย  กีฬาประเภทนี้ 
ต้องยอมรับเค้าสุดยอด เเละไทยไม่ติดฝุ่น

เรื่องบอล  ทุกย่านในอาเซียน  เค้าจะสมน้ำหน้าทีมไทย ทีมเดียว
เนื่องจาก  ทีมไทยเป็นเเชมป์ 8 สมัยติดต่อกันง
เเละไม่มีชาติใดๆ  ทำได้

เป็นเรื่องปกติ  ถ้าไทยไปเเข่งนอกบ้าน  โดยที่ไม่ใช่  เราเป็นเจ้าภาพ
 มักจะโดนทีเด็ดของกรรมการเข้าข้างเจ้าภาพ   เป็นเรื่องธรรมดาไปเเล้วครับ

จุดนี้  ทำใจ

ปล.  สะใจมากๆ  มาเลย์ชนะอินโดรนีเซีย  โดนการยิงลูกโทษ
ดีกว่าให้  อินโดร  เป็นเเชมป์บอลซีเกมส์

เเละ  มาเลย์เองเล่นดี สมควรเป็นทีมชนะ  ครับ

ท่านใดที่เห็นไม่ตรงกับผม
อย่าว่าทอผมนะครับ

ออกเเนวความคิด  ของผมเอง  ที่ไม่ได้ไปลอกใครมา

กีฬา  ปัจจะสีละ ควรจะลงมติ
ยกเลิกกีฬาประเภทนี้ ตลอดชีพ

ควรจะเห็นเอาจริงๆ  ในกีฬาที่เป็นหลักสากล เช่น    โปโลน้ำ  มวยปล้า  วิ่งระยะไกลๆ เป็นต้น
เพื่อให้  มันเป็น มาตราฐานสากล  ของโลก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2011, 07:36:00 PM โดย ท่าน-อง » บันทึกการเข้า
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:38:59 PM »

เเมทช์อับยศ ในบอลโลก โกงกันชัดๆ

ต้องรอบ 8 ทีมสุดท้าย  คู่  เกาหลีใต้  กับ  อิตาลี หรือเปล่า

ไปๆมา ๆ   เกาหลีใต้  เข้ารอบ 4 ทีม พลิกล็อก

เกาหลีใต้เป็น  เจ้าภาพ    โกง 
spwan
AV Distributor

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:22:00 PM »

ผมว่ามันจบกับทีมชาติแล้วล่ะ ล่าสุดไปย่ำใส่อกชาวบ้านในลีคอีก แบ๊คซ้ายเก่งๆในไทยลีคยังมีอีกเยอะ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:05:28 AM »

นัดใบแดง ซาอุ อินโด รู้ว่าเค้าเป็นเจ้าบ้านเราต้องเล่นแบบเชฟตัวเอง ไม่ใช่ แรงมา แรงไป ยังไงกรรมการก็เข้าข้างเจ้าภาพ

เห็น ในคลิบที่ไปย่ำ ผู้เล่นอีกทีม ผิด ทั้ง น้องเค้าเอง กับผู้กำกับเส้น

ถ้าโค๊ชหรือเจ้าของสโมสร ยังจะเอาไว้โดยไม่ทำโทษน้องเค้า จะเป็นการทำลายน้องเค้ามากกว่า ช่วยน้อง

น่าจะปล่อยน้องเค้าไปมวยโลกครับ เล่นบอลคงไม่รุ่ง

อีก หนึ่งเสียงที่เกลียดบังยี เข้าใส้

เจ้าภาพมันก็มีโกงทุกชาติละครับ ไทยเราก็ใช่ย่อย
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:17:55 PM »

ปันจักสีลัต นี่มันเล่นยังไง ผมไม่เข้าใจ ดูแล้วงง --"

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:24:51 PM »

ปันจักสีลัต นี่มันเล่นยังไง ผมไม่เข้าใจ ดูแล้วงง --"

พิมพ์ใน  กูลเกิ้ล  ครับ เค้าบอกหมด
กีฬาประเภทนี้ 

ผมว่า   ผมเกิดมา  ในชาตินี้  หรือ  ล้านชาติ 
ผมฟันธง  เลยครับ ไม่ได้บรรจุลงในเอเซียนเกมส์  โอลิมปิคเกมส์
กีฬาสหราชอาณาจักร  หรอกครับ
เป็นกีฬาพื้นเมืองของอินโดรนีเซียครับ
spwan
AV Distributor

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:55:52 PM »

มันคือตี่จับผสมมวยปล้ำ 555555
ซีเกมส์หมดความขลังไปแล้วล่ะ มีแต่กีฬาพื้นบ้าน กีฬาสากลดันตัดออกหมด
ปล่อยๆพวกมันไปเหอะ ถือว่าส่งนักกีฬาไปซ้อมเล่นๆ ระดับเอเชีย ระดับโลก พวกนี้มันไม่มีสิทธิ์ได้ไปหรอก
ไทยกินเรียบในภูมิภาค แม้แต่บอลชายที่ว่าจะตายแหล่มีตายแหล่ ไทยยังเป็นทีมเดียวที่ได้ลุ้นอยู่
ส่วนเพื่อนบ้านโดนยิงกระจายตลอด

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 01:34:07 AM »

เป็นนักเตะแนวเกเรครับ เขาว่าเป็นแบบนี้มาตั้งแต่สมัยบอลนักเรียนแล้ว
คัดบอลโลกนอกจากที่โดนใบแดง บางจังหวะก็แถมเขา ล้มมาเอามือไปฟาดเขา ดีกรรมการไม่เห็น
นอกจากซีเกมส์ ยังมีข่าวกับแฟน ย่ำคลีตัน ถุยน้ำลายใส่คู่แข่ง ปีที่แล้วนอกเกมส์ประจำ

เรื่องฝีเท้า ดีครับ แต่ถ้านิสัยไม่ดีก็ไปไม่รอด ยกเว้นว่าจะเทพจริง
ถ้าสมมติมีใครฝีเท้าใกล้เคัียง เขาก็เลือกคนอื่นก่อน กลัวลงไปแล้วโดนไล่แล้วจะเสียเปรียบ
เรื่องวินัย ถ้าอนุชาไม่เจ็บ เป็นผมยังอยากให้อนุชาติดมากกว่าอีก
rafaelo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:26:49 AM »

มันไม่ได้ออกแนวฮาร์ดแมนหรือพวกคนจริง ใจนักเลงจริงเลยครับ
สิ่งที่เด็กคนนี้ทำคือ การเล่นสกปรก  เล่นนอกเกม เล่นตุกติก  การแสดงออกถึงความดิบถ่อย

ถ้าใจถึงจริงคงไม่เดินหนีหลังถีบใส่ฝ่ายตรงข้าม
เดินใส่ประจันหน้าไปเลย  ไม่ต้องชิงออกอาวุธก่อนด้วย  ชนะกันในเกมนี่แหละ
บอกตรง ๆ ว่าเด็กคนนี้รุ่งยากครับ  นานวันยิ่งมีแต่คนรังเกียจ  ถ้าไม่ปรับปรุงก็เป็นได้แค่อันธพาลในร่างนักฟุตบอล
หน้า: [1] 2 พิมพ์