พฤษภาคม 23, 2024, 11:26:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตายฟรี รอยต่อย เเยกบางประอิน-นิคมไฮเทค  (อ่าน 2039 ครั้ง)
terdsak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 09:31:35 PM »

เหตุการณ์ผ่านมาเกือบ 16ปี
สมัยก่อนมมีเพื่อนอยู่คนนึง
เป็นคนปกติไม่กินเหล้า  พูดจาไม่ค่อยเข้าหูชาวบ้าน เเละมีนิสัยเอาเเต่ได้
เป็นนิสัยเเปลก มาตั้งเเต่เล็ก   บ้านมีกิจการขายของ 
เเต่มาบ้านผมมักจะให้ผมซื้อของกิน  เเละ ทำกลับข้าว   กินเสมอ  ผมจ่ายเสมอ
ที่บ้านเค้ามี   ไม่เคยตักใส่ถุงมา  เเลกเปลี่ยนกันกิน  เห็นเเก่ตัว เเละ อยากได้ฝ่ายเดียว

เค้าตายผมก็เฉย  ไม่ได้ไปงานศพ 

ก่อนตาย  เพื่อนผมกินเหล้า  จะเดินทาง  ไปลอยกระทงที่  อยุธยา
อาการมึนเมา  ผมเองไม่ได้ไป  เเต่เพื่อนผมเเถวบ้าน    2-3 คน  อยู่ในกระบะ

เพื่อนผมคนที่เคี่ยว  นั่งขอบกระบะ  เมา
โดนถีบ ตกรถ หรือไม่ก็ตกรถเอง
คืนลอยกระทง  เค้าตาย 

คนในรถทั้งหมด  ให้การกับ   ตร.  บอกว่า  เมาตกรถทุกคน
เเละ มีรถมาทับ  รถที่ทับ  ก้โดน ตร.  จับ

เเต่อีกคน ที่อยู่ในรถ  มาบอก ตอนหลังซัก 2-3 ปี
ที่เพื่อนผมตาย

บอกว่า  เพื่อนผม  เมาเเล้วพูดจาไม่เข้าหู
เค้าเลยถีบ  ตัวเพื่อนผม ตกรถ

พูดทุกครั้งที่เค้ากินเหล้า

เเต่ถ้าไม่กินเหล้า  ก็บอกว่า  เพื่อผมตกรถเอง   เป็นอย่างนี้  ตลอด

ประจวบเหมาะ  คนขับรถที่ทับเพื่อนผมตาย
บอกว่า เพื่อนผมเมาตกรถเอง

(เค้าว่ากันว่า  คนถีบ  เพื่อนผมตก  กับ คนขับรถทับ  จัดการเเบบ  ซ้อมกันมาก่อน
บอกกล่าว  เพื่อให้ 2 คน  พ้นความผิด )

เเต่ที่เเน่ๆ  ตามกฎหทาย  คนขับที่เพื่อนผมอยู่ในรถ   ผิดชัวๆ

ไปๆมาๆ  คนขับ พ่อเค้าเก๋า  ก็เลยพ้นคดี

ปล. อยากให้เพื่อนๆ ออกความรู้สึกเเละคิดเห็นหน่อยครับ

ปล 2 . เตือนเพื่อนๆ 
อย่านั่งขอบท้ายรถกระบะเด็ดขาด  ไม่ว่าเมา หรือไม่เมา

ปล. 3.  พ่อของคนขับรภที่เพื่อนผมอาศัยไปอยุธยา
ออกเงินค่างานศพ  ให้ทุกคืน

Coentrao
AV Distinctive (VIP)
สหายร่วมหื่น

เล็กใหญ่ไม่สำคัญ อยู่ที่ความหนาของมวลตัง ในกระเป๋า

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 11:02:17 PM »

เพื่อนท่านตอนนั้น จะไปลอยกระทงที่ไหนเหรอครับ

ถ้าจากเส้นทางแล้ว ทางนี้ผมผ่านทุกวัน ผมทำงานอยู่นิคมบางปะอิน จากแยกบางปะอิน

ถ้าเลี้ยวเข้าแยกไปแล้ว ทางนี้จะเกิดอุบัติเหตุบ่อยมาก มีคนเมามาตายบ่ิอยมาก จากหลายปีที่ผมเห็นมา

ทางนี้ต้องระวังให้มาก เพราะรถช่วงเวลาเย็นๆ เยอะมาก โดยเฉพาะมอไซ ที่ชอบขับปาดไป ปาดมา

แต่จากนิสัยของคนเมาแล้ว ไม่น่าจะทรงตัวอยู่ได้เวลาเมา สังเกตจากคนเมามากๆ มักจะล้มตัวลงนอน

ผมว่ามันเป็นไปไ้ด้ยากมากๆ ที่คนนั่งอยู่ท้ายกระบะอยู่จะหล่นลงมา หรือถ้าหล่นลงมาก็ต้องได้รับแรงกระแทกจากภายในแบบแรงมาก

มันต้องดูหลายอย่าง ตำแหน่งที่เค้าหล่นลงมา และระยะทาง ที่เค้าหล่นลงไปด้วย

แต่ถ้าคิดอีกกรณีว่า ฝาท้ายกระบะเปิดอยู่ ก็มีสิทธิหล่นลงมาอย่างง่ายได้

อย่างไรก็ตามอุบัติเหตุ ก็อาจเกิดขึ้นได้ทุกที่ทุกเวลา

spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 02:24:22 AM »

ขอบกะบะคนไม่เมาก็โดนแหว่งร่วงได้ง่ายๆครับ ถ้าคนขับซิ่งจัดๆ
แล้วถ้าไม่มีที่จับด้วยนะ หวาดเสียวสุดๆ

เคยเอาเก้าอี้โต๊ะจีนไปคืนวัด นั่งขอบกะบะเกาะเก้าอี้ไป เกร็งสุดๆที่จับแบบเต็มมือก็ไม่มี
พอมาถึงวัดไอ่คนขับบอก อ่าว ลืมไปมีคนนั่งหลังอยู่เลยเลยซิ่งเต็มที่เลย สาดดดด

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:14:44 AM »

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ห้ามพูดกวนตีนใส่คนอื่น ไม่ว่าจะนั่งกระบะท้ายหรือกระบะหน้า ตายเท่ากันแหละครับ
หน้า: [1] พิมพ์