พฤษภาคม 29, 2024, 11:32:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อย ผมจะซื้อ ไอโฟร4s เพื่อนๆว่าดีป่ะ  (อ่าน 4793 ครั้ง)
StrayGreen
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

จัดไป

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:19:31 PM »

Galaxzy คือกะว่าเอาไว้ใช้ทำงาน อ่ะครับ

ส่วนไอโฟนกะว่าจะซื้อ 16GB. พอละ

ผมเคยใช้ไอโฟน3GS ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ก็เลยกะว่าจะเปลี่ยนรุ่นใหม่ละ รุ่นผม2กว่าปีละ เปลี่ยนเป็น4S
Meso
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:30:20 PM »

ผมก้อใช้อยู่นะ เครื่องมันจะแรงกว่า 4 ประมาณ เกือบเท่าตัวครับ

เข้า เล่น เกม เล่น แอพ ท่อง ซาฟา รี เร็ว กว่า หมดเลยครับ

แต่ เมื่อเทียบราคา กลับพอๆ มิหนำซ้ำถูกกว่าด้วยซ้ำ

ผมเห็น ในเน็ต รูปร่างเครื่อง i5 (ไม่รู้จริงหรือเท็จ ) แต่ผม ก้อพอๆจินตนาการออกนะครับ

ผมว่า 4 เนี่ย สวยสุดและ ชอบเหลี่ยมๆ
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:51:03 PM »

เรื่องนี้ ผมก็คิดอยู่นะครับว่า จะซื้อดีหรือไม่ซื้อดีเพราะถ้าซื้อไปแล้ว เดี๋ยวมันก็ตกรุ่นอีก Iphone 4 เดี๋ยวมันก็พัฒนาไปเรื่อย ๆ เป็น 5 ,6 , 7 , 8 จนถึง 10 อะ พูดได้เลยว่า เทคโนโลยีมันไม่หยุดยั้ง แล้วคุณจะทำร้ายเทคโนโลยีนั้นเหรอ

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:26:36 PM »

เลือกรอรุ่นใหม่ ผมเคยคิดไม่ตกอยู่พักนึงครับ.. ผมว่าถ้าทราบแน่ชัดแล้วว่าจะออกตอนไหน อาจจะพิจารณาจะรอดีไม่รอดีได้อยู่ แต่ไม่ชัวร์อะไรเลยกับไอห้า ก็ทำใจลำบาก เหอๆ

ส่วนตัวผม ผมว่าอยากได้ก็ซื้อมันตอนนั้นเลยดีกว่า ของแบบนี้ยังไงมันก็ออกมาถี่ยิบอยู่แล้ว นั่งรอรุ่นใหม่ไปเรื่อยๆก็ไม่ได้ซื้อซักที ฮ่าา า

เชียร์ไอสี่เอสอีกเสียงครับ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
nicetea
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:21:28 PM »

ถ้าอยากได้สมาร์ทโฟนก็ซื้อเหอะครับ ตอนนี้แต่ละแบรนด์คุณสมบัติ ราคา ก็ไม่ได้แตกต่างกันมาก
ถ้าไม่ยึดติดที่ยี่ห้อ ลองดูค่ายอื่นๆ ก็น่าสนใจนะครับ ผมเคยใช้ระบบแอนดรอยด์ ก็ไม่เลวเหมือนกัน แอปเยอะดีครับ
ตอนนี้ผมใช้ไอโฟน4 อยู่ ก็ดีครับ แอบคิดถึงกาแลคซี่เอสอยู่หน่อยๆ ค่าที่หน้าจอมันกว้างดี การใช้งานก็ไม่ค่อยต่างกันมาก แต่ไอโฟนที่ใช้อยู่แบตหมดเร็วครับ แทบต้องรีชาร์ทวันต่อวันเลย แอบเบื่อๆ อยู่เหมือนกัน ใครพอรู้วิธีประหยัดแบตช่วยแนะนำด้วยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์