พฤษภาคม 23, 2024, 10:39:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มารยาททางสังคม น่าจะมี  (อ่าน 5913 ครั้ง)
Nekorinko
AV DecadonoR++ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:04:33 PM »

เรื่องมันเศร้าครับ สังคมไทย Lips Sealed
Unknown Artist
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:51:17 PM »

ขนาดผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ อ่านแล้ว ยังหน้าชา

นาทีนั้น เป็นผม ก็คงทำตัวไม่ถูกเหมือนกัน

สารภาพตามตรงว่ารู้สึกรังเกียจไปเลยครับ

ทั้งข้าราชการสาวคนนั้น และกลุ่มคนขายประกัน

ไม่มีมารยาทเอาเสียเลย

ปล.ผมชอบความเห็นของคุณ sompoat นะครับ  Smiley
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:20:45 PM »

สาวพนักงานราชการ  บอกให้ พนง. ขายประกัน  ทุกคน  รับรู้ว่า
ชายท่านนี้ไม่ใช้  ข้าราชการ   กินเงินเดือนเเค่  8940 บาท/เดือน
เค้าไม่มีสิทธิ์ กู้เงินเพื่อมาทำประกันได้
   ขายประกันไรหรอ ถึงต้องกู้เงิน แล้วคนขายประกัน เค้าสนใจ
เรื่องเงินเดือนคนอื่นด้วยหรือ แค่เค้ามีเงินจ่ายเบี้ยประกันให้ก็น่า
จะพอ

เดี๋ยวนี้  คนขายประกัน  เค้าไม่ได้ขายประกันอย่างเดียว
เค้ามี  การให้เครดิตการให้ยืมหนี้นอกระบบ
ซึ่งมีเจ้าพ่อเเละเจ้าเเม่หนุนหลังครับ  ได้เปอร์เซ็นต์
คนขายประกันย่านบ้านผม  ขายทั้งประกัน 
ขายปุ๋ย อุปกรณ์การเกษตร  ขายรถ

เนื่องจาก  ขายประกันอย่างเดียว  ไม่พอกิน  เเละมีการขายหวยเถื่อน  เเละ
ขายตัวอีก ( ขายอย่างดี ).....  ให้ท่าเป็นเมียน้อย   
เมียเก็บ   กามรายเดือน   เเก่ระดับ 8   /  9  /  10   ก็มีนะครับ
มาเเอบเเฝง  สวยงามมากๆ    ก็มีครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:22:39 PM โดย figs » บันทึกการเข้า
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:42:10 AM »

555 มาช่วยยืนยัน มีจริงครับ สาวขายประกันแบบที่ว่า ผมก้เคยซื้อ ไม่ได้ซื้อประกันนะครับ ซื้อเธอเลยแหละ .... แหย่ไปแหย่มา ชวนกินข้าว มันก็รู้แล้วแหละว่าเรากะเอา มันบอกเลย ไม่ต้องไปกินข้าวให้มันเปลืองหรอก พี่ จะเอาหนูก็ว่ามาเหอะ ... ตกลงกันเสร็จก็ไปเลยครับ ...

vagrant
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:05:28 AM »

เรื่องนี้ มี 2 ข้อ

1. พนังงานราชการ คนนั้น มัน เสือก อะไร นิสัยแย่
2. คนขายประกัน ดูถูกลูกค้า กลับไปฝึกอบรมมาใหม่

แค่ตัวบุคลลแต่ละคนนะ  ไม่ต้องเหมารวม ระบบข้าราชการ  ว่ากันเกินไป
ผมก็ไม่ได้เป็นข้าราขการ หรือเกี่ยวกับราชการ
แต่คนอื่นในระบบที่ดีก็มีครับ

Grin Grin Grin Grin
super
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 09:01:20 PM »

อ่านแล้วจิตตก ผมว่าต้องไปอบรมเรื่องมารยาทน่ะ
Harajuku
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:32:14 PM »

คุณ จขกท ไม่จำเป็นต้องclear ไห้คนขายประกันเข้าใจเลย

พอรู้แค่เปลือกนอกเพื่อนคุณก็เดินหนี ไม่จำเป็นต้องไปไส่ใจเลยครับ

โชคดีของเพื่อนคุณอีกผมว่านะ
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 12:23:29 AM »

คุณ จขกท ไม่จำเป็นต้องclear ไห้คนขายประกันเข้าใจเลย

พอรู้แค่เปลือกนอกเพื่อนคุณก็เดินหนี ไม่จำเป็นต้องไปไส่ใจเลยครับ

โชคดีของเพื่อนคุณอีกผมว่านะ

คนขายประกัน ผมก็รู้จัก 
เป็นคนใน  เมืองครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์