พฤษภาคม 29, 2024, 07:36:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญชวน วิเคราะห์หนังของ ค่าย ideapocket  (อ่าน 5797 ครั้ง)
terdsak
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:24:42 AM »

jessica

kasumi   kaho

minori  hatsune

ผมชอบค่าย   ideapocket  นี้  เป็นพิเศษครับ

http://www.ideapocket.com/top.html

ลองลงมา เป็น ค่าย kawaii
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ  ชอบเหมือนผมบ้างหรือเปล่า

สามารถเเสดงความคิดเห็นได้ 

โดยส่วนตัวผม  ผมต้องติ ค่ายนี้เป็นพิเศษ
ผมไม่เข้าใจจริง  ว่าทำไม  ผู้กำกับหนังค่ายนี้
ไม่ให้สาวๆ  ในค่าย เล่นบทเลสเปี้ยนกันเลย  หรือว่าสาวๆ  ไม่กล้าที่เเสดง
หรือว่า คนสร้างไม่กล้วลงทุน
สิ่งนี้  เป็นข้อเสียของค่ายนี้  มากที่สุด

ในอนาคต   
ผมยังอยากเห็นค่ายนี้  นำสาว     minori  jessica  kaho  หรือ ท่านอื่นๆ  ในค่ายนี้
เล่นบทบาทเลสเปี้ยน

เคยคิด   อยากจะให้   ค่ายนี้  จัด 1 ปี 2-3 เรื่อง
นำเอานางเอก  สัก 1/6  หรือ 1 โหล
มาเล่นเซ็กซ์หมู่  ใน  เรือสำราญรัก 

โดนโจรสลัดปล้นเซ็กส์   หรือไม่ก็    มีเเต่สาวๆ บนเรือสำราญ 

เพิ่มเติม  ต้องมีหลายหลาก
ผมว่าค่ายนี้  น่าจะเล่น  บทบาท  กลับตรงข้ามค่าย  shark

สามี  กับ เมีย  อยู่ในครอบครัวมีความสุข
สามีไม่ค่อยเป็นงาน  เเต่เเม่บ้านเป็นงานสุดๆ
ฉากเเรก  มา  เมียก็  อมให้สามี  เเต่  สามีไม่ล่อ

บังเอิญมีหญิงสาว  เงี่ยน  ไม่รู้มาจากที่ใด
ประตูบ้านไม่ได้ล็อก  เห็นคนในบ้านล่อกัน
   เห็นสามีชาวบ้าน  ตรงสเปค

อีก วัน  ก็เข้าไปในบ้านเค้า   ล่อสามีเค้า
พฤติกรรม  สามีไม่ค่อยเป็นงานบ้านด้วย

พ่อบ้านออกจากบ้าน ก็หันมา เล่นเลสเปี้ยน  กับ  เมียเค้า
มิหนำซ้ำ  พาชายเเปลกหน้า  มาเล่นเมียชาวบ้านเเละ ตัวเองก็ เล่นร่วมด้วย
ทำนองนี้  น่าจะมีผู้กำกับ  มาลงทุนสร้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 10:19:18 AM โดย figs » บันทึกการเข้า
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:55:04 AM »

เขาเรียก brand  เเต่ละ  brand  มึกลุ่มลูกค้ามีจุดขาย  เเต่ผมลืมเเล้วว่าจุดขาย iptd  คืออะไร

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:10:51 PM »

เอกลักษณ์ อีกอย่างหนึ่งของค่ายนี้ จะคล้ายๆ กับค่าย  premium  คือ ความเรียบหรู ดูมีระดับ  เมื่อเทียบกับค่ายอืนๆ

ส่วนเลสเบี้ยนมี อยู่บ้างแต่ปะปลาย  ล่าสุดที่เหงก็เรื่องเนี่ย  มีอยู่ฉากหนึ่ง  minori  กะ  kaho

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 04:13:09 PM โดย >> CrUsADeR << » บันทึกการเข้า

terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:14:02 PM »

เลสเบี้ยนมี อยู่บ้างแต่ปะปลาย  ล่าสุดที่เหงก็เรื่องเนี่ย  มีอยู่ฉากหนึ่ง  minori  กะ  kaho

คุณ  CrUsADeR
ลองเข้าไปดู  จริงๆ  จัง
ผมไม่เห็นเค้าเลียจีกันครับ

ในฉากผมดูหลายรอบเเล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 05:12:45 PM โดย figs » บันทึกการเข้า
oh_my_goddess
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:39:18 PM »

ค่ายนี้สาวๆ น่ารักดี
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:14:05 PM »

เลสเบี้ยนมี อยู่บ้างแต่ปะปลาย  ล่าสุดที่เหงก็เรื่องเนี่ย  มีอยู่ฉากหนึ่ง  minori  กะ  kaho

คุณ  CrUsADeR
ลองเข้าไปดู  จริงๆ  จัง
ผมไม่เห็นเค้าเลียกันครับ

ในฉากผมดูหลายรอบเเล้วครับ

ยังงั้นคุณคงต้องนิยาม  คำว่า เลสเบี้ยน ของคุณออกมาให้ทราบก่อนแล้วแหละคับ  เพราะ เลสเบี้ยนมันหมายภึงรสนิยม รักร่วมเพศระหว่างหญิงกับหญิง  ไม่จำเปงจะต้องเลียกันเสมอไป ขอแค่ต่างฝ่ายต่างพอใจในการร่วมรักกัน

อีกอย่างเอวีมันก็เปงการแสดง จะให้มันได้ตามใจเราทุกอย่าง ก็คงไม่ได้ เพราะ เราเปงผู้บริโภค ไม่ใช่ผู้กำกับ  ผู้กำกับสั่งอารายก็ต้องทำตามนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 05:29:55 PM โดย >> CrUsADeR << » บันทึกการเข้า

KeneMoko
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:17:49 PM »

ผมว่าค่าย Idea Pocket กับ Premium

เค้าจะเน้นดารามือาชีพ แอคติ้งสูง และสีสันของหนังดูฉูดฉาดเร่าร้อน

สังเกตว่าจะใช้คอสตูมที่ดูหรูหรา ไฮโซ

พวกเครื่องประกอบฉากก็เนี้ยบ ทุกชิ้นดูมีราคา พวกผ้าม่านขลิบทองก็เห็นอยู่บ่อย ๆ

ส่วนเรื่องเลสเบี้ยนไม่มีเยอะนั้น ... ผมว่า จขกท.คิดไปเองรึเปล่าครับ

ที่เค้าไม่มีหนังเลสเบี้ยนออกมา เลยพาลไปว่าค่ายเค้าไม่สนใจทำ

ถ้าค่ายนี้เค้าไม่เน้นแนวนี้  หรือดาราของเค้าไม่เหมาะกับแนวนี้

เค้าก็คงไม่เลือกจะทำอ่ะนะ

เวลาดาราสาวเค้ามาเข้าฉากกับดาราชาย ผมรู้สึกว่าเค้ายิง Passion ใส่กันได้น่าดูเหลือเกิน

ดูเหมือนดาราเค้าเป็นคนรักกันจริง ๆ ดูมีอิโรติคมากกว่าจะเอามันส์เฉย ๆ

ส่วนตัวผมชอบให้ค่ายนี้เน้นแนวนี้ไปเรื่อย ๆ อะไรที่ทำแล้วไม่เหมาะก็อย่าทำเลย

อย่างเช่น ..

ผมชอบดูแนว Amatuer มาก ๆ

แต่ผมจะไม่คาดหวังให้ Idea Pocket ทำหนังแนวนี้ออกมาหรอกครับ

ผมจะไปเฝ้ารอค่ายที่เค้าถนัด ๆ ทำออกมาดีกว่า ( Prestige , Super Shiryuto )

Mayu Okamoto    NNPJ-318
ja_oui
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 05:47:18 PM »

มันก็เหมือนกับการที่ค่ายเพลง R-สยามไปทำเพลงเเบบบอดี้เเสลมเเหละครับ ซึ่งมันทำไม่ได้ครับ
เพลงหรือดนตรียังมีหลายเเนว AV ก็เช่นกันครับ ค่าย madonna ยังมีเเต่เเนวเจ๊เลยครับ
หวังว่าคงพอจะเข้าใจผมนะครับ
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 06:37:51 PM »

รับทราบความคิดเห็นทุกท่าน  เเละ  อ่านข้อความโพสต์ทุกท่าน

เลสเปี้ยนไม่จำเป็นต้องเลียอิ๋มกัน

สามารถที่จะตีฉิ่งฉาบ จูบกัน

ปล. เเต่ทัศนคติของผม มุ่งเน้น เลสเปี้ยนเลียกันสุดๆ  ครับ

ขอขอบคุณ ทุกท่านครับ 
✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor

I ❤ Noa Kasumi

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 06:44:37 PM »

จะวิเคราะห์ยังไงดีหว่า ผมก็ไม่ค่อยจะรู้อะไรมากมาย

แต่ก็คิดว่า แต่ล่ะค่ายก็คงมีแนวทางแล้วก็เป้าหมายกลุ่มลูกค้าแตกต่างกันไป

ผมว่ามันหลากหลายดีครับ กับการที่เราได้ดูนักแสดงคนนึงแสดงหลายๆบทบาทให้ได้

ดูแล้วมันไม่จำเจดี ส่วนตัวผมเลือกดูหนังจากนักแสดง+ความชอบ ไม่ได้เน้นไปที่ค่ายใดค่ายหนึ่ง

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
หน้า: [1] 2 พิมพ์