มิถุนายน 13, 2024, 07:55:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้แล้วทำไม ชินจิ คาวากะ ทำไมฟอร์มถึงดีมาก จน แมนยู ได้ซื้อไป  (อ่าน 9225 ครั้ง)
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:38:48 AM »

ถึงคุณ figs และทุกๆคนที่รู้จักคุณ figs นะครับ

.....เอ่อ คือจริงๆผมเองก็ดูมาหลายกระทู้แล้ว กับเหตุการณ์ดราม่าที่เกิดขึ้นในบอร์ดเรา ทั้งทีเริ่มจากคุณ figs เอง

และที่เริ่มจากคนอื่นเอาคุณ figs มาเป็นประเด็น ส่วนมากผมจะอ่านมากกว่าถ้าเจอกระทู้ทำนองนี้

แต่ครั้งนี้ขอผมออกความเห็นซักหน่อย .........

จริงอยู่ว่าในหลายๆครั้งคุณ f อาจจะมีความเห็นที่ผิดแปลกไปจากชาวบ้านเขาสักหน่อย

อาจจะมีเลอะเทอะไปบ้างในหลายๆครั้ง แต่ก็ไม่กับถึงร้ายแรงอะไรมากมาย และไม่ได้ออกมาด่ากราดใคร

และบางครั้งตัวคุณ f เองก็ขอโทษและยอมรับในความเห็นที่รุนแรงไปบ้างของตัวเอง

อีกอย่างคือผมเองก็ยังไม่เคยเห็นคุณ f จะออกมาโต้ตอบอย่างเกรี้ยวกราดกับทุกความเห็นที่ติติงเขา

ที่ผมกล่าวมาข้างบนไม่ได้หมายความว่าผมเข้าข้างคุณ f เพียงแต่แค่อยากจะให้ทุกๆคนเข้าใจเค้ามากกว่าครับ

เข้าใจว่าเค้าเป็นแบบนี้ เป็นเรื่องปกติของเค้า เราอ่านแล้วก็คิดซะว่าเป็นอีกหนึ่งความเห็นของคนๆหนึ่งก็พอครับ

อย่าเก็บมาใส่ใจมาก ติติงเค้าได้หากข้อมูลผิดเพี้ยน แต่ด้วยเหตุผลนะครับ อย่าด้วยอารมณ์และอคติ

ที่ว่ามาก็มีแค่นี้แหละครับ ผมเพียงแค่ไม่อยากจะเห็นการทะเลาะเบาะแว้ง หรือการตอบโต้กันอย่างรุนแรงในบอร์ดนี้ครับ

ที่นี่ก็เหมือนบ้านหลังใหญ่ที่มีคนอยู่เยอะ ก็ต้องมีบ้างที่อาจจะมีเรื่องผิดใจกันเกิดขึ้นในบ้าน ขอเพียงแค่คนในบ้านมองข้าม

บางเรื่องไปบ้างหากมันเป็นเรื่องเล็กน้อย เข้าใจและยอมรับกับสิ่งๆนั้น...... บ้านหลังนี้คงไม่มีใครอยาก......

.......ออกไปไหนหรอกครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2012, 04:33:24 PM โดย daywalker » บันทึกการเข้า
magician9999
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:34:52 PM »

ถึงคุณ  figs  จะพูดไม่ตรงประเด่นสักเท่าไร  แต่ก็เป็นคนที่มีความคิดที่แปลกใหม่ดีครับ

terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:59:26 PM »

ถึงคุณ figs และทุกๆคนที่รู้จักคุณ figs นะครับ

.....เอ่อ คือจริงๆผมเองก็ดูมาหลายกระทู้แล้ว กับเหตุการณ์ดราม่าที่เกิดขึ้นในบอร์ดเรา ทั้งทีเริ่มจากคุณ figs เอง

และที่เริ่มจากคนอื่นเอาคุณ figs มาเป็นประเด็น ส่วนมากผมจะอ่านมากกว่าถ้าเจอกระทู้ทำนองนี้

แต่ครั้งนี้ขอผมออกความเห็นซักหน่อย ..... จริงอยู่ว่าในหลายๆครั้งคุณ f อาจจะมีความเห็นที่ผิดแปลกไปจากชาวบ้านเขา

สักหน่อย อาจจะมีเลอะเทอะไปบ้างในหลายๆครั้ง แต่ก็ไม่กับถึงร้ายแรงอะไรมากมาย และไม่ได้ออกมาด่ากราดใคร

และบางครั้งตัวคุณ f เองก็ขอโทษและยอมรับในความเห็นที่รุนแรงไปบ้างของตัวเอง

อีกอย่างคือผมเองก็ยังไม่เคยเห็นคุณ f จะออกมาโต้ตอบอย่างเกรี้ยวกราดกับทุกความเห็นที่ติติงเขา

ที่ผมกล่าวมาข้างบนไม่ได้หมายความว่าผมเข้าข้างคุณ f เพียงแต่แค่อยากจะให้ทุกๆคนเข้าใจเค้ามากกว่าครับ

เข้าใจว่าเค้าเป็นแบบนี้ เป็นเรื่องปกติของเค้า เราอ่านแล้วก็คิดซะว่าเป็นอีกหนึ่งความเห็นของคนๆหนึ่งก็พอครับ

อย่าเก็บมาใส่ใจมาก ติติงเค้าได้หากข้อมูลผิดเพี้ยน แต่ด้วยเหตุผลนะครับ อย่าด้วยอารมณ์และอคติ

ที่ว่ามาก็มีแค่นี้แหละครับ ผมเพียงแค่ไม่อยากจะเห็นการทะเลาะเบาะแว้ง หรือการตอบโต้กันอย่างรุนแรงในบอร์ดนี้ครับ

ที่นี่ก็เหมือนบ้านหลังใหญ่ที่มีคนอยู่เยอะ ก็ต้องมีบ้างที่อาจจะมีเรื่องผิดใจกันเกิดขึ้นในบ้าน ขอเพียงแค่คนในบ้านมองข้าม

บางเรื่องไปบ้างหากมันเป็นเรื่องเล็กน้อย เข้าใจและยอมรับกับสิ่งๆนั้น...... บ้านหลังนี้คงไม่มีใครอยาก......

.......ออกไปไหนหรอกครับ 

คุณพิมพ์มา  ผมอ่าน  ทุกบรรทัด เเล้วครับ
ขอบคุณครับ  จะติชม หรือ  ติ   ผมยินดีรับความคิดเห็นครับ

เเม้ทัศนคติไม่ตรงกัน เราก็ คือเพื่อนครับ
ไม่ได้ไป  โกรธ เพื่อนๆ ในเว๊ปครับ

รักหนังเอวีเหมือนกัน

ขอบพระคุณหลายๆ  ครับ
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 03:15:28 PM »

เรื่องการซื้อตัว  นักเตะมาจากลีกประเทศอื่นๆ  ที่ไม่ใช่ ลีกอังกฤษ
การปรับสภาพ  ในการใช้ชีวิตการเป็นอยู่เเละ สไตล์การเล่น  ปรับอย่างมากๆ

จริงอยู่นักเตะท่านนี้ เล่นในลีกเยอรมันเด่น
มาเเมนยู 

ช่วงนี้ต้องปรับสภาพอย่างใหญ่

เยอร์มันมีการพักหนีหนาว ผิดกับอังกฤษ 
ตะบันเล่นต่อเนื่องสัปดาห์นึงเล่นถึง 3 นัดก็มี  ช่วงปีใหม่

สื่อมวลชนในอังกฤษจะกร้าวก่ายชีวิตส่วนตัวนักเตะในสนามเเละนอกสนาม
การหักภาษีของประเทศอังกฤษ  หักเเพงมากๆ 
ลองถามคนไทยไปทำงานในอังกฤษดู จะรู้  ว่าหักมากๆ
หรือสอบถามสถานทูตอังกฤษประจำในไทย

เเต่ผมได้อ่านว่า นักเตะโดนหักภาษี ถึง 35 เปอร์เซ็นต์

ข้อมูลที่ผมพิมพ์  ผมเคยเข้าไปอ่านในกระทู้ เว๊ปกีฬาดังเกี่ยวบอลพรีเมียร์ลีก 

4 สาเหตุ  ที่ นักเตะนอก  สหราชอาณาจักร  ไม่อยากมาเล่นใน  ลีกอังกฤษ    ได้เเก่

1. ภาษีเก็บ 35 เปอร์เซ็นต์ของรายได้  เเพงมากๆ
2. สื่อมวลชน  กร้าวก่ายชีวิตส่วนตัวนักเตะในสนามเเละนอกสนาม  สเเวน อิริคสัน ก็โดนมาเเล้ว
3. ไม่มีช่วงพักหนีหนาว  มีคิวเตะมากมาย
4. เเข่งตั้ง 38 นัด  ( ลีกอิตาลีเเข่งน้อยกว่า )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2012, 03:22:10 PM โดย figs » บันทึกการเข้า
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 01:58:39 PM »

อย่าไปคุย กับ ยูสเซอร์ ท่านนี้เลยคับ

เค้าไม่เคยคุยกับใครรู้เลยเลย  คุยกับคนในเวปมีปัญหาตลอด

ไปกระทู้ไหน กระทู้นั้นโดนย้ายตลอด เพราะ เริ่มจะเลอะเทอะ คุยมั่วเปลี่ยนประเด็นชวนลำคาญไปเรื่อย

เค้าไม่แปลกใจตัวเองบางเลยรึไง ว่าคุยกับใครกเข้ากับเค้าไม่ได้ เฮ้อออ  ผมละเอือมมมม 

เห็นด้วยครับ เขายึดติดกับการตอบที่เขาตัวเองเป็นที่ตั้ง ราวกับว่าตัวเองเป็นศุนย์รวมจักรวาล
อ่านแล้วเพลีย จนหลังๆ ผมเห็นตัวหนังสือแดงๆ เห็นชื่อ ผมข้ามไปเลยครับไม่อ่าน
น่าจะมีปัญหาทางจิต

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์