มิถุนายน 12, 2024, 12:07:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆใส่นาฬิกา รุ่นอะไีรยี่ห้ออะไีร ราคาเท่าไีีร (: แชร์หน่อย  (อ่าน 10216 ครั้ง)
kop58
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:49:52 AM »

พอดีหาซื้อนาฬิกา อยู่อะ ครับ
หลั่ง อสุจิ
....ฝันให้ไกล ไปให้ถึง....
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

จะเอาอะไรกับผู้ชายลัลล๊า....

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:08:45 AM »

ผลไม้อะไรห่อไข่ได้......

Unknown Artist
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 01:52:35 PM »

เอ่อ... ผมงง 

ตอบ จขกท นะครับ ของผมเคยใส่แบบไม่มียี่ห้อ (คือจริงๆ มันก็มีแหละ แต่เป็นยี่ห้ออะไรไม่รู้ กากๆ ประมาณของก็อปโหลๆ)

ราคาตอนซื้อมานี่ 180 บาท แต่ใช้ได้แป็บเดียวไม่ถึงเดือน นาฬิกาเริ่มเดินเป๋ ไม่ตรงเวลา หนักเข้าก็หยุดเดินไปดื้อๆ

สรุปคือถ่านหมดครับ ต้องไปหามาเปลี่ยนใหม่ ผมรำคาญเลยเลิกใส่ไปเลย ถ่านเถิ่นอะไรก็ไม่เปลี่ยน ใช้ดูจากหน้าจอมือถือเอา

แนะนำว่าถ้าจะซื้อ ให้ซื้อของดีมียี่ห้อไปเลยดีกว่าครับ ยอมจ่ายแพงหน่อย แต่ซื้อครั้งเดียวคุ้ม ดีกว่ามาเสียน้อยเสียยากอย่างผม

ส่วนจะซื้อยี่ห้ออะไรนั้นก็แล้วแต่ความชอบครับ  Smiley
Meruto
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 03:31:48 PM »

ผมใส่ Casio อะ สายเหล็ก ไม่ทราบรุ่นและราคา มีคนซื้อให้ เพราะปกติไม่ค่อยใส่ใจกับเรื่องนาฬิกาเท่าไหร่ แค่เดินเป็นวงกลมก็พอใจแล้ว ฮ่าๆ ใช้มาหลายปีแล้วก็ยังเดินตรงดีครับ
sub1987
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 04:09:05 PM »

Seiko ไม่ทราบรุ่น อิอิ เรือนสีดำ ซื้อมาสี่พันกว่า เมื่อ 3 ปีที่แล้ว
หลั่ง อสุจิ
....ฝันให้ไกล ไปให้ถึง....
AV Donator (VIP)

จะเอาอะไรกับผู้ชายลัลล๊า....

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 04:26:33 PM »

เอ่อ... ผมงง 

ไม่ต้องงงหรอกก๊าบ....

ผลไม้ที่ห่อไข่ได้ คือ แอปเปิ้ล อะ....ไม่มีนาฬิกาแต่ดูผ่านมือถืออะ(จิงๆมันมุขเก่ามั่กๆนะ หากท่านรู้จัก กกน. แอปเปิ้ลนะ..)

pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 05:28:25 PM »

ส่วนตัวผมชอบใส่นาฬิกาแนวลุยๆ ผมใช้ panerai รุ่น Black Seal ครับ Grin
StrayGreen
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

จัดไป

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 05:28:45 PM »

ผมใส่ Rolex  Grin
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 05:41:27 PM »

อันสุดรักของผม longines รุ่นประมาณนี้ไม่ใช่ก็ใกล้เคียงครับ ซื้อประมาณปี 2004 ใช้น้อยตามโอกาสครับ

ส่วนที่ใส่ทุกวันเป็น TAG ตัวนี้ครับซื้อปีเดียวกัน

หลังจากนั้นก็ไม่ซื้ออีกเลยครับ ผมใส่มาจะ 9 ปีแล้ว ถือว่าคุ้มครับ กะจะใส่สลับกันไปจนอายุ 40 เลย

แม้ราคาจะค่อนข้างสูงแต่ ถ้าเราใช้มันนานๆ ก็คุ้มค่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 05:54:29 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
gazebosky
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 07:38:45 PM »

Tissot PRC200 หมื่นกว่าๆ สักวันเราจะโตเป็น Omega Grin
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์