พฤษภาคม 23, 2024, 06:29:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดแต่งงานตอนอายุเท่าไรคับ? หรือคนที่แต่งแล้วแต่งตอนอายุเท่าไร สินสอดเท่าไร?  (อ่าน 7931 ครั้ง)
Henry_lar
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 07:20:11 PM »

ไปเจอกระทู้เกี่ยวกับสินสอด มีคนเอามาโพสต์ในเว็บsoccer

ผู้หญิงสมัยนี้เรียกสินสอดกันเท่าไร ส่วนใหญ่หลายสิบล้านกันมั๊ย และว่าด้วยเรื่องความรู้สึกสับสนในตอนนี้

http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F12346481/F12346481.html

สินสอดล้านนึงมันเยอะตรงไหน
http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F12327035/F12327035.html

......................................................................

ส่วนตัวผมคิดจะแต่งตอนอายุ 30+ นะ
แต่ผมลองคุณกับเพื่อนสาวหลายคน เขาบอกว่าสมัยนี้แต่งเมียไม่ต่ำกว่าล้านแล้ว จิงดิ!??

อารมณ์เปลี่ยวเสียวทุกที ต้องใช้avดับความหื่น
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 07:28:42 PM »

ตอนแรก คิดว่า ผมอยากที่จะมีแฟนใจจะขาด เหมือนว่า ไม่มีเขา ฉันจะตาย แต่ตอนนี้ ผมคิดว่า มันก็เป็นความนึกคิดของผู้ชายไร้สติคนนึงที่พูดบ้า ๆ ไม่คิดไปเท่านั้นแหละ จนคนที่ผมคบเขา (เป็นเพื่อน) เริ่มหายไปทีละคน

ผมผิดเองแหละครับ ที่ไปบอกชอบเขา ผมไม่ได้หักห้ามใจเอาไว้ครับ ผมนั่นแหละ มีปมอยู่ ผมเป็นคนไม่ดีครับ คงไม่มีใคร เข้าใจความรู้สึกของผมเองได้หรอก (เพียงแค่อยากคบกันเป็นเพื่อนแค่นี้) เขาขีดจำกัดแค่เป็นเพื่อน มันช่างทรมานใจเหลือหลาย
sub1987
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 07:53:12 PM »

คิดว่าจะไม่แต่งงานครับ  :Smiley ไม่อยากมีเมียด้วย แบบว่าหวงชีวิตส่วนตัว ไม่อยากมีภาระด้วย ยกเว้นจะเจอคนที่ใช่ที่สุดๆจริงๆ
tommo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:22:52 PM »

ผมนะคิดอยากจะแต่งอยู่นะ แต่ทางบ้านแฟนเรียกห้าแสน    ผมถามแฟนช่วยกันเก็บป่าว แฟนบอกไม่ แล้วผม
ถามว่าถ้าให้ห้าแสน แล้ววันแต่งคืนอะป่าว คืนสองสามแสนก็ยังดี ได้เป็นเงินเอาไว้ตั้งตัว แฟนผมบอกว่า แม่บอกว่าไม่คืน จบ
ผมแม่งคิดในใจแม่งไม่แต่งก็ไม่ตายว่ะ สัส รอต่อไป 
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 11:42:47 AM »

อีกนานครับ 23  ผมอยากใช้ชีวิตวัยรุ่นให้คุ้มครับ แต่ก่อนอื่นหางานก่อนนะ ฮ่าๆๆ
Nightwish99
ปลิงควาย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 02:02:13 PM »

แต่งตอน22ครับ สินสอด1ล้านครับ ผมหาเองนะครับเพราะตอนนั้นเรียนอยู่เมืองนอกด้วยเรียกว่าทำงานพิเศษหาเงินแทบตายหองตายห่านกันเลยทีเดียว เวลาผ่านมา16ปีผมบอกได้คำเดียวว่าตอนนั้นแม่มไม่น่าหาเรื่องเลยกรู ผู้หญิงที่ตอนนั้นรักมากจนแหกตูดเธอดมยังว่าหอมทุกวันนี้แม่มเข้ากันไม่ได้ซักเรื่อง อยู่เป็นโสดสบายกว่ากันเยอะครับ อย่าแต่งเลย เตือนด้วยความหวังดีครับ
wewy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:59:06 PM »

ผมแต่งแล้วครับ แต่งตอน 26 วันที่ 9 เดือน 9 ปี 09 ครับ ไม่มีสินสอดครับ เพราะว่าพ่อเค้าแค่ขอให้ผมเลี้ยงดูลูกสาวเค้าได้ก็พอครับ แกจะได้สบายใจ

คำแนะนำนะครับ คนที่อยากแต่งเพราะเหงา ผมแนะนำว่าอย่าครับ เพราะพอคุณแต่ง คุณจะเบื่อแฟนคุณง่ายมากๆเลย ยิ่งคบกันแป๊บๆแล้วแต่งเนี่ย นิสัยที่ไม่ดีที่ไม่เคยให้เห็นมันจะมาเรื่อยๆครับ

ถ้าอยากแต่งจริง ดูกันยาวๆก่อนครับ ผมว่าการอยู่ก่อนแต่งไม่ผิดนะ ถ้าจะอยู่เพื่อเรียนรู้กัน ถ้ารับไม่ได้ก็จากกันด้วยดีครับ ดีกว่าแต่งแล้วอยากเลิกทีหลัง เพราะเวลาหย่าคุณก็ต้องมาเจอกันที่เขตอยู่ดี

อิสระนั้นหอมหวานครับ อย่ารีบทิ้งมันไป

ปล ถ้าอยากลองมีเซ็กซ์กะ ญ หลายๆแบบ หลายๆรสชาติ ก็ให้ใช้ชีวิตโสดไปก่อนครับ เพราะถ้าแต่ง คุณจะขยับไม่ได้เลย
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 06:06:48 PM »

ยังไม่เคยคิดเหะ คือผมยังเด็กน้อยอยู่ 5 5 5
koykok
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 06:19:09 PM »

ลองมองรอบๆๆตัวเราเลยครับ คนที่แต่งงานแล้ว
เค้าจะมีความมั่นคงในชีวิตนะผมว่า เหมือนมัน
เป็นสิ่งที่เติมเต็ม
pimies
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:36:14 AM »

ของผมทางผู้หญิงเค้าขอ อายุละ 1 แสนครับ+ทองอายุละ 2 บาท เค้าแต่งกับผมตอน 26 ก็เท่ากับเงิน2ล้าน6แสนบาท+ทอง52บาทครับ แต่สุดท้ายทางเค้าก็คืนให้เรา แต่เข้าธนาคารเป็นชื่อลูกสาวเค้าหมดเลยนะครับ 555+
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์