พฤษภาคม 09, 2024, 05:50:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งซื้อ sextoy จากต่างประเทศอะครับ จะโดนอะไรบ้าง ครับ  (อ่าน 14113 ครั้ง)
Soprano01
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 06:26:10 PM »

พอรหัสที่มันส่งมาไป track ดูในเวบ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx?lang=en

คล้ายๆว่าผลจะโดนแล้วนะเนี่ย  Cry  Cry

SEIZED by customs
แปลว่า ถูกยึดโดยศุลกากร 

เศร้าใจ เห็นว่ามันถูก ส่งมาจากฮ่องกง  ค่าส่งฟรี  Tongue หัวล่างคิดไวกว่าหัวบน กดสั่งซื้อไป  Tongue  Tongue

อยากถามว่า ผมจะโดนอะไรบ้างครับเนี่ย  Cry

ใครมีวิธีแก้ไขปัญหานี้บ้างครับ ขอคำแนะนำด้วย

ดีนะที่ขึ้นว่า อวัยวะเทียม ถ้าขึ้นว่าอวัยวะเพศเทียม มีหวัง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 12:24:56 AM โดย Soprano01 » บันทึกการเข้า
haggar123
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:00:46 PM »

พวก sex toy บ้านเรามันผิดกฎหมาย สั่งเข้ามาแบบไม่มีเส้นส่วนใหญ่จะไม่รอดโดนยึดหมดอ่ะครับ จะมีอะไรถึงตัวท่านมั้ยผมว่าคงไม่มี ส่วนเรื่องเงินคงต้องทำใจครับ

ปล.จริงๆเรื่อง sextoy ผมอยากให้มีการผลักดันทำให้มันถูกกฎหมายในไทยจัง แต่บ้านเรามือถือสากปากถือศีลเยอะ เอะอะ อะไรก็เมืองพุทธๆ แต่กลับมีซ่อง ศีลห้าก็มีข้อห้ามกินเหล้าแต่ดันมีเหล้าขาย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 07:05:29 PM โดย haggar123 » บันทึกการเข้า
Soprano01
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:07:38 PM »

เสียดายที่ผมไม่ได้อ่านข่าวอันนี้ก่อนครับ

http://www.customs-ccs.com/index.php?option=com_content&view=article&id=287&Itemid=28&lang=th

ไม่งั้นคงยั้งคิดไว้ทัน พึ่งมาอ่านเอาตอนนี้  Embarrassed

แต่ยังไงก็ทำใจไว้ตั้งแต่สั่งแล้วว่า ผมต้องเจอปัญหาอีกเยอะ ใจนึงก็ว่ายอมรับว่าร้านมันส่งให้จริงแฮะ มาถึงที่ไทยได้โดยไม่เสีย shipping นี่ก็เหลือเชื่อแล้ว

แต่ติดมาโดนแค่ด่านนี้เอง Undecided
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 08:45:54 PM »

ประเทศไทยเชี่ยๆ ทีปลัดคิกดันไม่ถือว่าเป็น sextoy

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
euro2012
เหลือบไร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:56:11 PM »

ผมว่าต้องรู้จัก  กับ  จนท. กงศุลกากร  บิ๊กๆ 

beatmax
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 08:01:09 AM »

^
^
^

เดี๋ยวมันก็แอบเอามาแบ่งขายกันได้เงินกันอย่างลับๆ แล้วเอาไปใช้กันเองแบบไม่รู้วิธี ระวังช็อคตายคามือนะนั่นน่ะ
SAW KEE
AV Distinctive (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:00:20 PM »

มันก็มีขายลับๆนะครับ แถวชายแดนมีเยอะครับ ราคาก็ไม่แพงมาก
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 10:02:23 AM »

เยาวราช คลองถม บ้านหม้อ มีขายเยอะแยะ จะเอาอะไร

ข้ามแม่สายไปท่าขี้เหล้กก็มี
หนองคายข้ามไปท่าเสด็จก็มี

เยอะแยะ

Tom tom
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:30:03 PM »

ผมซื้อ fleshlight จากสิงคโปร์ครับ  มันลงชื่อสินค้าว่า plastic mould (แม่พิมพ์พลาสติก)

ซึ่งก็คุยกับร้านก่อนว่า จะต้องใช้ชื่อว่าอะไร เค้าจะเขียนชื่อสินค้าตามนั้น

ถ้ามันเขียนมา จิมเทียม จูเทียม ก็เรียบร้อยครับ เป็นสินค้าต้องห้ามเลยครับ
kjung
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 12:47:07 PM »

บอกให้เขาเขียนมาเปน toy ไม่ก็ hobby kit คับ แล้วอย่าไปดีคลายราคาเสียภาษีไป ส่วนมากสั่งจากญี่ปุ่นเขาจะไม่เปิดคับ ผมสั่งมายังไม่เคยโดนน้ำหนักเปนกิโล บางทีเราไปเขียนราคาต่ำๆแต่น้ำหนักเยอะเดียวเขาก็แงะออกมาดู ลงเปนของเล่นเหมือนเวลาสั่งฟิกเกอร์ยังไม่เคยเหนมีรอยแงะคับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์