มิถุนายน 08, 2024, 10:27:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมีหลายคนเลยที่ดูเอวีแล้วชอบ girl gen แล้วมีคนชอบวงเกาหลีวงอื่นด้วยมั๊ยนะคะ  (อ่าน 13068 ครั้ง)
เหนื่อยแน่ๆ
แฟนคลับ momoka ภาคตะวันออก
กรรมมาธิการเอวี
*

Best Of You

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:20:12 AM »

snsd หลังจาก Hoot แล้วผมก็ไม่ได้ติดตามเลยครับ เปลี่ยนไปมากจริงๆ
แต่ที่ทิ้งไม่ได้ก็เพราะ แทยอน นี่แหล่ะครับ  Grin

ปล. หลายคนไม่ค่อยชอบผมทรงนี้ของแทๆ แต่สำหรับผมน้องเค้าน่ารัด(ก)มาก 

Bang
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 09:31:42 AM »

SNSD ผมก็ชอบjessica tiffany แต่เพลงก็ฟังเพลงอินทูเดอะนิวเวิล เพลงนี้ชอบที่สุดเพลงอื่นฟังแล้วมันแปลก
KARA ชอบทั้งวงเลย
After shcool ชอบ นานะ จูยอน
Secret  ต้อง hyunsung เต้นเขย่านม แข็งเลย
4minute เพลงทำดีฟังได้หมด
T-ara นี้เฮียวมิน กับ อึนจอง น่ารักอ่ะ
2ne1 วงนี้แนวดี

ถ้าสมมติเกิดเหตุsnsd มาเล่นหนังav สงสัยวงการอินเตอร์เนต คงล่มไปหลายประเทศโหลดกันไม่หยุด เข้าฉากพร้อมกัน9 คน
killpop
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 01:11:16 PM »

แล้ว เมตัล นี่ มีชอบฟังวงไหนกันบ้างครับ
seedz
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

XD อิอิ

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 02:49:59 AM »

ผมไม่ค่อยได้ฟังอ่ะ
จะดูก็ดูแต่ ma bo :Smiley
[][]Love_AV[][]
AV Distinctive (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

Av คือความฝันทีจะทำให้เป็นจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 07:46:21 PM »

ขอเรียงตามึวามชอบส่วนตัว ตอนนี้
- Kara 
- After School
- Brown Eyed Girls
- 4minute
- Tara
- Rainbow
อีกเยอะแต่ส่วนมากชอบเป็ฯบางคน  + เพลง  เอารูปแต่ละวงมาดูกันดีกว่า ฮุๆๆ Kara หลังๆๆ โครตSExy

After School หลังไม่ได้ติดตามละสมาชิกน่าจะเปลี่ยนไปเยอะละ

Brown Eyed Girls ส่วนมากก็ชอบ GAIN กันละนะ ฮุๆๆ

4minute -- ส่วนมากต้อง Hyuna สินะ

Tara ผมชอบน้อง จี-ยอน *-*

จี-ยอนเป็นสก๊อยซะแล้ว -

Rainbow วงนี้ชอบตอนเพลง A ฮุๆๆ แต่ไม่ได้ติดตามละ

พอละคิดไม่ออก ใครมีวงอื่นแจ่มๆๆ เอารูปมาอวดกันหน่อยจ้า
ปล.พักหลังๆ วง Girl Group เกาหลีมักจะ เน้น Sexy สั้นๆๆ เต้นออกแนว ...
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 08:21:20 PM »

สำหรับผมต้อง Hyorin กับ Bora แห่ง Sistar เท่านั้น         

แต่ถ้าในแง่ของดนตรีหรือเพลงแล้วล่ะก็

ผมชอบ Clazziquai Project ครับ
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:29:29 AM »

ทำไม ? ผมถึงชอบหรอ ! ?

มีคนถามกันไหม ! ?

ในใจจริง ๆ ตอนแรกผมไม่รู้จักหรอก ! ? แต่มีเพื่อนผมชอบทำให้ผมไปเสริทดู ผลปรากฎว่าเธอน่ารักมาก เฮ้ย น่ารีกจริงอะไรจริง เกิดมายังไม่เห็นนางฟ้าทั้ง 9 มาเลยนะนี่ โอ้ สุดยอด มันเป็นสิ่งที่พิเศษที่สุดที่เราได้อยู่ร่วมกัน อาจจะเป็นเพราะว่า โชคชะตาฟ้าลิขิตทำให้ผมกับ Girl Generation ได้มาเจอกันหรือยังไง เธอช่าง Sexy มีสไตล์เป็นของตนเอง ช่วงเดือนมีนาคม อยากจะไปงานที่จะจัดขึ้นอีก แต่ไม่รู้เพื่อนผมจะให้ไปไหมนี่สิ ! ? ต้องดูกันครับ !!!!
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:59:06 PM »

ในใจจริง ๆ ตอนแรกผมไม่รู้จักหรอก ! ? แต่มีเพื่อนผมชอบทำให้ผมไปเสริทดู ผลปรากฎว่าเธอน่ารักมาก เฮ้ย น่ารีกจริงอะไรจริง เกิดมายังไม่เห็นนางฟ้าทั้ง 9 มาเลยนะนี่ โอ้ สุดยอด มันเป็นสิ่งที่พิเศษที่สุดที่เราได้อยู่ร่วมกัน อาจจะเป็นเพราะว่า โชคชะตาฟ้าลิขิตทำให้ผมกับ Girl Generation ได้มาเจอกันหรือยังไง เธอช่าง Sexy มีสไตล์เป็นของตนเอง ช่วงเดือนมีนาคม อยากจะไปงานที่จะจัดขึ้นอีก แต่ไม่รู้เพื่อนผมจะให้ไปไหมนี่สิ ! ? ต้องดูกันครับ !!!!

เพื่อนหรือแฟนกันครับ 5555..Grin Grin Grin ไม่มีอะไรครับ มาแซวคุณเสี่ยวจูเล่นน่ะ ขอโทษคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ที่ผมไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไร(พอดีผมไม่ค่อยรู้จักศิลปินเพลงเกาหลีซักเท่าไหร่รู้จักแต่ดารานักแสดงน่ะ)
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 05:04:12 PM »

เพื่อนหรือแฟนกันครับ 5555..Grin Grin Grin ไม่มีอะไรครับ มาแซวคุณเสี่ยวจูเล่นน่ะ ขอโทษคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ที่ผมไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไร(พอดีผมไม่ค่อยรู้จักศิลปินเพลงเกาหลีซักเท่าไหร่รู้จักแต่ดารานักแสดงน่ะ)

555 กำลังจีบครับ
kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:46:33 PM »

ไม่เชิงว่าเป็นวงอ่ะ เป็นเดี่ยวได้มั้ย

ผมชอบ ยุนฮา (Younha) เป็นศิลปินเกาหลี แต่ร้องเพลงทั้งเกาหลีและญี่ปุ่น ที่ชอบ เพราะเธอร้องเพลงญี่ปุ่นนี่แหละ เพราะดีฮะ

ปกติ เพลงเกาหลี ผมเฉยๆ ชอบเพลงญี่ปุ่นมากกว่า

แต่ถ้าศิลปิน ตอนนี้ ก้อนี่แหละ คนนี้ ชอบสุด แต่งเพลงเอง เล่นเปียโนด้วย ร้องด้วย เต้นด้วย เก่งครบเครื่อง น่ารักอีกตะหากครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์