มิถุนายน 16, 2024, 07:35:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าผมรู้สึกคนเดียวรึป่าว แต่ทำไมบอร์ดเงียบเหงาจัง  (อ่าน 4495 ครั้ง)
yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:27:08 PM »

ไม่รู้ว่าผมรู้สึกคนเดียวรึป่าว แต่ทำไมบอร์ดเงียบเหงาจัง ไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อนเลย

คนน้อยลงรึป่าวครับ หรือว่าคนเยอะเหมือนเดิม แต่ไม่ค่อยโพส ไม่ค่อยได้เล่นกันแล้ว

KeneMoko
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:32:32 PM »

ผมว่าตั้งแต่วิกฤติเว็บฝากไฟล์

ก็ไม่มีอะไรจะพูดกันมากนัก  พูดมาก็ไม่รู้จะไปหาดูได้ง่าย ๆ ที่ไหน

เหมือนพูดคนเเดียวอ่ะ  แชร์คนอื่นไม่ได้  เพราะไม่มีที่ให้โหลด

อีกอย่างสังเกตก็มีแต่สมาชิกขาประจำ  หาประเด็นมาคุยจนหมดมุขแล้ว

Mayu Okamoto    NNPJ-318
teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:55:56 PM »

ผมก็ว่าเงียบๆครับ ถึงแม้คนจะเยอะ แต่ไม่ค่อยโพสกัน มันก็เลยไม่คึกคักอ่ะ  Undecided
Bang
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 11:34:17 PM »

เงียบมาก เยอะสุดก็ปี 2009 เท่าที่ผมสังเกต
beatmax
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 01:54:37 AM »

ส่วนมาก ผมจะเข้ามาอ่านอยู่บ่อยๆครับ นานๆทีหากเป็นคำถามที่น่าสนใจก็จะมาตอบหรือมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างน่ะครับ

ติดตามกระทู้ดีๆของหลายๆท่านในนี้ เช่น ของท่านประธ่าน ของคุณPAN บ้าง (คุณpan ตอนนี้หายไปเลย ไม่ได้อัพเดตข่าวสาร คงน่าจะงานยุ่งและมีหน้าที่การงานอยู่ ว่างเมื่อไหร่แวะเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ น้องในนี้ยังระลึกถึงและคิดถึงอยู่เสมอครับ :Smiley)
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 03:11:47 AM »

จริงครับมีแต่คนเข้ามาอ่านแต่ไม่ค่อยเสนอความคิดเห็นกันสักเท่าไหร่ ทั้งๆที่คนเข้าเว็บนี้ต่อวันก็ไม่น้อยเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2013, 03:13:23 AM โดย Kiboom7 » บันทึกการเข้า
หลั่ง อสุจิ
....ฝันให้ไกล ไปให้ถึง....
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

จะเอาอะไรกับผู้ชายลัลล๊า....

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:37:00 PM »

ถั่วต้มนะครับ.....

ชอบอ่านมากกว่าชอบพิมพ์อะ.....

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:52:34 PM »

ผมว่าส่วนหนึ่งคือเวบเปิดมาจะ 4 ปี แล้ว และเป็นเวบปิดไม่ได้ไปโพสลงโษณาที่ไหน คนที่มีใจรักเอวีส่วนใหญ่ก็เป็นสมาชิกกันหมดแล้ว และเรื่องที่เคยคุยๆก็หาประเด็นใหม่ๆยาก เพราะเคยคุยกันไปหมดแล้ว รวมกับสมาชิกหลักๆหลายคนก็ห่างหายกันไปตามกาลเวลา เรื่องราวภาระทางสังคมและหน้าที่การงานที่เพิ่มขึ้น

ผมว่าตอนนี้ถ้าอยากให้บอร์ดคึกคักขึ้น มีความจำเป็นที่เราต้องช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้คนนอกเวบได้รู้จักเวบในทางที่ไม่กระโตกกระตากมาก เช่นสมาชิกท่านไหนเล่นบอร์ดอื่น เวบอื่นด้วยก็โพสแนะนำเพื่อนในเวบนั้นให้รู้จักเวบนี้ ตอนนี้ผมคิดออกแค่นี้ครับ อีกวิธีน่าจะเป็นการทำผ่านทางเฟสบุ๊ด (ซึ่งผมเองยังไม่ถนัดนักเพราะไม่ค่อยได้เล่นเฟส)

ยังไงก็ต้องช่วยๆกันครับ ทุกๆทาง ผมเองก็อยากเห็นบอร์ดกลับมาคึกคักเหมือนช่วงที่คนน้อยกว่านี้ในปี 2009-2010 แต่มีคนคุยกันเยอะ สมาชิกถ้อยทีถ้อยอาศัยต่อกัน คุยกับบ้าง โหลดบ้าง แสดงความเห็นบ้าง ยังไงฝากไว้ด้วยนะครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:11:52 PM »

ตามที่ท่านประธานว่าแหละครับ

สงสัยต้องจัด event ซักรอบ จะได้คึกคัก

Grin

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 02:24:14 PM »

การทำผ่านทางเฟสบุ๊คอย่างแรกเลยคือต้องมีข่าวสารมาอัพเดทอยู่สม่ำเสมอครับเพราะไม่งั้นจะดูเป็นเพจร้างไม่มีการอัพเดทหรือตั้งกระทู้พูดคุยกับสมาชิกมากกว่าการถาม-ตอบ และเดี๋ยวนี้เฟสมันทำระบบใหม่ถ้าไม่เลือกให้เพจนั้นเป็นรายการที่น่าสนใจเวลาอัพเดทอะไรมันก็จะไม่ค่อยขึ้นหน้า wall ให้สมาชิกที่กดไลท์เห็นความเคลื่อนไหวของเพจครับหรือพูดง่ายๆไม่เห็นการอัพเดทของเพจนั่นเอง โดยเพจต้องแจ้งกับสมาชิกที่กดไลท์เพจให้ทำตามขั้นตอนนี้ครับ

กดไปที่มุมขวาที่เป็นรูปเฟือง แล้วเลือก เพิ่มเป็นรายการที่น่าสนใจ ตามภาพ

หน้า: [1] 2 พิมพ์