มิถุนายน 08, 2024, 07:04:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีแฟนสวยน่ารักดี แต่เธอไม่ชอบเรื่องเซ็กซ์เลย ทำไงได้บ้างครับ  (อ่าน 23856 ครั้ง)
tuanarak
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:02:36 AM »

แฟนดูเป็นคนธรรมะธัมโมดีนะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าแฟนคุณเค้าปฏิบัติธรรมได้เฉพาะแต่กับเรื่องทางเพศเรื่องเดียวหรือเปล่า ถ้าให้มีอะไรด้วยเพราะเป็นหน้าที่ของแฟน ก็น่าจะปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มความสามารถนะครับ ต้องโฟกัสมาที่แฟนที่อยู่ตรงหน้านะครับ มาจิ้มไอแพดแบบนี้มันก็ไม่ถูกต้องนะครับ ยังยับยั้งชั่งใจไม่ให้หยิบไอแพดมาไม่ได้เลย เดี๋ยวยกไปต่อด้านล่างครับเอาเรื่องนี้ก่อน ทำๆให้มันเสร็จๆไปทีมันจะกลายเป็นเซ็กซ์แย่ๆนะครับ เซ็กซ์มันคือการปลดปล่อย ความผ่อนคลาย คุณมีเซ็กซ์ในขณะที่คุณมีความรู้สึกกดดันแบบนี้ ส่งผลต่อสภาพจิตใจในระยะยาวนะครับ ผมก็สงสารคุณ แต่ผมก็ยังโสดอะ คุณก็อาจจะตอบผมกลับมาว่า คนโสดอยู่คุณจะไปรู้อะไร มันก็จริงครับ แต่ก็เข้าใจว่าชีวิตคู่ มันก็ไม่ใช่ตัวเราคนเดียว ซึ่งหมายถึงทั้งคู่แหละครับ จะมาเป็นตัวของตัวเองกันทั้งคู่ มันก็ไม่ใช่ชีวิตคู่หนะครับ

มาเข้าเรื่องครับ ถ้าแฟนคุณเค้าเป็นผู้ที่ปฏิบัติธรรมอย่างจริงๆจังๆ เค้าจะ ละ อะไรๆได้ครับ ซึ่งรวมถึงเค้าจะไม่ยกทุกข์ของคนอื่นมาเป็นทุกข์ของตัวเองหนะครับ คุณเป็นคู่ชีวิตกันผมว่าคุณน่าจะรู้ไม่มากก็น้อยนะครับว่าแฟนคุณ ชอบอะไร ไม่ชอบอะไร อยากได้อะไร แล้วถ้าคุณไปมีอะไรกับผู้หญิงคนอื่นเค้าจะโกรธคุณมั้ย มันก็คือ โลภ โกรธ หลง นี่หละครับ ถ้ายังมีๆกันอยู่ ก็ไม่มีใครดีไปกว่าใครหรอกครับ
Lunlamer
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 07:16:30 PM »

ขอจั่วหัวไว้ก่อนเลยนะครับว่าเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าการที่แฟนคุณเป็นคนธรรมะธัมโมมันก็ดีครับ

แต่อย่างเรื่อง sex ของแฟนคุณผมว่ามันเกินไปนะครับ คือถ้ามีอะไรกันแล้วนอนแข็งๆมีอารมณ์บ้างนิดหน่อยๆผมพอทนนะ

แต่ถ้าถึงขนาดเอา iPad มาใช้ตอนที่มีอะไรกันหรือคุยเรื่องงานผมว่ามันเกินไปจริงๆนะครับ มี sex กันมันก็ต้องไปด้วยกันสิครับ

จะบอกว่าเป็นหน้าที่มันก็ไม่ใช่นะครับ ถ้าบอกว่าเป็นหน้าที่ก็คือแฟนคุณก็ไม่ได้ happy ที่จะทำนะครับเพราะว่าหน้าที่

คือสิ่งที่ต้องทำถึงแม้ตัวเองอยากจะทำหรือไม่อยากจะทำ เป็นผมก็คงจะพูดกันตรงๆเลยครับว่าถ้าไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ

ลองคุยทำความเข้าใจกันก่อนครับว่าแต่ละคนต้องการอะไรบ้าง คุณอาจจะบอกแฟนคุณให้เดินทางสายกลางดูก็ได้นะครับ

คุยกันแล้วก็ขึ้นอยู่กับคุณแล้วแหละครับว่าจะใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันได้ไหม

อาจจะดูหนักๆนิดนึงนะครับเพราะว่ามันออกมาจากข้างในจริงๆเพราะผมก็เจอเหตุการณ์คล้ายๆคุณเหมือนกันครับ

อีกอย่างส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยชอบอะไรที่มันดูเกินไปครับ มันรู้สึกเว่อร์ๆยังไงก็ไม่รู้ ผมว่าทำอะไรก็ให้มันพอดีๆก็พอครับ

M-killswitch
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 05:16:38 PM »

จขกท.หายไปไหนแล้ว 
ผมว่าผู้หญิงแบบนี้หายากจริงๆครับ ถ้ารักกันจริงก็ค่อยๆแก้ปัญหากันไป
แต่ไอเรื่องดูหนัง AV มันไม่ใช่เรื่องผิดอะไร ไม่ต้องเลิกดูหรอกท่าน
อาจจะแอบ Fap หรือพยายามเล้าโลมแฟนท่าน พูดจาหวานๆไรงี้ ลองดูเน้อ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 09:16:49 PM โดย M-killswitch » บันทึกการเข้า
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 12:47:25 PM »

กระทู้ น่าจะตกไปแล้ว แต่เพิ่งเห็น ขอขุดนิดนึง และขอแสดงความเห็นส่วนตัวนะครับ

แฟนคุณน่าศึกษาทางธรรมมามาก น่าจะเข้าใจว่าเดินทางสายกลาง สำหรับแฟนคุณผมว่า ตรึงไปนะครับ

การที่คิดว่าทำเพราะหน้าที่  ไม่ถูกต้องนะครับ มนุษย์ ควรทำสิ่งที่มนุษย์ต้องทำโดยอยุ่ในขอบเขต

แต่แฟนคุณมีกำแพงตรงนี้อยู่ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่า เข้าบวชศึกษาธรรมดีว่าเป็นปบุชนนะครับ

sexคู่กับความรัก มีsex ต้องเพราะรัก ไม่ใช้หน้าทีครับ sexไปกันไม่ได้เลิกกันไปหลายรายแล้ว ต้องการมากไป ต้องการน้อยไป

ชิวิตคู่ ไอ้ตรงนี้มันก็เกี่ยวเต็มๆครับ    ทุกอย่างๆเดินทางสายกลางดีที่สุดครับ 

และอีกนิดนึงอันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ เสียดสีสังคมก็ขออภัย (น่าจะอ่านขอให้อ่านให้จบนะครับ )

เข้าวัดฟังธรรมก็ดี ทำบุญก็ดี แต่เห็นหลายคน ทำและหมุกมุ่นมากไป และกลายเป็นคนธรรมมะ ที่ไม่ดี เช่น

มีี่แม่เพื่อนคนนีง หาตังได้ทำบุญหมด ไม่เคยให้ลูกหลานเลยเชื่อว่าทำบุญแล้วชาติหน้าสบาย

คนที่ชอบธรรมมะแต่เอาตัวเองเป็นที่ตั้งจนไม่ยอมฟังความคิดเห็นชาวบ้าน

คนที่ไปทำบุญแต่แย่งเบียด แซง ดัน แซงคิว เพื่อที่ไปทำบุญ

คนที่ทำบุญกับพระ เลยลืมไปว่ามีมนุษย์ สัตว์ ที่ลำบาก น่าสงสาร ควรจะได้รับการช่วยเหลือมากกว่า

อีกเยอะ......

แต่ ธรรมมะ ศาสนา ไม่ผิดนะะครับ ธรรมมะเป็นกุศโลบาย เพื่อให้คนทำดี คิดดี พูดดี

แต่ผิดที่ คนนำศาสนา มาใช้มาสอนในทางที่ผิดครับ ทำให้คนที่เหลือใส คิดไปในทางที่ผิด

frezzard
AV Devotor (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 04:44:01 PM »

เซ็กส์เป็นเรื่องของทางโลกครับ เป็นเรื่องธรรมชาติของมนุษย์ปุถุชนอย่างเราๆ และตราบใดที่เรายังอยู่กับทางโลก เซ็กส์ก็ไม่ใช้สิ่งสกปรกแน่นอน ตราบใดที่เรายังมีเซ็กส์กับแฟนเีราเพียงคนเดียว  และชีวิตครอบครัวในทางโลก เซ็กส์ก็ยังเป็นสิ่งจำเป็นของชีวิตคู่  แต่ถ้าแฟนคุณมุ่งแต่ทางธรรม ผมก็ขอแนะำนำว่า "ไปบวชเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของสามี"
ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 11:53:04 PM »

เซ็กส์เป็นเรื่องของทางโลกครับ เป็นเรื่องธรรมชาติของมนุษย์ปุถุชนอย่างเราๆ และตราบใดที่เรายังอยู่กับทางโลก เซ็กส์ก็ไม่ใช้สิ่งสกปรกแน่นอน ตราบใดที่เรายังมีเซ็กส์กับแฟนเีราเพียงคนเดียว  และชีวิตครอบครัวในทางโลก เซ็กส์ก็ยังเป็นสิ่งจำเป็นของชีวิตคู่  แต่ถ้าแฟนคุณมุ่งแต่ทางธรรม ผมก็ขอแนะำนำว่า "ไปบวชเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของสามี"
เห็นด้วย

kongav
AV Distributor

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 01:38:02 PM »

หายากนะคับ ญ แบบนี้
แต่ตรงเอาไอเพดมาเล่นตอนซั่ม....
แต่มองอีกมุมแบบนี้ก้อได้ฟิลเหมือนกันนะคับ
เหมือนในหนังที่นางเอกเอาโทสับมาคุยตอนเยสกัน แบบว่าทำงานไปด้วยเยสไปด้วยมันได้อารมขัดขืนฝืนใจดีคับ อิอิ
ผมว่าลองบิ้วด์ไปเรื่อยๆเดี๋ยวเทอก้อคงติดใจเข้าสักวันละคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 01:50:54 PM โดย kongav » บันทึกการเข้า
bestman112
..เจอเธอทีไร อสุจิฉันพรั่งพรู..
หื่นมีศิลปะ
*

..พ่อมหาจำเริญ..

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:53:02 PM »

จริงๆแล้วเซ็กส์มีไว้สืบพันธุ์เพื่อขยายเผ่าพันธ์ แต่พวกเราติดใจเหมือนเราติดใจในรสชาดอาหาร เค้าให้สืบพันธุ์เราก็เอามาซั่มกันเอามันส์ว่า.. ทุกอย่างถูกปรุงแต่งด้วยความเป็นมนุษย์ที่มีมันสมองมากกว่าสัตว์อื่นๆ สัตว์อื่นๆมันก็เงี่ยนแต่ไม่ได้พร่ำเพรื่อแบบเราๆ หากเราเข้าใจในธรรมชาติ เราก็รู้เท่าทันธรรมชาติ..

หากความรักที่มีอยู่มันเพียงพอระหว่างกันและกัน ก็ เข้าใจในกันและกันเถอะครับ หากแต่มันไม่สามารถรับได้ในแนวคิดของอีกฝ่าย ทุกอย่างก็จะสร้างความลำบากใจไปในทุกๆวัน..

..คุยกันแบบเปิดอก มีไรบอกกันตรงๆ..
Abnormal_Zank
ปลิงควาย
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:16:21 PM »

งานงอก สิครับ งี้ ...

แต่ก้อ ใจเย็น ๆ ครับ เค้าเป้นคนรักของเรา ไง ๆ ก้อ เราก้อรักเค้า เอาน๊า ครับ มาดู AV เอา ล่ะ กันน่ะ ครับ
nainaemak

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 03:05:37 PM »

ฟังดูแล้ว น่าจะเป็นพวกที่บรรลุโสดาบันแล้ว เอิ่ม อนาคตอาจจะได้ไปกินนอนในวัดธรรมกายได้ละมั้ง คลั่งศาสนาปานนี้ ถ้าอยู่คาทอลิคอาจได้บวชเป็นแม่ชีตั้งแต่ยังสาวก็ได้ แล้วตอนที่จีบกันไม่เคยถามเรอะว่าเขารับเรื่องเพศได้ไหม เอาเถิด ชีวิตคุณของคุณถ้ารับได้ก้ออยู่ต่อไป

มีการศึกษาใช่ว่ามึงจะไปเหยียบย่ำกบาลคนที่ต่ำต้อยกว่าตามอำเภอใจได้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์