มิถุนายน 05, 2024, 10:33:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนตัวท่านคิดยังใงกับการคอสเพลย์ครับ  (อ่าน 2260 ครั้ง)
UUZRG
ตะกวดไซเบอร์
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 12:51:55 PM »

ผมว่าก็เป็นงานอดิเรกที่ดีนะ ถ้าคอสแล้วไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน หรือเสียการเรียน ก็คอสไปเถอะ มันเป็นความสุขของคุณนี่
ท่านว่าใงละ
M-killswitch
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 01:33:44 PM »

ผมเห็นว่าเป็นงานอดิเรก ไม่ได้ผิดอะไร น่าสนับสนุนด้วยซ้ำ ดีกว่าไปทำให้บ้านเมืองเดือดร้อน
ผมยังอยากคอสมั่งเลย 
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 04:53:59 PM »

ผมอยากคอสนะ แต่หน้าเเละหุ่นไม่ให้ ว่าจะคอสอุลตร้าเเมน Embarrassed
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 07:31:10 PM »

มันก็แค่กิจกรรมๆหนึ่งเหมือน แตะบอล ขี่จักรยาน รำไทเก็ก นี่แหล่ะครับ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 11:34:07 PM »

นึกว่าหมายถึง การคอสเพลย์ ในหนังเอวี

...ถ้าเป็นในเอวี ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ เพราะแต่งออกมาไม่ค่อยจะเหมือน

แต่ถ้าแต่งทั่วไป ผมเฉยๆนะ มันไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ไม่ได้ขโมยเงินใครมาแต่ง ก็แต่งไปเหอะ
มันถือเป็นงานอดิเรก ถึงผู้ใหญ่ส่วนใหญ่จะมองว่ามันไร้สาระก็ตาม

ปล.แต่ถ้าเจอกระเทยแต่งคอสเพลย์เป็นหญิง แล้วมาหลอกว่าเป็นหญิง ผมโคตรๆๆเกลียดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 11:29:11 PM โดย yesdamon » บันทึกการเข้า

M-killswitch

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 11:21:27 PM »

ผมอยากคอสนะ แต่หน้าเเละหุ่นไม่ให้ ว่าจะคอสอุลตร้าเเมน Embarrassed

เอ้าถ้างั้นผมเป็นอ้ายมดแดง เดินไปพร้อมกันเบย 
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 02:20:45 AM »

ดีครับ เป็นงานอดิเรกที่สร้างสีสันในวันหยุดได้ดีครับ ผมเป็นพวกชอบการ์ตูนชอบวิชวล(เจร็อค)อยู่แล้ว ดูไปก็เพลินดีครับ
แต่ไม่เคยคิดจะคอสเอง รู้สึกว่ามันยาก ไหนจะชุดไหนจะเมคอัพ ถ้าทำออกมาไม่ดีก็น่าเกลียดไปเลย อายเค้าเปล่าๆ เหอๆ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
Ver0
AV Distributor

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:02:23 AM »

เรื่องหน้าตาไม่ให้ หรือหุ่นไม่ดี
ชาวคอสเพลย์ (หรือที่เรียกว่า เลเยอร์) เค้าไม่สนใจหรอกคับว่าหน้าตาคุณจะเป็นอย่างไร รูปร่างคุณจะอ้วนหรือผอม
แค่คุณแต่งคอสเพลย์ เค้าก็ยินดีที่จะรับคุณเป็นเพื่อนแล้วคับ (เหมือนประมาณว่า ถึงจะเตะบอลไม่เก่งแต่ก็เล่นกันด้วยความสนุกได้)

ถ้าคุณไม่มันใจในหน้าตาตัวเองที่จะแต่งคอสเพลย์ ผมแนะนำให้ลองไปซื้อหนังสือ cosmode ดูคับ (เล่มละประมมาณ 110บาท) แล้วคุณจะรู้เลยว่าหน้าตาไม่ใช่อุปสรรค ^^

ป.ล. เด่วนี้มีเว็บให้เช่าชุดคอสเพลย์ ราคา300-500 บาทเยอะแยะเลยมีทั้ง นารุโตะ วันพีช ดราก้อนบอล มดแดง อุลตร้าแมน
ป.ล.2 25พ.ค. มีงานคอสเพลย์ที่เซ็นทรัลเวิร์ด ลองไปคอสดูก็ได้คับขำๆ
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 07:04:37 AM »

ผมว่าจะคอสตัวนี้อ่ะ หุ่นยังไม่เฟิร์มเลย  Tongue Tongue Tongue
หน้า: [1] พิมพ์