พฤษภาคม 29, 2024, 07:07:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวันนี้มาถึง วันที่ HDD เต็ม คุณจะใช้หลักเกณฑ์อะไรตัดสิน  (อ่าน 12637 ครั้ง)
non1892
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:40:52 AM »

เห็นคุณW4R10CK จัดหนังได้เรียบร้อยดีมากเลย เวลาหาคงง่ายน่าดู ช่วงนี้เครียดมากพอดีหนังbluray ญี่ปุ่น เดี๋ยวนี้ปล่อยเยอะมาก
จะไม่โหลดก็ไม่ได้ เสียดายของ อีกอย่างถ้าเป็นพวกหนังฝรั่งก็เหมือนกัน เมื่อก่อนความชัดระดับ540ก็ดูได้แล้ว แต่ช่วงมี720 กับ 1080 ออกมา มันก็แหล่มกว่าเดิมมาก วิวัฒทนาการมากขึ้นเท่าไหร่ความจุของฮาร์ดดิสเราก็จะเต็มเร็วขึ้นไปด้วย
shownook
AV Devotor (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:52:19 AM »

ปกติไม่ค่อยมีเวลาดูครับ  ก็จะไปที่ไฟล์เก่าๆก่อน แล้วลบเรื่องที่ดูน้อยที่สุด
ในโฟรเดอร์จะมีอยู่ประมาณ 30 เรื่อง ผมจะดูแค่3 4 เรื่องเอง เมื่อมีเวลา จะดูเฉพาะที่ชอบจริงๆ
เลยลบเรื่องที่ เราไม่ค่อยดูออก  บา  Smileyงเรื่องก็น่ารักนะครับ แต่ไม่รู้ทำไมไม่ดู พอจะดูก็ดูเรื่องอื่นก่อนทุกที เลยลบเลย
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 05:40:11 PM »

เห็นคุณW4R10CK จัดหนังได้เรียบร้อยดีมากเลย เวลาหาคงง่ายน่าดู ช่วงนี้เครียดมากพอดีหนังbluray ญี่ปุ่น เดี๋ยวนี้ปล่อยเยอะมาก
จะไม่โหลดก็ไม่ได้ เสียดายของ อีกอย่างถ้าเป็นพวกหนังฝรั่งก็เหมือนกัน เมื่อก่อนความชัดระดับ540ก็ดูได้แล้ว แต่ช่วงมี720 กับ 1080 ออกมา มันก็แหล่มกว่าเดิมมาก วิวัฒทนาการมากขึ้นเท่าไหร่ความจุของฮาร์ดดิสเราก็จะเต็มเร็วขึ้นไปด้วย

ที่เห็นผมแปะรูปอันนั้นไม่ใช่ของผมนะครับ ผมสะสมแค่ของสึโบมิ กับ ค่ายSOD นอกนั้นก็เก็บรวมๆเป็นไตรมาสครับ

ผมแย่กว่าคือสั่งโหลดผ่านโคโลที่ทำงานได้  ดึงไฟล์กลับที่ทำงานได้ แต่โอกาสดูนี่แทบเป็น0ครับ วันอาทิตย์หยุดเคลียร์ได้ไม่กี่เรื่อง
เพราะน้ำจะแตกซะก่อน  Grin
blackwiz
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 02:25:37 AM »

น่าจะถามเพื่อนๆในบอร์ดว่าจะเอาของคนไหนบ้าง แล้วปล่อยโหลดสักพัก แล้วเลือกว่าอันไหนเราไม่ชอบก็ลบทิ้งครับ

ผมชอบวิธีเก็บของคุณนะ ว่าแต่สึโบมิไปรีไทร์ตั้งแต่เมื่อไหร่ -*- เพิ่งจะออกบัสทัวร์กับMoodyzหยกๆ

อิอิ ยังไม่รีไทร์หรอกครับ คือตอนแรก อันไหนผมเก็บแบบครบ ผมใช้คำว่า Completed อันไหนนางเอกเลิก ผมใช้ Retired อันไหนไม่มีคอมเม้นต่อก็ไม่เขียน แต่ไปๆมาๆ HD มันมีหลายลูก แล้วต้องสลับแฟ้มนั้นไปลูกโน้นทีลูกนี้ที สรุปท้ายสุด คือหนังอันไหนที่ไม่มีข้อมูลเพิ่มอีกแล้ว เช่นนางเอกเลิก เก็บครบแล้ว หรือเก็บแค่นี้ ผมใช้ Retired หมดครับ ง่ายดี อย่านู๋สึโบมินี่ ผมเก็บแต่Uncensored แค่นั้นครับ พอ หนังเยอะเกิน ตามไม่ไหว55555555
aodonline
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 06:35:50 PM »

โอ้ แนวร่วมเก็บหนัง AV ไม่พอเร่เข้ามาเอิกๆ
ผมใช้วิธีการตัดเอาเฉพาะตอนเด็ดๆของแต่ละเรื่องไว้นะ มันจะลดปริมาณลงได้เยอะ
แต่ถึงจะลดลงเยอะก็เถอะ Ext hdd 4 ลูก รวมๆ 7 TB ยังจะเต็ม เอิกๆ เอาเป็นว่าลองหาวิธีที่เหมาะกับตัวเองดูครับ
ส่วนการแบ่งแยกหมวดหมู่ ผมไม่ได้แบ่งจากชื่อ ผมแบ่งจากหน้าตา ชุดที่ใส่ งาน วัย ประมาณนี้ครับ เช่น ชุดแต่งงาน ชุดราตรี ชุดกิโมโน ชุดกิเผา สาวออฟฟิต สาวแม่บ้าน เด็กอายุน้อย เด็กมัธยม เด็กมหาลัย เป็นต้น งิงิ

ชอบ AV มากๆครับ 555555555
cen or uncen ไม่สน ขอให้สวย จัดให้หมด (นโยบายส่วนตัว)
timered
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 02:33:46 AM »

ซื้อใหม่สิครับ อย่าเสียดายเงินเลย เดี๋ยวลบไปแล้วคิดถึงจะโหลดใหม่ก็ไม่ไฟล์ให้โหลดแล้ว
Vincent007
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 01:59:08 AM »

DVD 500 แผ่น+++ Ext Hdd เต็มๆ 8 tb ระยะเวลาการเก็บรวบรวม 4 ปี ไม่ได้มีเวลาและโอกาสดูเลย สถานที่ก็ไม่อำนวยแค่โลภมากไปหน่อย
บวกกับกลัวเสียโอกาสในการโหลด ได้มาเยอะก็ตอนน้ำท่วมตอนปีก่อนนู้นได้หยุดอยู่บ้านไรท์เก็บ

หลักเกณฑ์เน้นที่สไตล์ความปกติของหนัง ปกตินิยม ไม่แปลกแหวกแนวผิดศีลธรรมจนเกินไป แหะๆ แต่อย่างผมก็คงเรียกว่าพฤติกรรมเกินปกติแหละฮะฮ่าๆๆเยอะเกิ๊น
หลักเกณฑ์อีกอัน ก็อยากเก็บอะไรที่มันครบๆ ตั้งแต่แรกของเรื่องนั้นๆ และทันต่อปัจจุบัน

ส่วนExt hdd ที่เต็มไปแล้วก็อาจจะออกตัวใหม่เพื่อจัดเรียงก่อนไรท์เก็บเป็นเซต ตามหมวดหมู่ต่อไปฮะ
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:08:17 AM »

จะอยู่ในวงการนี้ต้องลงทุนครับ ซื้อใหม่คือคำตอบ แต่วา่าหาเวลาจัดการที่อยู่ให้เรียบร้อยด้วยนะครับ ไม่ใช่เพื่อเนื้อที่อย่างเดียว เวลาเรามานั่งดูความเป็นระเบียบเรียบร้อย รู้สึกภูมิใจครับ

xx19001900
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 05:31:21 PM »

ไรท์ลงแผ่นไม่แนะนำครับเหมือนทิ้งทางอ้อม

ผมไรท์ 200 กว่าแผ่น นอกจากดูไม่สะดวกยังยุ่งยากในการหาและรักษาาอีก

เก็บนานมันก็ลอกครับต้องทิ้งเก็บ ในhd ดีที่สุด

Whiteyorks
มันแย่มาก หากลองนึก...ถึง
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

อยากจะหลับใหลอยู่ที่นี่

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:17:23 PM »

โอ้ เก็บขนาดนี้เลยเหรอ ถ้ากลับมาเปิดตั้งแต่เรื่องแรกที่เก็บยันเรื่องสุดท้ายจะไหวไหมเนี้ย Grin

ลองมามองที่ใจผมสิ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์