มิถุนายน 10, 2024, 03:20:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันมั้ยครับว่าแต่ละห้อง มันเงียบเป็นป่าช้า  (อ่าน 18939 ครั้ง)
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:09:55 PM »

รู้สึกว่าบอร์ดย่อยมันเยอะไป ... แค่นี้เอง

บางบอร์ดก็เนื้อหากำกวมกัน  เช่นบอร์ด Non-AV เดี๋ยวนี้จะกลายเป็นบอร์ดเพศสัมพันธ์ไปแล้ว

เพราะมีแต่กระทู้เอาเพื่อน เอาแฟน เอาโสภาณี อุปกรณ์ช่วยตัวเอง    ....

บอร์ดโหลดตรงก็จะมีแต่กระทู้ซ้อนกระทู้  หนังใหม่ ๆ ก็จะลงกระทู้หน้าหลัง ๆ ของตัวเองหมด

หนังเก่าหน้าแรกก็กลายเป็นลิ้งค์ตาย (นึกภาพออกเนอะ ..)

เคยถาม WM เมื่อหลายปีก่อนแล้ว  ได้คำตอบว่าจำกัดด้านอุปกรณ์และบุคลากร

อันนี้ก็ไม่สามารถว่าอะไรได้  ขนาด Akiba ก่อนรีเซิร์ฟยังยุ่งเหยิงอีรุงตุงนัง  ต้องระดมทรัพย์ตั้งนาน

กว่าจะทำระบบบอร์ดใหม่  เสียเวลาเป็นเดือนอีกจะหาก

ปล. อารมณ์ปกติ

Mayu Okamoto    NNPJ-318
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:21:13 PM »

อย่าซีเรียสเรือ่งมากนะ ก็ช่วยๆกันตอบ โพส กันหมดปํญหา ช่วยกันคนละนิดคนละหน่อยคับ
Bunraku
AV DedicataR+ (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:40:27 PM »

ตามความคิดผมผมว่า มีกระทู้ย่อยๆแบบนี้ดีแล้วครับเป็นหมวดหมู่ดี User ใหม่ๆที่เข้ามาก้เข้าใจง่ายด้วย

ส่วนเรื่องหมวด ถามชื่อดาราผมก้เคยเป็นครับอาจต้องใช่เวลาหน่อยกระทู้ไม่ค่อยตกหรอกครับ ผมปล่อยไว้อย่างงั้น ถ้ามีผู้รู้จริงเขาก้จะตอบให้เองครับ

แค่ความคิดเห็นของผมหนะครับ เข้าใจทั้ง จขกท. และแอดมิน จริงๆ
apimook
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 10:57:54 PM »

สังคมของเราใหญ่ขึ้นดีแล้วครับที่ช่วยกันเสนอเพื่อพัฒนา
ZANON
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:07:22 PM »

กระทู้นี้ถามตรงใจวะ และทางบอร์ดก็ตอบได้ดีด้วย สรุป ให้ทางเว็บจัดระเบียบไปเถอะ ดีแล้ว เห็นชอบตรงทุกฝ่าย
แต่ที่ห้องนี้ผมสังเกตคนแน่นมาก ข่าวสารอัพเดตเสมอ ติดตามอยู่บ่อย ๆ
paulneopunk
ปลิงควาย
*

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:04:07 AM »

อ่านของคุณ paulneopunk แล้วขึ้น

คนไทยชอบของฟรี บริจาคเว็บซักบาทมั้ย ?

ตอบได้เลยว่าไม่ (หมายถึงคุณ paulneopunk)

โดยรวมเว็บนอกผมก็เล่น เว็บ scanlover ใครอยู่น่าจะรู้ดี

เค้าก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร มีหมวดหมู่ชัดเจน เค้าก็อยู่กันได้

แต่ผมสนใจเรื่อง tag ก็ดี เหมือนพันทิป ตั้งห้องนี้แล้ว tag ห้องที่เกี่ยวข้องเข้ามา

เพราะคนเราชอบสบาย อะไรก็ได้ ง่ายๆ ไม่ขวนขวาย

ไม่มีใครได้ดั่งใจหรอก แม้แต่ตัวเราเอง

ิจะไปหวังอะไรกับคนอย่างนั้นครัช ผมดูจากแนวการพิมพ์ก็เดาได้ละ

คนแบบนี้มีเยอะแยะในสังคมครัช ดูดิกลัวผิด ลบโพสต์ไปและ  Grin

ผมไม่ได้ลบเองนะครับ มันหายไปเอง แล้วก็ไม่ได้รู้สึดผิดอะไรนะครับ แค่หวังว่าจะจุดกระแสอะไรบางอย่างได้
paulneopunk
ปลิงควาย
*

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:12:59 AM »

อ่านเฉยๆ ได้ แต่นี่เห็นคุณ paulneopunk  ใส่ admin ไม่ยั้ง

พูดง่ายๆ ด่าแหละครับ คุณจะด่าเค้าเพื่อ ?

ทำไมผมถึงพูดบริจาค เพราะว่าการที่เราจะมีเว็บดีๆ อยู่ตลอดไป

คุณคงคิดว่าเว็บนี้เปิดฟรีใช่มั้ย ?

ผมอยากเห็นเว็บอยู่ไปนานๆ ลงขัน บริจาคกันคนละนิดละหน่อย แค่นี้เว็บก็อยู่ได้ละ

แล้วก็คุณอย่าเอาเว็บพันทิปมาเปรียบ มันคนละเรื่อง เค้ามีมั้ยโฆษณาให้บริจาคเงินอะ

นี่มันเว็บโป๊ 18+ AV สิ่งลามกยั่วยุมากมาย พร้อมที่จะโดนปิดได้ทุกเมื่อ

จึงต้องมีการทำโฆษณาให้คนมาช่วยเหลือเว็บ ค่าโฮส ค่านั่น ค่านี่ บลาๆ แต่ก็ได้สิทธิ์ประโยชน์แตกต่างกันออกไป

แต่เค้าก็ไม่ได้บังคับนะ ตามศรัทธา

คิดดีๆ แล้วกัน

ผมก็ไม่ได้ด่านะครับ ตรงไหนที่เป็น hate speech บ้างครับ จุดประสงค์ของผมแค่อยากให้แอดมินฟังเสียงลูกเพจบ้างแค่นั้น
ผมสงสัยอยู่อย่างว่า การทำเพจทำให้ถูกใจคน 100% มันเป็นไปไม่ได้ แล้วรู้ได้ไงว่ามันถูกใจคนส่วนใหญ่ของเพจครับ ก็แค่สงสัย
ถ้าแอดมินเห็นว่าแรงเกินไปก็ลบยูสเซอร์ผมทิ้งได้เลยครับ ผมโอเค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 01:14:38 AM โดย paulneopunk » บันทึกการเข้า
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:22:51 AM »

ตอบ paulneopunk

อย่างน้อยก็ assume ได้จากการที่เวบมีการเติบโตขึ้นเรื่อยๆในสิ่งที่วัดผลเป็นตัวเลขได้ เช่นจำนวนสมาชิก ยอดคนเข้าต่อวัน ยอดบริจาค อะไรประมาณนี้เป็นต้นครับ ถ้าโดยรวมเวบไม่ถูกใจคนส่วนใหญ่คนคงมีแต่ลดลงไปเรื่อยๆจนเข้าสู่ 0 ครับ เป็นหลักตรรกะง่ายๆครับ

ไม่มีอะไรวัดได้ 100% หรอกครับ ถ้าจะถามขวานผ่าซากแบบนั้น 

ยกตัวอย่างเช่นผมถามคุณหน่อย คุณรู้ได้ไงว่าระบอบประชาธิปไตยที่ประเทศเราใช้อยู่นี่ดีกับเมืองไทยที่สุดแล้ว เราเคยปกครองแบบสังคมนิยมแล้วเอาค่าตัวเลขความเจริญมาเทียบกันก่อนหรือไม่ ประเทศอังกฤษ อเมริกาด้วยทำไมคิดว่าปกครองแบบเกาหลีเหนือไม่ดี เคยลองปกครองแบบนั้นมาแล้วหรือไร ก็ไม่มี

ฉะนั้น คำถามแบบนี้ถามไปก็ไม่จบครับ ผมถือเป็นคำถามแนวกวนน้ำให้ขุ่น และไม่สร้างสรรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2013, 07:20:38 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:56:09 AM »

เอิ่มผมว่าถ้าเขาไม่ถูกใจเพจ
เขาคงไม่เข้ามาดูเข้ามาชมเข้ามาเสพหรอกนะครับ
ถูกใจมากถูกใจน้อยก็อีกเรื่อง

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
spwan
AV Distributor

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 02:32:28 AM »

ทุกวันนี้ผมเข้าอยู่สองห้องคือ All About AV กับ non av
แต่ก็รู้สึกสงสารพวกห้องเทคนิค กับ แนะนำเว็บ อยู่เหมือนกัน
บางคำถามมันต่อยอดไปใช้ประโยชน์ในการหาหนัง หรือเจอเว็บใหม่ๆได้อีกเยอะ
แต่ไม่ค่อยมีคนเข้า รวมถึงผมด้วย ที่จริงอยากให้มีระบบอัตเดต feed กระทูล่าสุดในแต่ละห้อง
มารวมในหน้าแรกแบบเว็บ thaiseoboard
คุ้นๆว่าเมื่อก่อนเว็บเราก็มีนะ ตรงล่างสุด เห็นน้อยไปหน่อยอยากให้เห็นยาวๆเลย
ยกเว้นห้องโหลด ห้องขอหนัง ห้องที่มีกระทู้รกๆ พิมมาสั้นๆ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 พิมพ์