เมษายน 27, 2024, 01:37:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ............HDD ที่เก็บหนัง AV มาหลายปีขนาด 3TB สิ้นอายุขัยแล้ว.............  (อ่าน 11161 ครั้ง)
danya
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 06:49:39 PM »

เปิดอยุ่ดีๆ เผลอขยับสายออกแบบฉบับพลัน พอเสียบใหม่ มันเตือนให้ Format

ตอนนี้ เสียบไม่ได้ มันให้ Format อย่างเดียว

โปรแกรมกู้เจ้าประจำของผมก็ยังกู้ไม่ได้

ตอนนี้มีทางเดียว คือ เปิดเคสคอม แล้วเอา HDD 3TB ต่อตรง แล้วทดลองกู้ไฟล์ใหม่

อะนะ การกู้ไฟล์ไช่ว่าจะมาครบ 100%

รู้สึกเสียดายจริงๆ บางเรื่อง ผมใช้เวลานานกว่าจะโหลดมาได้

ตอนนี้  อารมณ์ของผม พูดไม่ออกจริงๆครับ เหตุการณ์เกิดเมื่อ 3 วันก่อน

ตอนนี้ ผมพยายามจะกู้ แต่เหมือนมันติด Bad Sector เยอะมาก โปรแกรมพวก Hdd regenerator ก็ช่วยอะไรไม่ได้

เสียบเข้าคอม เตือนให้ Format อย่างเดียว สะสมมาหลายปี เศร้าอย่างบอกไม่ถูก 555+++
sito
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 06:54:47 PM »

เสียใจด้วยครับ  แต่ขอให้กู้ได้เยอะที่สุดครับ
danya

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 06:55:11 PM »

จริงๆ แล้ว มันมีอะไรมากกว่านั้น

ก่อนหน้านี้ ผมรู้แล้วละว่า HDD ของผม มันใกล้จะไปแล้ว

ผมเลยรีบไปหา HDD ตัวใหม่ มา Backup

แต่ดวงผม ซวยจริงๆ ซวยสุดๆ

พอผมกลับมาจากซื้อ HDD ตัวใหม่ และจะเอา HDD ตัวใหม่เสียบ

มือดันไปชนสาย USB3 ของ HDD 3TB ตัวเดิมที่ใกล้เสีย

หลังจากนั้นแหละ พอเสียบใหม่ มันเตือนให้ Format

จากที่ผมจะใช้เวลานั้น ในการย้ายหนัง กลับต้องเสียเวลามากู้ไฟล์ซ่ะงั้น
LEGACY

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:14:01 PM »

เข้าใจอารมณ์ เลยครัช  Grin ผมเองตอนลงวินโดว์ดันเผลอไป Format ไดร์ D รู้ตัวอีกที ก็เฟดเฟ่หนังโป๊กุ
kavana
กรรมมาธิการเอวี

The real world must be out there

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:21:37 PM »

เสียใจด้วยครับ ตอนนี้ก็กลัว HDD จะไปเหมือนกันเป็นรายต่อไป ดาวน์โหลดไว้เผลอทีไร Blue Screen ขึ้นทุกที หวาดเสียวที่สุด  Cry Cry Cry
NickyPrimp
ปลิงน้อย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:26:59 PM »

เสียใจด้วยครับเคยเจอเหมือนกัน เซ็งสุดๆ แต่ผมเคยให้มัน Format แบบ Quick แล้วใช้โปรแกรมกู้กลับมา(แผ่น hiren boot)ได้เยอะอยู่ครับ ยังดีที่ได้ไฟลล์ลับสุดยอดกลับมา 555
Rage
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:32:54 PM »

ผมว่ากู้ได้นะ แต่ต้องใช้โปรแกรมรุ่นใหม่ๆ หน่อย

Uncensored 2014-2017
PussySeeker

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 07:53:36 PM »

Shocked

AVFORFUN
nattapon/puy
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:00:50 PM »

ผมก็เคยเป็นครับหนังหายเกลี้ยงเลย  Embarrassed
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:10:13 PM »

เสียบ ex hdd ใช่ป่ะ ผมว่า box เสียมากกว่านะ เคยเป็น เตือนให้ format  พอต่อ ตรงเข้าคอม มันไม่เตือน drive มาปกติ เลยเขวี้ยง box ทิ้งแมร่งเลย ทำให้ตกใจ ดีนัก

ลองดูนะครับ

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์