เมษายน 27, 2024, 03:18:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ............HDD ที่เก็บหนัง AV มาหลายปีขนาด 3TB สิ้นอายุขัยแล้ว.............  (อ่าน 11162 ครั้ง)
danya
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:11:47 PM »

ตอนนี้ ผมเอามาต่อตรงแล้วครับ

สรุปแล้ว อาการไม่หาย HDD น่าจะเสียจริงๆ

Format แล้ว ทุกอย่างยังค้างๆ อืดๆ แถม Scan กู้ข้อมูลไม่ได้ด้วย มันค้าง เกี่ยวกับ Bad Sector

ซึ่งผมไม่เคยเจอประสบกาม แบบนี้เลยจริงๆ

---

ก่อนหน้านี้ HDD ของผมเคยเสียไปหลายตัวแล้ว แต่ผมกู้มาได้ตลอด

แต่เคส HDD ตัวนี้ ดันแปลก ตรงที่จะ Scan กู้แล้ว มันค้าง นี่ขนาด Format ใหม่แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:16:18 PM โดย danya » บันทึกการเข้า
Satomi heetojung
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:28:36 PM »

น่าจะไปลองกลับ เครื่อง mac ก่อนน่ะครับ เพราะว่า ผมก็ใช้ 3 TB (WD-red) อาการเดียวกันเลย ! ไปเสียบ Mac แล้วใช้โปรแกรมฟื้นฟู HDD จัดการ กลับมาใช้ได้ปกติ จริงๆไม่ได้เป็นที่ HDD ครับ เป็นที่ Com ของเรานี้แหละ ระบบ windows มันจะอ่านข้อมูลของอุปกรณ์บันทึกข้อมูลภายนอกทั้งหมด พอมันเจอ แหล่งข้อมูล ถึง 3 TB และมีข้อมูลเต็มๆ
ขนาดแรม 8 gb ของผมบางที ยังเอ๋อเลย (เสียดายหนังจังครับ)

____ลืมถามไป คุณใช้ HDD ของ WD-Green หรือป่าวครับ Huh???
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:37:52 PM »

โหลดใหม่ครับ สู้ๆ

ผมก็เคยลบไป 1 TB เหมือนกัน
DoggyLover
Lustful Wild

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:41:03 PM »

แม้จะเป็นเพียงแค่หนังโป๊ แค่มันก็มอบความสุขเล็กน้อยๆ ให้เรา โดยไม่ไปเบียดเบียนใคร

ข่าวเศร้าของวงการณ์เลยครับ 3TB  Cry

คิดเสียเราจะได้ HD ตัวใหม่ เอาไว้เก็บหนังใหม่ๆ ที่ถูกใจกว่าเดิมนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 09:52:48 PM โดย DoggyLover » บันทึกการเข้า

ipaddy13
โอตาคุเอวี

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:32:22 PM »

ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดีเลย แต่ก่อนผมก็เคยเป็นครับแต่อาจจะแย่กว่า เก็บมาได้แค่ 500 gb แค่500gb ผมยังเศร้านานเลย เผลอถือเอาไปจะเสียบกับ โนตบุค ดันตกแตก หนักเลย หนังหายหมดเลย ผมใช้เวลาทำใจเกือบๆ เดือนได้ เสียดายหนังเก่าๆ หนังดีๆที่มีใน external มากๆ ทุกวันนี้นึกถึงก็ยังเสียใจอยู่เลย
kemz
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 10:35:45 PM »

ศุ้ๆคับอารมนี้ได้เจอกันทุกคนอยู่แระ เด๋วก็ต้องไปหาโหลดหนังที่ชอบเดิมๆต่ออีก เอาใจช่วยคับ

Let's GO!!ε=(/*>∀<)/
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 11:59:47 PM »

ถ้านับตั้งแต่เริ่มเก็บสะสมใน HD มา
มีอยู่ 3 ครั้งที่ข้อมูลใน HDD หายจนไม่สามารถกู้ได้
เป็น HDD ใน Desktop 1 ครั้ง
External HDD อันนี้ทำหล่นเอง 1 ครั้ง
HDD ในเครื่อง Notebook อีก 1 ครั้ง

ไม่เคยกู้ได้เลย ความจุเฉพาะหนัง AV ไม่ต่ำว่า 4TB up

ปลงละครับ ทุกวันนี้พยายามดูหนังที่โหลดมาบ้าง อย่าเอาแต่เก็บๆ เพราะวันนึงมันจะจากเราไปโดยไม่ได้รู้ตัว

ขอให้ได้กันสักครั้ง.....ก็ยังดี

non1892

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:18:28 AM »

ผมก็เคยรู้สึกเหมือนกัน เสียเงินดีกว่าเสียฮาร์ดดิสอีก โดยเฉพาะหนังหายาก ก็ต้องยอมรับวันเวลาผ่านไปหนังใหม่ก็ผ่านมา
danya

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 07:56:57 AM »

เมือคืน ผมใช้ HDD Regenerator เพื่อแก้ไข Bad Sector ตื่นมาตอนเช้า เพิ่งได้ 1.26% เอง ก่อนนอน 1.25

ตอนนี้ ตัวเลขจำนวน Sector ที่มันตรวจสอบขยับตลอดนะ ถ้าต้องใช้เวลาเป็นปี ในการกู้ ผมก็ยอมนะ

เพราะไฟล์ใน HDD ตัวนี้ มันหาโหลดไม่มีแล้ว

อย่างไฟล์ Lolita Cheng ผมเก็บมานาน ตั้งแต่น้องเขายังเด็ก จนเติมใหญ่ เห็นการเปลี่ยนแปลงตลอด และเปลี่ยนชื่อไปเรือยๆ ผมเก็บสะสมครบหมด
oldman

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 08:06:50 AM »

มันเป็นเรื่องที่น่ากลัวมากครับ

เสียใจด้วยครับ  Huh?

หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์