เมษายน 27, 2024, 05:59:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ............HDD ที่เก็บหนัง AV มาหลายปีขนาด 3TB สิ้นอายุขัยแล้ว.............  (อ่าน 11165 ครั้ง)
danya
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 09:44:15 PM »

ตอนนี้ ผมเปิดคอมทิ้งไว้ 4 วันแล้ว

ใช้เวลาสแกนข้ามไปได้ 17%

ให้ดูเวลาสแกน 72ชั่วโมง ผ่านไป

HDD สภาพย่ำแย่มากครับ

ตอนผมเปิด 1 วันแรก มันสแกนไปแค่ 1% เอง แต่หลังๆ เริ่มดีหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 10:44:07 PM โดย danya » บันทึกการเข้า
yochigi
ปลิงควาย
*

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 02:43:53 AM »

ผมเคยเป็นอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ เพราะมัน save remove ไม่ได้ผมเลยดึงออกเลย เสียเลยครับเสียบแล้วมันให้ฟอร์เมทตลอด
ผมเสียบไว้แล้วรีสตาร์โดนไม่ถอดออก จะสามารถ เข้าโฟลเดอร์ได้บางโฟลเดอร์บางอันเข้าไม่ได้ ไฟล์บางตัวก็เปิดไม่ได้ เปิดได้บ้างตัว
ผมพยายามหาตัวที่ยังเล่นได้ก็อปไปไว้ hdd ตัวอื่น สรุปว่าพังไปกว่า 70% ครับ เศร้าสาดๆครับ จิตตกไปหลายวัน
danya

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 08:38:07 AM »

ผมเคยเป็นอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ เพราะมัน save remove ไม่ได้ผมเลยดึงออกเลย เสียเลยครับเสียบแล้วมันให้ฟอร์เมทตลอด
ผมเสียบไว้แล้วรีสตาร์โดนไม่ถอดออก จะสามารถ เข้าโฟลเดอร์ได้บางโฟลเดอร์บางอันเข้าไม่ได้ ไฟล์บางตัวก็เปิดไม่ได้ เปิดได้บ้างตัว
ผมพยายามหาตัวที่ยังเล่นได้ก็อปไปไว้ hdd ตัวอื่น สรุปว่าพังไปกว่า 70% ครับ เศร้าสาดๆครับ จิตตกไปหลายวัน

ฮาๆ ไช่ครับ อาการเดียวกันเปะเลย

เข้าบาง Folder ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง และอ่านไฟล์ เปิดไฟล์ช้ามาก

สุดท้าย เจ๊ง เสียบปุ๊บ เตือนให้ Format
Mero
ปลิงควาย

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 03:58:57 PM »

แค่หัวกระทู้ก็เศร้าใจแล้ว เมียตายยังไม่เศร้าเท่ากับHDDกู้ไม่ได้
danya

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 04:17:55 PM »

ตอนนี้ ผมทยอยโหลดหนังมาใหม่แล้วครับ

แต่น่าเสียดาย ลิงค์ที่เจอปี 2011 ลงไป ลิงค์แทบตายหมดละครับ

คงต้องหวังเว็บเสียเงินที่ปล่อยให้โหลดแบบเสียเงิน ค่อยๆ ตามเก็บหนังเก่าๆ ตาม Collection พูดแล้วเศร้า

คลิบต่างๆ ของบรรดาดาราดังๆ ก็หายหมด ฮาๆๆ
DAN123
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 04:52:02 PM »

ผมไรท์ใส่แผ่น dvdเลยเก็บได้นานดี
BL@CK
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 06:17:52 PM »

ผมเคยลง Linux ทับทั้งไดร์เลย

แก้ไขโดยลงวินโดวเหมือนเดิม

จากนั้น ใช้ โปรแกรม R-Studio กู้มาได้ข้อมูล ประมาณ 99%(กรณีนี้ ห้ามนำข้อมูลเขียนลงทับเด็ดขาด)

แต่มีข้อแม้ คือ ข้อมูลที่กู้ขึ้นมาจะเก็บไว้ไดร์เดียวกับ ไดร์ที่จะกู้ไม่ได้

สรุปคือ ต้องมี HD หรือไดร์ ที่มีขนาดพอๆกับข้อมูลที่จะกู้ครับ

ถ้างงก็ติดต่อกลับมาครับ (ไม่ค่อยได้เล่น AVC ซะด้วยดิพักนี้)

danya

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 07:08:10 PM »

จากนั้น ใช้ โปรแกรม R-Studio กู้มาได้ข้อมูล ประมาณ 99%(กรณีนี้ ห้ามนำข้อมูลเขียนลงทับเด็ดขาด)

แต่มีข้อแม้ คือ ข้อมูลที่กู้ขึ้นมาจะเก็บไว้ไดร์เดียวกับ ไดร์ที่จะกู้ไม่ได้

สรุปคือ ต้องมี HD หรือไดร์ ที่มีขนาดพอๆกับข้อมูลที่จะกู้ครับ

ถ้างงก็ติดต่อกลับมาครับ (ไม่ค่อยได้เล่น AVC ซะด้วยดิพักนี้)

HDD 3TB ของผมมเคยพังมาหลายลูกละครับ ปรกติ ผมก้กู้มาได้ตลอด

แต่ครั้งนี้ มันแปลกตรงที่ โปรแกรมกู้ไฟล์ทุกโปรแกรม มันสแกนแล้วค้าง เหมือนมันอ่าน HDD ไม่ผ่านครับ

--------

ส่วนอันนี้ HDD 3TB ตัวก่อน ที่เคยพัง ผมก็กู้มาได้หมดเลย 3TB ครับ

ใช้เวลาสแกน 10 ชั่วโมง และกู้คืนไป HDD อีกตัวอีก 10 ชั่วโมง ใช้เวลาเกือบ 2 วัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2013, 07:11:27 PM โดย danya » บันทึกการเข้า
BL@CK
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:03:14 PM »

HDD 3TB ของผมมเคยพังมาหลายลูกละครับ ปรกติ ผมก้กู้มาได้ตลอด

แต่ครั้งนี้ มันแปลกตรงที่ โปรแกรมกู้ไฟล์ทุกโปรแกรม มันสแกนแล้วค้าง เหมือนมันอ่าน HDD ไม่ผ่านครับ

--------

ส่วนอันนี้ HDD 3TB ตัวก่อน ที่เคยพัง ผมก็กู้มาได้หมดเลย 3TB ครับ

ใช้เวลาสแกน 10 ชั่วโมง และกู้คืนไป HDD อีกตัวอีก 10 ชั่วโมง ใช้เวลาเกือบ 2 วัน

ลองใช้ R-Studio ดูรึยังครับ
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์