เมษายน 27, 2024, 05:17:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครอยากร่วมแชร์กับผมมั้ยครับ  (อ่าน 2120 ครั้ง)
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 02:33:56 PM »

ไม่รู้ว่าผิดกฏมั้ย แต่ถ้าจะย้ายห้อง ช่วยเตือนผมด้วยนะครับ

ด้วยความที่ผมเป็นคนชอบสะสม หนัง AV ถึงจะดูบ้างไม่ดูบ้าง แต่ชอบตามเก็บสะสม และหลังจากที่ผมเป็นสมาชิกเวป DMM ก็พบว่ามีหนังมากมายที่ไม่มีให้โหลดจากเนตทั่วไป หรือลิงค์ตายไปหมดแล้ว แต่มีอยู่ใน DMM หรือหนังใหม่บางเรื่องที่ออกมาแล้ว ยังไม่มีแบบ HD ให้โหลด

ซึ่งส่วนใหญ่ผมก็ซื้อแบบนี้ประจำ สำหรับหนังหายาก แต่หลังๆติดตรงที่ว่า ราคาต่อเรื่องแพงเอาการ  แล้วแต่ความใหม่ของหนัง ถ้าเรื่องใหม่ก็ 2480 yen เรื่องเก่าก็ 1980 yen ถ้าแบบไม่ HD ก็ 500 yen แต่ดูแบบ streme ได้อย่างเดียว

ผมเลยเกิดความคิดที่ว่า ถ้าหนังที่เราชอบดาราที่เราอยากดู แต่หายากในเนต ถ้ามีคนมาช่วยแบ่งจ่ายก็คงดี 2-5 คนต่อเรื่อง ก็ลดรายจ่ายไปได้เยอะ

เช่นสมมุติว่า หนังเรื่องใหม่ของน้อง Koharu Suzuki รหัส DGL-064 แบบ HD(1920x1080) ปกติราคา 2480 yen แต่ตอนนี้ sell อยู่ที่ราคา 1736 yen

สมมุติมีสมาชิกเราอยากได้ซัก 5 คน ก็ช่วยกันจ่ายคนละ 347.2 yen คิดเป็นเงินไทยประมาณคนละ 111 บาท แลกกับ หนัง HD สุดคมชัด 1 เรื่อง สำหรับผมผมคิดว่าคุ้มมาก สำหรับผู้ใหญ่ที่มีรายได้ทั่วๆไปแต่ถ้าคนอยากได้เยอะกว่านั้น ก็ยิ่งหารลงไปอีก

ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์ DRM เดี๋ยวค่อยมาว่ากันต่อไป แต่ผมอยากหาแนวร่วมในกระทู้ว่า ถ้าสมมุติว่า เราอยากได้หนังของใคร แล้วมาตั้งคอมเมนท์ในกระทู้นี้เพื่อดูว่า มีคนอยากได้กี่คนที่พร้อมหารค่าใช้จ่าย มันจะผิดกฏเวปนี้มั้ยครับ หรือมีคนที่คิดด้วยเหมือนผมหรือเปล่า

อยากฟังความคิดเห็นของท่านอื่นๆครับ
KeneMoko

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 02:35:54 PM »

มันแชร์ได้เหรอ ..
ไม่ใช่มันติด LC Region Code เหรอ

Mayu Okamoto    NNPJ-318
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 02:46:19 PM »

มันแชร์ได้เหรอ ..
ไม่ใช่มันติด LC Region Code เหรอ

ผมถึงบอกว่า เรื่อง DRM นั้น ค่อยมาคุยกันทีหลังครับ มันแก้ได้ ซึ่งก็จะเป็นส่วนนึงของเงื่อนไขการตกลงครับ ว่าใครจะรับทำให้ คนที่รับทำ และอัพขึ้นแชร์ให้เพื่อน อาจจะไม่ต้องจ่าย แบบนี้เป็นต้นครับ แต่เบื้องต้น อยากทราบว่า มีใครที่มีความคิดเหมือนกันหือเปล่าน่ะครับ
KeneMoko

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 03:01:57 PM »

อ่า ..
ถ้างั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวหนังแล้วล่ะ

การจะเห็นหนังออกปุ๊บ ซื้อปั๊บ  มันอาจจะไม่ใช่ทางดีก็ได้นะ
เพราะถ้าแชร์กันซื้อแล้ว  อีกวันนึงต่อมามีคนปล่อย HD บิทแล้วมันจะแหนงใจกันนา
เพราะหนังที่แชร์ซื้อในที่สุดแล้วแต่ละคนก็จะได้ไฟล์ดิจิตัลใช่มั้ยล่ะ
ถ้าได้กล่องเป็นรูปธรรมก็เป็นอีกกรณีนึง ..

งงมั้ย ..

Mayu Okamoto    NNPJ-318
PussySeeker
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 03:47:37 PM »

ผมสนใจครับ แต่ต้องรอ ปีใหม่อะน้ะครับ   Grin Grin

AVFORFUN
หน้า: [1] พิมพ์