มิถุนายน 16, 2024, 11:10:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พาชมคอลเลกชั่นหนัง AV ของผมในฮาร์ดดิกส์ By พระเจ้าอา เล่าปี่  (อ่าน 22395 ครั้ง)
พระเจ้าอา เล่าปี่
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 03:58:11 PM »

ต้องบอกก่อนว่าผมเก็บสะสมไว้ตอนนี้อาจจะยังไม่เยอะมากประมาณเกือบแค่ 1 TB แต่ผมจะเก็บเฉพาะที่ชอบจริงๆเลยตั้งใจสะสมไว้ผมจึงซื้ัอ External Hardisk 1 TB มา 1 ชิ้นเพื่อเก็บสะสมหนัง AV โดยเฉพาะในทีแรกผมคิดว่ายังไงก็เหลือเฟือพื้นที่ตั้ง 1 TB หารู้ไม่มันไม่พอ 5555+ กำลังจะซื้อเพิ่มเป็น 2 TB เลยคราวนี้ ว่าแล้วเข้าเรื่องกันเลยครับวันนี้จะพาชมหนังที่ผมเก็บมาเป็นระยะเวลาประมาณเกือบ 3 ปีกันนะครับหมดไปหลายตังค์เหมือนกัน 555 บางเรื่องหาไม่ได้จริงๆก็ยอมเสียตังค์หลายร้อยหลายพันเพื่อโหลดหนังเรื่องเดียว บางเรื่องก็โหลดข้ามอาทิตย์ข้ามวันก็มี มีเงินอย่างเดียวก็ไม่ได้ ต้องแสวงหาและอดทนรอด้วย 555 หรือใครที่อาจจะเก็บไฟล์หนังไว้ไม่เป็นระบบระเบียบลองทำแบบผมก็ได้นะครับ มันดูมีระเบียบดี ^^

เริ่มแรกดูที่ฮาร์ดดิสผมสิหว่าจะเต็มยุแล้ว จริงๆมันล้นแล้วด้วยครับแต่ผมเอาไฟล์หนังโป๊ยุโรปก็อปลง ฮาร์ดดิสก์คอมไปเก็บไว้ก่อนชั่วคราวก็มันเต็มนิย้ายไปก่อนละกัน 555

ไอผมนี่เป็นคนขี้ระแวงก็เลยสร้างด่านป้องกันแบบเด็กอนุบาลซะเลย 555 เผื่อใครแอบเปิดจะได้ยื้อเวลาได้สักพัก (จริงๆขุมทรัพย์มันยุใน Folder 7)

พอคลิกเข้ามาก็จะพบกับ คอลเลกชั่นของผมแบบนี้ มีแม่นางหลายคนเลยทีเดียว อิอิ

เอาละๆอาจจะพาชมแต่ละโฟลเดอร์ของแม่นางแต่ละคนได้ไม่หมดแต่จะเอาหลักๆของแม่นางที่ผมโหลดประจำมาให้ดูละกัน

เริ่มที่ใครดีน้อง อ้อย Sora Aoi ก่อนเลยละกัน เพราะผมมีหนังเธอเยอะที่สุด

ต่อมาขอเป็นน้องหอยกระตุก Risa Tachibana คนสวยต่อเลยละกันครับ

ตามด้วย Takako Kitahara คนนี้กว่าจะเก็บครบเล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน

ต่อไปน้องขาวโอโม่นางฟ้าลงมาจุติ Ria Sakurai

หรือจะเป็นสาวสวยเซ็กซี่เห็นหน้าก็แทบจะไม่ไหวแล้วอย่าง Saori Hara

สาวสวยอย่างกับนางเอก Mizuho Uehara

หนู Tamana Mira อร๊ายย

อีก 1 นางฟ้า Erika Momotani

Aizawa Jun คนนี้กำลังมาแรงหนังยังออกไม่เยอะแต่ผมก็ตามเก็บเรื่อยๆเหมือนกัน

มาถึงคิวสาวน้อยน่ารักกันบ้าง Iori Kogawa ตามจนครบเหมือนกัน

ปิดท้ายด้วยน้อง Aimi Yoshikawa (Manami Yoshikawa)

ส่วนคนที่เหลืออาจจะยังไม่ครบแต่ก็มีเยอะยุครับเอาไว้ถ้ามีเวลาเยอะๆจะมานั่งไล่พาชมให้ครบนะครับ ส่วนท่านใดมีหนังของใครเยอะๆหรือมีวีธีจัดเก็บไฟล์หนังของท่านให้สวยงามเป็นระเบียบมาแชร์กันนะครับ บ๊บาย  Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2015, 04:11:52 PM โดย พระเจ้าอา เล่าปี่ » บันทึกการเข้า
DoggyLover
Lustful Wild
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 04:52:19 PM »

ส่วนของผมซ่อนไว้หลายที่ แต่ละคนคัดมาเฉพาะเรื่อง 5 ดาว

รวมประมาณ 2 TB เลยต้องทำ Index link ไปหา

ถ้าคลิกเข้าไปดูข้อมูลดาราก็จะเห็น Profile และผลงานในเครื่องที่มี

ตอนนี้ก็มีประมาณ 600 กว่านางรวม Status ที่คัดออก

แต่ข้อมูลยังเหลือในโปรแกรมที่แจ้งว่าลบออกแล้ว

เคยมีเพื่อนมาขอ Copy หนัง ผมให้ข้อแม้ว่าต้อง Clone ไปทั้งหมดจะได้ใช้โปรแกรมได้ด้วย

ปรากฏว่า HardDisk External แถวบ้านขายดีมากอยู่ช่วงหนึ่ง   Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2015, 05:10:54 PM โดย DoggyLover » บันทึกการเข้า

jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 07:00:31 PM »

แต่ละคน ทรัพย์สมบัติเยอะๆทั้งนั้น  Grin

ของผม เอาง่ายๆ ฮาร์ดดิสก์ 3 ลูก ใส่หนังญี่ปุ่นแค่นิดหน่อย เน้นอย่างอื่นเป็นหลัก

ผมพยายามเน้นความสะดวก อย่างเวลาอยู่บ้าน ต้องดูได้ทุกที่ นอนเล่นอยู่ในห้องนอน (หรือนั่งเล่นในห้องน้ำ แฮ่ม..) ขี้เกียจออกไปเปิดทีวีจอใหญ่ข้างนอก ต้องสามารถดูหนังเรื่องโปรดบน iPad หรือ Apple TV ได้เลย

แต่ว่าเอาเข้าจริง ส่วนใหญ่เราก็ดูบนจอใหญ่อยู่ดี เพราะมันชัดดี วิธีดูง่ายที่สุดคือไม่ต้องทำอะไร โหลดอันไหนเสร็จก็เปิดดูอันนั้น ชอบก็เก็บ ไม่ชอบก็ลบ แค่นั้น
แต่เรื่องที่เราเก็บ บางครั้งก็อยากดูให้มันง่ายๆ เห็นชัดๆว่ามีกี่เรื่อง และเพราะดูบนทีวีจอใหญ่ จึงต้องมีโปรแกรมดู อย่างนี้ซึ่งแยกสัดส่วนไปเลย ระหว่าง Gravure และ JAV

เปิดเข้ามาก็เจอหน้าตาดาราคนโปรดที่เราเก็บไว้ (เก็บหมดไม่ไหวครับ ลายตา)

คลิ้กที่รูปแต่ละคน ก็จะเจอผลงานพวกเธอรออยู่ข้างใน
อย่างอันนี้ของน้อง Saryu

หรืออันนี้ของน้อง Minako

เมื่อคลิ้กที่ผลงาน หนังก็จะเล่น ง่ายนิดเดีย ทั้งหมดคุมได้โดยรีโมท แค่นั่งเอนหลังให้สบาย แล้วก็กดยึกๆ  Grin
ถ้าเป็นหนังฮอลลีวู้ดยิ่งง่าย เพราะโปรแกรมจะดึงข้อมูลหนัง ทั้งโปสเตอร์และรายละเอียดมาให้โดยอัตโนมัติ แทบไม่ต้องทำอะไรเลย..

nainaemak

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 09:06:48 PM »

ของผมเละตุ๊มเป๊ะเลย  มีเยอะมากหลายที่ แต่เก็บมั่วมากทั้งโปรแกรม หนัง เพลง ภาพ

มีการศึกษาใช่ว่ามึงจะไปเหยียบย่ำกบาลคนที่ต่ำต้อยกว่าตามอำเภอใจได้
888888
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 09:17:21 PM »

ท่าน DoggyLover ใช้โปรแกรมอะไรครับ

จะเอามาใช้กับ Anime บ้าง
Hiryo

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 09:56:05 PM »

ผมไม่กล้าเปิดแชร์ไฟล์หนังในคอลเลคชั่นผ่านระบบเน็ตเวิร์ค หรือโปรแกรมออนไลน์ต่างๆ เพราะกลัววันดีคืนดีจะมีปัญหาจากฝีมือคนอื่น ทุกอย่างเก็บไว้ในฮาร์ดดิสค์และคอมส่วนตัว ที่ห้ามใครมาแตะเด็ดขาด (หวงมาก 555)

เคยลองใช้โปรแกรมหลายตัวทำไลบราลี่ ทำindexหนัง ก็ไม่มีตัวไหนใช้งานได้สะดวกตามที่ต้องการเป๊ะๆซักตัว ก็เลยทำแบบในวินโดวส์นี่แหละ ปรับปรุงมาเรื่อยๆ จัดเก็บหนังเรียงตามชื่อนักแสดง ทำไอคอนให้แต่ละคน โฟลเดอร์แต่ละคน ก็ประกอบด้วย หนัง ปกหนัง แกลเลอรี่ คลิปสั้นๆตามอีเวนท์ต่างๆ

อย่างตัวอย่างนี้อยู่ใน Drive Special รวมเฉพาะดาราที่ผมชอบเป็นพิเศษ ใครที่ผ่านการพิจารณาจะเอาเข้ามาเก็บในไดรว์นี้
แต่ก็ไม่ใช่ว่าในไดรว์อื่นจะไม่ชอบ แต่ใครที่ผ่านแล้วก็จะเอาเข้ามาเก็บ เพราะไดรว์นี้ ผมจะลงทุนแบคอัพไว้อีก 1 copy กันฮาร์ดดิสค์เสีย เรียกว่ามีไว้ 2 copy และอัพเดททุกเดือน

ผมเคยตั้งกระทู้ถามว่า ทำยังไง เราจะให้ไฟล์หนังโชว์ภาพแทนไอคอนซึ่งเป็นซีนหรือภาพที่เราชอบ ไม่ใช่ให้มันสุ่มมาเอง ซึ่งก็ไม่มีใครช่วยเลย ก็ไปค้นหาวิธีทำต่อเอง ก็ปรากฏว่าทำได้สำเร็จ สามารถโชว์ได้หมดไม่ว่าจะเอาชอตในหนังมาขึ้น หรือจะเอาภาพนิ่งมาขึ้น และสุดท้าย ผมตัดสินใจว่า ให้มันโชว์ปกหนังจะสวยที่สุด และทุกคนทำในมาตรฐานเดียวกันหมด 

ก็เลยออกมาตามรูปครับ ตัวอย่างนี้เป็นโฟลเดอร์หนังของน้องแฉะ Madoka Asamiya ซึ่งปัจจุบันมี 3 เรื่องแล้ว และผมจะอัพเดทใหม่ตอนสิ้นเดือน

โชว์หน้าไฟล์เป็นปกหนัง ดับเบิลคลิกดูได้เลยด้วย MPC-HC player สะดวก และเอาไปทำอะไรต่อได้ทันทีเลย

DoggyLover
Lustful Wild

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 10:26:04 PM »

ท่าน DoggyLover ใช้โปรแกรมอะไรครับ

จะเอามาใช้กับ Anime บ้าง

ผมใช้ MS Access ทำครับข้อดีคือมันยืดหยุ่นดี

แต่ข้อเสียคือต้องเข้าใจระบบฐานข้อมูลในการทำงาน เดี๋ยวส่งให้เอาไปลองดูครับ

ปล. ท่าน  Hiryo ใช้โปรแกรมอะไรโชว์หน้า Folder ครับอยากได้บ้างกระซิบบอกได้ไหมครับ อยากได้ๆ

East_wind
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 11:43:06 PM »

Grin Grinเห็นคลังแสงแต่ละท่านผมนี่แทบถอดฮาร์ดดิสก์ส่งไปโคลนเลย อิอิกำ

เชียร์แมนยูฯ ดูหนัง AV ใช้ AMD กะ ATI กำอิอิ
OANKUNG
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 12:13:52 AM »

เจอเพื่อนร่วมก๊วนละเหว่ย 

แต่ตอนนี้จะเต็มหมดแระ 

play...

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 12:41:30 AM »

สาวๆที่ท่านHiryoสะสม  ดูจะเป็นแนวๆเดียวกันจังเลยนะครับ แนวน่ารักทั้งนั้น Grin
ท่านอื่นๆเหมือนจะชอบหลายๆแนวกัน ใครสวยๆเก็บหมด ถ้าเป็นผมนี่เก็บไม่ไหวแน่ๆ 55

ผมต้องพึ่งเว็บ actionjavเอา อยากดูเรื่องไหนก็โหลด ดูจบก็ลบ เก็บจริงๆน้อยมาก
ผมมีของคนโปรดจริงๆ แค่3-4คนเท่านั้น เลยไม่ต้องจัดอะไรให้วุ่นวาย

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์