มิถุนายน 05, 2024, 12:29:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิว] แผ่นหนังคานะ ยูเมะ, ทซึโบมิ, โคโคมิ นารุเสะจากญี่ปุ่น  (อ่าน 12795 ครั้ง)
libido
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 10:30:52 PM »

อ้างถึง
ร้าน Pop Life เค้าไม่ได้จัดอีเว้นทที่ร้านครับ (ร้านอื่นส่วนใหญ่จะจัดอีเว้นท์ที่ร้าน) แต่ไปเช่าสตูดิโอที่อยู่ไม่ไกลใช้จัดอีเว้นท์ตั้งชื่อว่า M's studio ตอนซื้อแผ่นก็ต้องซื้อที่ร้าน Pop Life ตึกเขียวๆแหละครับ

อ่อ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ เสียดายผมมัวแต่เสียเวลาไปตามหาโรงแรมที่จองไว้ด้วย
ถ้ามาทันรอบที่จัดก่อนหน้านั้นที่ Lammtara น่าจะได้ถ่ายรูปอยู่ เพราะจัดที่ร้านเลย 
แต่พอมาสาย เลยต้องไปรออีกรอบที่จัดที่ M's Pop Life แทน Embarrassed
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2015, 10:32:31 PM โดย libido » บันทึกการเข้า

Katsura Ae
AV Thailand
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

I'm Hitomi's Fan

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 10:39:08 PM »

น่าเสียดายมากครับท่าน

ผมอ่านเขียนฟังพูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เลย แต่ก็เคยไปอีเว้นท์ที่นั่นคนเดียวมาหลายครั้งแล้ว ขอยืนยันว่าไม่ต้องกลัวเรื่องภาษา

จริงเหรอครับ มีเทคนิคยังไงครับ เผื่อคราวหน้าผมจะเอาไปใช้บ้าง?

ปัญหาหลักๆที่คนญี่ปุ่นไม่ค่อยอยากให้คนบริการชาวต่างชาติที่พูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้ก็คือกลัวชาวต่างชาติทำผิดกฏเพราะสังคมญี่ปุ่นมีกฎระเบียบมากมายที่ชาวต่างชาติอาจไม่เข้าใจ

คำแนะนำก็คือศึกษาข้อมูลก่อนไปงานให้ดีให้พอเข้าใจว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้างในงาน โดนเฉพาะข้อห้ามต่างๆ

พอไปถึงงานอย่าทำตัวมึนๆพูดภาษาญี่ปุ่นไม่ได้เพราะเสี่ยงต่อการโดนไล่ออกได้ง่าย ทำตัวให้กลมกลืนกับชาวญี่ปุ่นเข้าไว้

พยายามนั่งหรือเข้าคิวหลังๆเพื่อจะได้มีเวลาศึกษาสังเกตุว่าคนญี่ปุ่นก่อนหน้าเราเค้าทำอะไรบ้าง แล้วลอง map ดูกับข้อมูลที่เราศึกษามา

ถ้าไม่แน่ใจเรื่องอะไรก็อย่าทำ เพราะถ้าผิดกฏจะโดนเชิญออกทันที

พอไปครั้งสองครั้งแล้วก็จะเชี่ยวงาน รู้ที่รู้ทางเป็นอย่างดี

ถ้าจะไปคราวหน้า pm มาถามได้ครับ ผมให้คำแนะนำเป็นร้านๆได้เลย ว่าร้านนี้ทำยังไงร้านนั้นทำยังไง

ว้าว! ขอเข้ามาเก็บความรู้ด้วยคนครับ มีแพลนจะไปญี่ปุ่น กลางเดือนพย.นี้((ครั้งแรก) ครับ  Cheesy
ปล.ไปคนเดว กลัวจุง  Embarrassed

AV Columnist report コラムニストリ ポーター
feodora
AV Dedicator (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 07:05:19 AM »

ผมว่าจะไปเอากลับมาสัก 2-3 แผ่นสักหน่อยปลายปีนี้ สาย อายะมิน เหมือนกันคับ  Grin
libido
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 07:40:55 AM »

ผมว่าจะไปเอากลับมาสัก 2-3 แผ่นสักหน่อยปลายปีนี้ สาย อายะมิน เหมือนกันคับ  Grin

โอ้ สายเดียวกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ปลายปีนี่ไปช่วงไหนครับ ผมจะไป 19 - 28 ธ.ค.  Smiley

feodora
AV Dedicator (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 08:55:46 AM »

โอ้ สายเดียวกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ปลายปีนี่ไปช่วงไหนครับ ผมจะไป 19 - 28 ธ.ค.  Smiley
ผมไป 31 ธค - 8 มค คับหยุดยาวๆ
libido
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 11:39:29 AM »

ผมไป 31 ธค - 8 มค คับหยุดยาวๆ

เฉียดกันไปนิดเดียว  Smiley

Makenki48
แฟนคลับ AKB48
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

I Love airi suzumura

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 04:09:53 AM »

สวดยอด

Captain Mark
ปลิงน้อย
*

รักกัปตันคนเดียวนะ つばさちゃん愛してる

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 06:41:09 AM »

ผมสมาชิกใหม่ อยากจะรบกวนถามพวกพี่ว่า อยากจะได้ แผ่น AV ของแท้นี่ผมจะฝากพี่คนไหนหามาได้บ้างครับ ขอบคุณนะครับ  Smiley
libido
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 04:56:51 PM »

ผมสมาชิกใหม่ อยากจะรบกวนถามพวกพี่ว่า อยากจะได้ แผ่น AV ของแท้นี่ผมจะฝากพี่คนไหนหามาได้บ้างครับ ขอบคุณนะครับ  Smiley

ฝากท่าน pan ได้ครับ

Captain Mark
ปลิงน้อย
*

รักกัปตันคนเดียวนะ つばさちゃん愛してる

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2015, 05:39:21 PM »

ฝากท่าน pan ได้ครับ
ขอบคุณมากๆนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าจะต้องเริ่มคุยยังไงบ้าง 555
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์