มิถุนายน 05, 2024, 12:31:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม กรณีโดน กุลกากรยืดของ  (อ่าน 4433 ครั้ง)
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 12:32:56 PM »

เนื่องจาก ผมสั่งของจาก ของเล่น18+  japan มาแล้วโดน ศุลกากรยืดของไว้ seized by customs มีวิธีไหนที่จะเอาของออก หรือสิ่งคืนโดนได้รับการคืนเงิน   กรณีแบบนี้เราจะเสียค้่าปรับแล้วเอาของออกได้ไหมครับ  ซึงโทษปรับสี่เท่าของราคาสิ่งของนั้นของผมตีประมาณ 2800 แต่หน้าซองระบุแค่ 500 กว่าบาท ปรับก็ประมาณ2000บาท    หรือใครมีวิธีไหนบ้าง หรือต้องปล่อยตีกลับอย่างเดียว    อีกอย่างมันไม่ได้เป็นหนังมือหรือวัตถุแสดงภาพ   ใครพอมีประสบการณ์ช่วยตอบทีครับ

medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 07:23:28 PM »

เอาเท่าที่รู้นะครับ sextoy พวกนี้กฎหมายเมืองดัดจริตมันเรียกว่าของต้องห้าม ห้ามนำเข้าประเทศไม่ว่ากรณีใดๆ(ยกเว้นแอบลอดสายตามันเข้ามาได้สำเร็จ555)ดังนั้นถึงคุณไปรับก็ไม่ได้เอาเข้าแน่นอนครับ กลายเป็นไปแสดงตัวเพื่อเสียเงินเสียอีก ทำใจอย่างเดียวครับ
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 08:01:43 PM »

ใครเคยสั่งแล้วโดน ยืดบ้างครับ ซึงถือเป็นสิ่งต้องห้ามนำเขัา  ใครพอมีวิธีแนะนำไหมครับ ว่าจะเอาของออกยังไง คือเสียดายครับของไม่ใช้ถูกๆ มีDVD BD AOI อยู่ด้วย
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 08:07:23 PM »

อ่านกระทู้พวกนี้ดูครับ

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=136616.0
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=166332.0
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=188293.0

ถ้าโดนยึดคือ game over ครับ ไม่สามารถเอาคืนได้แน่นอน

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
zapcondom
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 09:20:02 PM »

โดนยึดไปแล้วยาก ที่จะได้คืนมาครับ

ทางที่ดีสั่งในไทยดีกว่าครับ หรือถ้าไม่มีก็หาคนรู้จักหิ้วขึ้นเครื่องมา อาจจะเอาเข้ามาได้ครับ

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
Emotione
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 10:38:46 PM »

สั่งมาหลายครั้ง ปกติส่งแบบ Air mail ครั้งนี้ลองเป็น EMS โดนเลย
bunchie
ปลิงควาย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 10:16:29 PM »

งี้ร้านต่างๆ ก็แบกรับความเสี่ยงเวลาเอาเข้ามาสินะ
jart
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 09:00:02 PM »

เมื่อปลายปี 56 ผมก็โดน สั่งจาก kanojotoys  Grin
ems ไม่ผ่านครับ โทรไปเคลียร์กับผู้ใหญ่ที่ศูนย์ ems หลักสี่ ยังช่วยไม่ได้เลย
ทางที่ดี ผมเตือนนะ อย่าสั่งเข้ามาเลย โดน 99.99% ครับ
**ถ้าสนใจนำเข้าอีกครั้ง ติดต่อเมลไอหลังไมล์
pumupumu
ปลิงควาย
*

เซ็กส์ทอยแบรนด์ดังของแท้ นำเข้าจากอเมริกา

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 09:03:44 PM »

ถ้าโดนแล้วขอให้ทำใจครับ ไปแสดงตัวก็โดนปรับปล่าวๆ

ชอบดูเอวี
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 01:56:04 PM »

โดนยึดไปแล้วยาก ที่จะได้คืนมาครับ

ทางที่ดีสั่งในไทยดีกว่าครับ หรือถ้าไม่มีก็หาคนรู้จักหิ้วขึ้นเครื่องมา อาจจะเอาเข้ามาได้ครับ

ขอบคุณที่ทางเวปยอมเสี่ยงเพื่อให้พวกเราได้เสียวกันครับ 
หน้า: [1] 2 พิมพ์