เมษายน 28, 2024, 04:19:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรื่องเวย์โปรตีนกับกระจู๋ครับ  (อ่าน 2571 ครั้ง)
ooiyo
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 04:16:34 PM »

-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 01:03:58 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
whatwhere
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 09:30:57 PM »

จงใจให้แพะรับบาป คือ เวย์โปรตีนสินะ  :Smiley

ลองย้อนมองตนเองสักนิดนะครับว่าก่อนที่จะมาเลือกกินเวย์กับตอนที่กินเวย์ คุณออกกำลังกายหนักเท่ากันไหม
บางคนคิดว่าเวย์เป็นของวิเศษณ์ พอได้มากินแล้วบ้าออกกำลังกายหนักขึ้นมากๆจนโอเวอร์เทรนนิ่งทำให้สมรรถภาพร่างกายในทุกๆด้านเสื่อมถอยได้นะครับ

เวย์เป็นแค่อาหารเสริมที่ทำให้ผู้ทานได้รับสารอาหารประเภทโปรตีนได้ง่ายขึ้นไวขึ้น ไม่ใช่ยาวิเศษณ์

และในทางการแพทย์กรดอะมิโนบางชนิดที่ได้จากโปรตีน ช่วยส่งเสริมสมรรถภาพของอสุจิได้นะครับ
เรื่องที่ว่ากินเวย์แล้วจู๋ไม่สู้นี่คุณอุปทานแล้วครับ
และถ้าตัวแทนจำหน่ายเวย์ยี่ห้อที่คุณกล่าวหาเขาเข้ามาเห็นโพสต์ของคุณเขาฟ้องร้องคุณได้นะครับ ลบชื่อยี่ห้อและชื่อรุ่นออกเถอะครับ ด้วยความปรารถนาดี
Busty Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 09:48:45 PM »

ผมกินมาหมดทุกอย่างละครับ

Whey Concentrate, Whey Isolate, Beef Protein, Soy Protein

และเปลี่ยนยี่ห้อแทบจะทุกเดือน กินมาเกือบครบทุกรสทุกยี่ห้อละ (ยกเว้นบางยี่ห้อที่รับราคาไม่ได้)

บอกเลยว่า ไม่เกี่ยวอะไรซักนิดครับ ของผมยังไง ก็ยังเป็นเหมือนเดิมปกติ ไม่ว่าผมจะกินโปรตีนประเภทไหน

แถมเหตุผลที่คุณ(พยายาม)จะโทษว่าเป็นเพราะ Whey มันเป็นอะไรที่พิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีหลักฐานด้วย

ควยไม่แข็ง อย่าโทษเวย์เลยครับ
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 02:21:17 PM »

คงเป็นแล้วแต่คนครับ
เพราะผมก็กินยี่ห้อที่ว่านั้นเหมือนกันหลายกระปุกแล้ว
แต่ก็ยังปึ๋งปั๋งอยู่ปกติ
รสคุ๊กกี้แอนด์ครีมนี่อร่อยมาก

เรื่องการพักผ่อนก็มีผลมากนะครับ
ยิ่งคนออกกำลังด้วย พักไม่พอ ก็ไม่สู้เอาง่ายๆ เหมือนกัน

Poo69
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 03:55:29 PM »

ผมนี่ กินแล้วเงี่ยนจัดกว่าเก่าอีก หรือว่าไปเห็นสาวๆในฟิตเนตก็ไม่รู้ 55
tony99
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2016, 02:24:24 PM »

ผมนี่ กินแล้วเงี่ยนจัดกว่าเก่าอีก หรือว่าไปเห็นสาวๆในฟิตเนตก็ไม่รู้ 55

ผมฮา อันเนี้ยะ
555
ผมก็เป็นครับ
เป็นแรงจูงใจในการออกกำลังกายเลย 55
หน้า: [1] พิมพ์