มิถุนายน 08, 2024, 06:04:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Review TENGA FLIP ZERO จากลูกค้าร้าน JAPAN SUPER TOY  (อ่าน 6414 ครั้ง)
Varunyu.R
สัตว์เซลล์เดียว
*

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 09:54:33 PM »

Review TENGA Flip Zero 

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนครับว่าผมเพิ่งหัดรีวิวครั้งแรก จากการเป็นผู้ที่คอยเก็บข้อมูลมาโดยตลอด รีวิวนี้ไม่มีภาพประกอบหรือภาพโหดใดๆ (แนบรูปไม่เป็นครับ ฮ่าๆ)หรือขั้นตอนอะไรที่ละเอียดมากครับ แค่อยากถ่ายทอดความรู้สึกจากการรอคอยและได้ใช้งานจริงเฉยๆครับ

ถ้าพูดถึงของเล่นผู้ใหญ่18+ หลักๆผมว่าทุกท่านในที่นี้คงได้มีประสบการณ์ใช้งาน จิ๋มเทียมกันเกือบทุกท่าน ในส่วนตัวผมเองก็คงต้องยกให้ TENGAครับ ซึ่งผมจะเล่นแต่ตระกูล Flip ครับ(สาวก) อย่างที่ทราบกันดีครับ TENGA ได้คลอดน้องชายตระกูลFlip มาอีกหนึ่งก็คือ Flip Zero

ตัวนี้ต้องขอบอกครับว่าถูกใจสุดๆ เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆวันนี้ครับจากร้าน Japansupertoy ผมเองหาอ่านรีวิวจากหลายเว็บไซต์ที่พวกเขาได้มีโอกาสได้ฟินกันก่อน ซึ่งพอจะสามารถจินตนาการได้ว่ามันจะไปในทิศทางใด สุดท้ายได้มีโอกาสได้ฟินแล้วครับ สรุปสั้นๆได้ตามนี้ครับ

ข้อดี

1. Texture สัมผัส ตอดดีมากครับ ถ้าใครได้มีโอกาสใช้ Flip White ที่ว่าฟินแล้วอันนี้เพิ่มขึ้นเป็นสองเท่าเรยครับ ลองเล่นซนๆดูแล้ว ต้องแพ้ครับ กลั้นไม่อยู่จริงๆ 555555+ 

2. ทำความสะอาดง่ายกว่าเดิมมากครับ

3. ถ้าใครยังไม่เคยลอง Tenga ตระกูล Flip Hole ผมแนะนำให้เริ่มต้นกับตัว Zero เลยครับ แต่ถ้าใครรู้จักตระกูลนี้แล้ว ก็เหมือนได้อัพเกรดความฟินเพิ่มกว่าเดิม คือ ตอดแตกไวเหมือน Flip Hole Black แต่ให้ความรู้สึกสมูทตอนเล่นเหมือน Flip Hole White ครับ

ข้อที่ไม่ถึงกับแย่คือ
 - ราคาอาจจะสูงไปมั้งครับ แต่ถึงยังงั้นผมจะบอกว่า ถ้าแลกกับเหตุผลอะไรหลายๆอย่าง เช่น ภาษีนำเข้าก็ดี ติด Custom ก็ดี ความเป็นส่วนตัว ความปลอดภัย ผมว่าก็คุ้มกับกับราคาที่จะจ่ายเพื่อแลกกับความฟินเสมือนจริง ตามที่หลายๆร้านได้ตั้งไว้ครับ

ส่วนร้านที่ผมเลือกคือ Japansupertoy ครับ สั้นๆเรยคับ มีของไม่ต้องรอนาน เพราะผมรอมานานมากกกแล้ว แล้วที่ประทับใจคือ พ่อค้าบริการฉับไวมากครับเข้าใจความรู้สึกลูกค้า แถมต่อได้ด้วย 55555+

สุดท้ายนี้ลองดูครับสำหรับใครที่กำลังตัดสินใจอยู่ เผื่อช่วยได้ครับ ถ้ารีวิวผมผิดพลาดประการใด ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Smiley Smiley Wink

japansupertoy
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 08:59:30 AM »

ขอบคุณท่านที่อุดหนุนครับ  Grin
หน้า: [1] พิมพ์