เมษายน 29, 2024, 10:08:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าคนส่วนใหญ่เก็บ HD ของเจ้าไหนและชอบ HD ของเจ้าไหนกว่ากัน  (อ่าน 6300 ครั้ง)
dekkak301
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 02:26:18 PM »

ปกติผมเลือกเก็บแบบไม่มีลายน้ำครับ

แต่ถ้าสมมุติว่ายังหาแบบไม่มีลายน้ำไม่ไ่ด้ แล้วมีตัวเลือก อยู่ 4 ตัวคือ thz/44x.me/7sht.me กับจีนเหลือง

4 ตัวนี้ ผมเลือก 44x.me ครับ

เหตุผล

1. thz ที่ขนาดไฟล์เล็กสุด เพราะบิตเรทมันต่ำสุดครับ ประมาณ 4mbps เท่านั้น ซึ่งหนังต้นฉบับ บิทเรามันจะอยู่ที่ 6mbps
การที่บิตเรทลดลง จะทำให้คุณภาพของภาพลดลง แม้จะสังเกตด้วยตาเปล่ายาก แต่ถ้าเป็นคนที่ตัดต่อวิดีโอเล่นแบบผม ซึ่ง
ชอบแยกภาพเป็นเฟรมๆ เป็นชอตสั้น จะเห็นความแตกต่างเลยครับ และที่สำคัญมันมีลายน้ำเกะกะลูกกะตา

2. 44x.me ผมเลือกตัวนี้ เพราะบิตเรทเท่าต้นฉบับ และมันไม่มีลายน้ำ ส่วนหัวท้าย เราใช้โปรแกรมตัดออกได้ ก็ได้หนังที่ไม่มีลายน้ำสบายๆ คุณภาพดี ขนาดไฟล์มันก็ควรจะประมาณนี้อยู่แล้ว ผมซื้อจาก R18 ขนาดไฟล์ก็ประมาณนี้

3. 7sht.me ตัวนี้ที่ผมไม่เลือก ถึงมันจะคุณภาพดีกว่า thz แต่เพราะมันมีลายน้ำแค่นั้นเองครับ

สรุป ถ้าหาแบบไม่มีลายน้ำจริงๆ จีนเหลืองไม่โหลด thzไม่เอา เลือก 44x.me มาตัดหัวท้ายออกครับ

ใช้โปรเเกรไรตัดลายน้ำครับ
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 03:22:39 PM »

ปกติผมเลือกเก็บแบบไม่มีลายน้ำครับ

แต่ถ้าสมมุติว่ายังหาแบบไม่มีลายน้ำไม่ไ่ด้ แล้วมีตัวเลือก อยู่ 4 ตัวคือ thz/44x.me/7sht.me กับจีนเหลือง

เหตุผล

1. thz ที่ขนาดไฟล์เล็กสุด เพราะบิตเรทมันต่ำสุดครับ ประมาณ 4mbps เท่านั้น ซึ่งหนังต้นฉบับ บิทเรามันจะอยู่ที่ 6mbps
การที่บิตเรทลดลง จะทำให้คุณภาพของภาพลดลง แม้จะสังเกตด้วยตาเปล่ายาก แต่ถ้าเป็นคนที่ตัดต่อวิดีโอเล่นแบบผม ซึ่ง
ชอบแยกภาพเป็นเฟรมๆ เป็นชอตสั้น จะเห็นความแตกต่างเลยครับ และที่สำคัญมันมีลายน้ำเกะกะลูกกะตา

2. 44x.me ผมเลือกตัวนี้ เพราะบิตเรทเท่าต้นฉบับ และมันไม่มีลายน้ำ ส่วนหัวท้าย เราใช้โปรแกรมตัดออกได้ ก็ได้หนังที่ไม่มีลายน้ำสบายๆ คุณภาพดี ขนาดไฟล์มันก็ควรจะประมาณนี้อยู่แล้ว ผมซื้อจาก R18 ขนาดไฟล์ก็ประมาณนี้

3. 7sht.me ตัวนี้ที่ผมไม่เลือก ถึงมันจะคุณภาพดีกว่า thz แต่เพราะมันมีลายน้ำแค่นั้นเองครับ

สรุป ถ้าหาแบบไม่มีลายน้ำจริงๆ จีนเหลืองไม่โหลด thzไม่เอา เลือก 44x.me มาตัดหัวท้ายออกครับ

ลายน้ำตัดไม่ได้ครับ แต่ที่เค้าบอกคือ ตัดโฆษณา หัวท้ายครับ

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
dekkak301
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:37:04 PM »

เหตุผล

ลายน้ำตัดไม่ได้ครับ แต่ที่เค้าบอกคือ ตัดโฆษณา หัวท้ายครับ
ตัดโฆษณานั้นเเหละครับ 5555 ใช้โปรเเกรมไรครับ
lazarus
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 07:24:23 PM »

44x.me ดีสุดปัญหาคือคนปล่อยค่อนข้างน้อย โหลดช้ามาก Tongue

What's done is done
หน้า: 1 [2] พิมพ์