พฤษภาคม 29, 2024, 11:45:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมช่วงนี้ดาราหน้าใหม่ ๆไม่ค่อย น่าติดตามเลย  (อ่าน 5719 ครั้ง)
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:11:53 AM »

รุ่นใหม่จริงๆผมว่าสวยๆหุ่นดีๆแยอะนะครับ แต่ติดเรื่องลีลา+ฟิวในการแสดงจริตจกร้าน แบบครบทั้งสวยทั้งลีลาหาตัวเทียบรุ่นเก่าๆยากจริง

ใช่ครับดาราเก่าๆเขาแสดงมีเสน่ห์sexyอย่างบอกไม่ถูก เรื่องแบบนี้บางทีมันก็ฝึกกันไม่ได้ด้วย มันเหมือนเป็นแอคติ้งที่ออกมาตามธรรมชาติ

เพราะสเปคคุณไม่เข้ากับตลาดคนซื้อหนังไง
เหมือนเคป็อบ  การตูนที่เน้นนางเอกนมโตเท่ากาลามัง ตาใหญ่่ยังกะหัวเด็กละคุณ
มันขายได้  เขาก็ทำออกมาเรือยๆ

ผมคนหนึ่งละที่ติดตามAVอยู่เรื่อยๆ แม้ว่าจะไม่ได้ถูกใจดาราใหม่ๆมากมาย

เท่าที่ผมคิดนะตลาดสมัยก่อน กับ ปัจจุบัน มันต่างกันที่ความหลากหลาย 

อย่างสมัยก่อนที่แจ่มๆมันจะมีหมดทุกแนว  สวยแบ๊ว, สวยน่ารัก, สวยพอดี, สวยsexy, นมใหญ่, อวบสวย, บางกรอบ, สูงยาวเข่าดี, ลูกครี่ง, uncen ฯลฯ

ส่วนสมัยนี้นะที่แจ่มๆมันก็ยังมีอยู่ แต่แนวดาราความหลากหลายจะลดลง มีแต่idolแนวสวยแบ๊ว,สวยน่ารัก กับ แนวอวบ,นมใหญ่ๆ
ออกมาเยอะๆซ้ำๆซากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2017, 04:53:03 PM โดย playAV » บันทึกการเข้า
fireman7
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 09:29:45 PM »

ช้างเผือกก็มักเล่นแค่เรื่องสองเรื่องด้วยครับ
น่าหนักใจมาก

ตอนนี้ผมหันกลับไปพึ่งหนังเก่าๆแทนละ
บางเรื่องลดราคาถูกกว่าค่าแรงต่อวันผมซะอีก

เห็นด้วยครับ   ผมเชื่อว่า   มันเป็นเพราะ  ระบบการจ่ายเงินของค่ายกับความคุ้มในการเอาตัวมาแลกเล่น AV เปลี่ยนไป

เมื่อก่อนตัว Top จะเซ็นต์สัญญากับบริษัทนานเลยครับ  ผมว่าเป็นปีเลย  อย่าง  Tsubasa , Asami , Aino Kishi
หลังๆมานี่   คนเบื่อเร็วหรือยังไม่รู้    อาจจะขายดีแค่ Dubut กับรหัสแรกๆ    เลยมีการเซ็นต์สัญญาแบบ  6 เรื่องได้ 6 ล้านเยน
อะไรประมาณนี้ครับ    ส่วนเรื่องต่อๆไป   ทางค่ายอาจจะเสี่ยง   ที่จะไม่ทำกำไร    ทางดาราเองก็คิดว่า  ถ้าราคาต่ำกว่านี้ก็ไม่คุ้มแล้ว

ตลาดอาจจะใหญ่ขึ้นการแข่งขันสูงขึ้น   เงินก็เลยกระจายๆออกไป   มีอะไรแปลกใหม่มาให้เลือก
มันเลยได้สูตรสำเร็จแบบนี้มา

ผมเห็นดาราบางคนสวยๆ  พอหมดสัญญาแล้ว ไปเล่นอิสระ  เร่ร่อน  ไม่รู้ได้เท่าไหร่    อยากจะไปเก็บมาเลี้ยงจัง
ให้เดือนละแสนบาทพอมั้ย
play...
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 06:24:44 PM »

ผมว่าประเด็นสำคัญคือทำไม ดาราAVสมัยนี้ไม่แจ่มแบบหลากหลายเหมือนสมัยก่อนนะ ไม่ว่าจะเป็นพวกตัวหลัก
พวกช้างเผือกเล่นแป๊บเดียวเลิก สมัยก่อนก็มีเยอะกว่าหมด

ผมรู้สึกว่าบริษัทAVยุคนี้หวังแต่ผลกำไรความคุ้มค่าต่อตัวนักแสดง ดาราแนวไหนหาง่ายๆขายง่ายๆก็จะเอาออกมาขายเยอะๆซ้ำๆกัน
หรือไม่ก็เอาพวกidolกราเวียร์ ที่คุยง่ายๆ คนส่วนใหญ่ชอบมาเล่นเพื่อตีตลาด เอาใจแต่ตลาดคนกลุ่มใหญ่

ส่วนใครว่าความชอบคนเราก็เปลื่ยนไปตามยุคสมัยผมว่านั่นมันก็ส่วนน้อย
จากที่ผมอาจcommenในเว็บAVต่างๆส่วนใหญ่คนดูเขาก็ยังชอบเหมือนๆเดิม เพียงแต่ปัจจุบันเขากำลังตีตลาดAVกลุ่มใหญ่อยู่
ไม่ค่อยสนใจคนกลุ่มน้อยซะแล้ว Undecided

หน้า: 1 [2] พิมพ์