เมษายน 29, 2024, 08:01:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 220831 ครั้ง)
RollingFuck
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 12:00:14 AM »

สมมุติว่าผมสายตาสั้นนี่ ซื้อ Oculus Go ผมต้องใส่คอนแทคเล่นปะครับ แล้ว 32 GB กับ 64 GB อันไหนดีกว่ากัน

มันมีตัวรองเสริมมาให้สามารถใส่แว่านตาดูได้ครับ เมมเยอะกว่าลงโปรแกรมได้มากกว่า ลงหนังได้ในแว่นมากขึ้น แต่ปรกติผมดูจาก NAS อย่างอื่นๆ เหมือนกันทั้งเมมมากเมมน้อยครับ
inimeg11
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 02:20:10 PM »

หลังจาก Oculus Go ได้ Up FW มาใหม่แก้ปัญหาสีเหลื่อมกัน และหา Player ตัวใหม่มา Set View เป็น 3D 180 องศาถูกต้อง เอา 3DVR ที่เคยโหลดไว้มาดูใหม่ สวยมากๆเลย บางคนดูใน จอรู้สึกธรรมดาๆแต่พอดูใน 3DVR แล้ว หน้าใส ผิวใสเนื้อสวยมาก คนที่ดูดีอยู่แล้วอย่าง Yua ยิ่งดูหน้าน่ารักหน้าอกสวยมาก ดูแล้ว Fin มากๆเลย

ภาพยังมีอาการเป็นเส้น เป็น dot หลอกๆ ตามั๊ยครับ หรือ ชัดกริ๊ป เป็น Hd เลย

เดิมที่เล่นใน Oculus Go นี่ก็ไม่เคยเจออาการที่ว่านะครับ ถ้าเป็นพวก Gear อาจจะมีมั้งครับ ของ Go นี่เดิมภาพมันจะเหลื่อมสีซ้อนกันทำให้ไม่ชัด แต่ตอนนี้ไม่เหลืือมแล้ว เนื้อน้องบางคนขาวๆใสๆ เหมือนดูตัวจริงเลย

ขอบคุณครับ รู้สึกน่าสนใจขึ้นอีกมากเลยทีเดียว
Tawan31
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 08:19:19 PM »

ขอคำแนะนำในการตั้งค่าโปรแกรม PotPlayer หน่อยนะครับ พอดีเป็นมือใหม่ ยังงงๆอยู่  Embarrassed
RollingFuck
*

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 02:20:32 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=lP0ZeV7g43M
RollingFuck
*

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 02:26:30 PM »

ดูใน PC มันไม่ฟินสู้ดูในแว่น VR ไม่ได้หรอกครับ ตัว 3D VR มันทำให้เรารู้สึกเสมือนจริง และอยู่ใกล้มากๆ เวลานางเอกเขามาจูบ เลีย หรือดูดปาก ภาพมันใกล้มาก เห็นขนตาเลย อย่างหน้าอกนี่เวลา บีบเคล้น หรือยัดเข้ามาที่หน้าเรา มันเหมือนจริงมาก บางคนเคยดูใน จอธรรมดาก็รู้สึกเฉยๆ แต่ดูใน VR นี่เหมือนเจอตัวจริง มันโอมากเลย หลายค่ายจะทำผมให้นางเอก มีปอยห้อยด้านหน้า ทำให้เวลามองหน้าแล้วมีมิติ เหมือนดูคนจริงๆ ปอยผมแกว่งไปแกว่งมา น่ารักดี
Tawan31
ปลิงควาย

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 07:38:42 PM »

ขอบคุณครับ Smiley
inimeg11
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 02:06:16 PM »

ดูใน PC มันไม่ฟินสู้ดูในแว่น VR ไม่ได้หรอกครับ ตัว 3D VR มันทำให้เรารู้สึกเสมือนจริง และอยู่ใกล้มากๆ เวลานางเอกเขามาจูบ เลีย หรือดูดปาก ภาพมันใกล้มาก เห็นขนตาเลย อย่างหน้าอกนี่เวลา บีบเคล้น หรือยัดเข้ามาที่หน้าเรา มันเหมือนจริงมาก บางคนเคยดูใน จอธรรมดาก็รู้สึกเฉยๆ แต่ดูใน VR นี่เหมือนเจอตัวจริง มันโอมากเลย หลายค่ายจะทำผมให้นางเอก มีปอยห้อยด้านหน้า ทำให้เวลามองหน้าแล้วมีมิติ เหมือนดูคนจริงๆ ปอยผมแกว่งไปแกว่งมา น่ารักดี

อันนี้ยืนยันด้วยอีกคนจากที่เคยเล่น VR ถึงแม้ที่เคยเล่น ภาพจะไม่ได้ชัดกริ๊ป มากนัก
แต่บางฉากที่นางเอกใกล้มากๆ เช่น จูบ หรือ ไซรส์คอ หู มันจะให้ความรู้สึกเหมือนกันเกิดขึ้นจริงๆ
ทุกครั้งที่เจอฉากนี้ เหมือนจะรู้สึุกจั๊กจี้เล็กๆ แถวๆ ข้างหูเหมือนกัน
Bluebabee
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 08:01:56 AM »

แนะนำ Oculus Go ครับ ใช้ Moon player stream กับในคอม ความชัดและละเอียดคนละเรื่องกับ Smart phone เลย ผมซื้อมาไม่ผิดหวังจริงๆ

ค.ง.ม.ค.ป.น.ค.
hengman
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 01:53:42 PM »

แนะนำ Oculus Go ครับ ใช้ Moon player stream กับในคอม ความชัดและละเอียดคนละเรื่องกับ Smart phone เลย ผมซื้อมาไม่ผิดหวังจริงๆ
ซื้อจากที่ไหนครับ
RollingFuck
*

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 05:36:30 PM »

ซื้อจากที่ไหนครับ
thainexusman
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 29 พิมพ์