เมษายน 29, 2024, 06:16:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 220865 ครั้ง)
Bunraku
AV DedicataR+ (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #220 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2019, 12:14:12 AM »

- สำหรับคนที่มีมือถือ samsung รุ่น S6 ขึ้นไป แนะนำให้ใช้มือถือ คู่กับ VR box ก็ได้ครับ เพราะ มือถือ Samsung จะมี resolution 2560x1440 เท่ากับ Oculus go อยู่แล้ว ภาพไม่น่าต่างกันมาก (แต่อาจต้องเข้าไปปรับ display setting ในมือถือ เพราะ Samsung จะตั้งความละเอียดจออยู่ที่ 1080 เพื่อประหยัดแบต)
- สำหรับ VR Box แนะนำของ BoboVr (น่าจะมีในลาซาด้า) แต่ผมซื้อจาก aliexpress ที่แนะนำเพราะสามารถปรับเลนส์สำหรับคนสายตาสั้นให้ใส่ดูได้โดยไม่ต้องใส่แว่น และเลนส์กว้าง
- สำหรับ App ใช้ moon vr player เหมือนที่คนอื่นๆแนะนำ เพราะสามารถ stream จาก PC ได้ (ให้ไปโหลดโปรแกรม moon vr airplay มาลงใน PC เวป www.moonplayerapp.com) พอโหลดหนังมาได้แล้วจะได้ดูได้เลย ไม่ต้องย้ายไฟล์เข้ามือถือ แนะนำให้ PC connect กับ router ผ่านสายแลน และมือถือ connect ผ่าน wifi 5Ghz จะดูไม่กระตุก
- โหลดหนัง Jav VR บางส่วนได้จาก https://sukebei.nyaa.si/?q=Runbkk+vr&f=0&c=0_0

ขอให้สนุกครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ พึ่งสอย BoboVR Z6 มาเลยกำลังร้อนวิชา เดี๋ยวเอาไปลองดูครับ
airgear
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #221 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 08:09:35 PM »

สอบถามหน่อยครับโปรแกรม potplayer ตัววีดีโอเปิดแล้วลักษณะเป็นแบบนี้ต้องตั้งค่ายังไงให้เป็นปกติอะครับ

toyotaway
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #222 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 03:12:39 PM »

mi max2 จอ 6.6 นิ้ว มี VR อันไหน เล่นได้บ้างครับ ส่วนใหญ่ไปเจอ ใส่มือถือไม่เข้าหมดเลย
yimcollector
เหลือบไร
*

« ตอบ #223 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 09:27:15 PM »

ผมเพิ่งได้เจ้า oculus go มามีปัญหาครับ

พอคือเวลาเริ่มเปิดไฟล์ vr อย่างเช่นผมเปิดด้วย Moonplayer

ภาพมันไม่เริ่มจากตรงกลาง มันเริ่มจากขอบจอแทน

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้างมั้ยครับ
Sheeran
SIXXIS

« ตอบ #224 เมื่อ: มกราคม 10, 2020, 11:08:04 PM »

ผมเพิ่งได้เจ้า oculus go มามีปัญหาครับ

พอคือเวลาเริ่มเปิดไฟล์ vr อย่างเช่นผมเปิดด้วย Moonplayer

ภาพมันไม่เริ่มจากตรงกลาง มันเริ่มจากขอบจอแทน

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้างมั้ยครับ

ปรับโหมดภาพครับ บางที 360 บางทีใช้ 180 ครับขนาดความละเอียดของหนังต่างกันบางทีครับ

UPDATE NEW LEAK JAV 23/8
yimcollector
เหลือบไร
*

« ตอบ #225 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 04:53:10 PM »

ปรับโหมดภาพครับ บางที 360 บางทีใช้ 180 ครับขนาดความละเอียดของหนังต่างกันบางทีครับ

จริงๆด้วย ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
Tawan31
ปลิงควาย

« ตอบ #226 เมื่อ: มกราคม 11, 2020, 11:29:34 PM »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้พึ่งถอย iphone 11 มา ควรใช้แว่น VR รุ่นไหนดีครับ
Sheeran
SIXXIS

« ตอบ #227 เมื่อ: มกราคม 12, 2020, 02:06:24 AM »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้พึ่งถอย iphone 11 มา ควรใช้แว่น VR รุ่นไหนดีครับ

แนะนำให้ลองแบบถูกๆไปก่อนคับผมใช้ bobovr ตอนใช้โทรศัพท์ดูค่อนข้างโอเครปรับเลนได้ปรับระยะได้ หลังจากนั้นถ้าชอบก็ค่อยหาที่มันให้พวกรีโมทคอนโทรคับราคาก็จะแพงขึ้นอีกคับ

ลองแบบถูกๆไปก่อนคับ บางคนดู VR แล้วปวดหัวก็ไม่ใส่อีกเลยก็มี

UPDATE NEW LEAK JAV 23/8
tanakidpop
ปลิงควาย

« ตอบ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2020, 01:13:29 AM »

ผมพึงถอย PS VR มา ยังงงๆหาวิธีและหาหนังดูยังไม่ได้เลย พี่ๆพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ ต้องดูผ่านโปรแกรมอะไร จาก PS4 ขอบคุณมากครับ
hceap
ปลิงควาย
*

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2020, 06:50:22 PM »

เวลามองภาพใน VR บรงมุมภาพมันซ้อนๆเบลอๆมีใครเปนบ้างไหมครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 29 พิมพ์