เมษายน 29, 2024, 10:46:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 220887 ครั้ง)
ReamReaReaRai
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 08:22:40 AM »

ผมโหลดหนังมาจะเป็นจอบนล่างแทบทั้งนั้นครับ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมในคอมเปลี่ยนเป็นซ้ายขวามั้ยครับ (ชอบเปิดจากคอมมากกว่าใช้มือถือเปิด)

ทีนี้ผมใช้โปรแกรมกับ app Trinus VR จอที่แสดงบนหน้าจอมือถือก็ดันมา2จออีก
สามารถเซ็ตค่าให้ออกจอเดียวได้มั้ยครับ

ส่วนเว็บที่ดูออนไลน์แล้วเป็นจอบนล่าง สามารถทำให้เป็นจอซ้ายขวายังไงครับ ผมหาวิธีทำไม่ได้เลย
(ขออภัยมือใหม่จริงๆ)
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 11:02:57 AM »

PotPlayer 
- https://potplayer.daum.net/
- ไม่ต้อง VR Box ไม่ต้อง SmartPhone
- ไม่ต้องเวียนหัว ไม่ต้องแบตมือถือเสื่อม
- สามารถดูได้ทั้ง VR และ 3D
- เลื่อน ขึ้น/ลง/ซ้าย/ขวา ได้
- ตั้งค่า โปรแกรม ตามภาพด้านล่างเลย ครับ

ไม่มีของ Mac  Sad

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 05:01:38 PM »

ผมก็เลือกโหลดหนัง บน-ล่าง (Top & Bottom) เหมือนกันครับ

เพราะคุณภาพดีกว่า ซ้าย-ขวา (Side by Side) ครับ

โปรแกรม PotPlayer เล่นหนัง VR/3D บน-ล่าง (Top & Bottom) ได้ดีเลยครับ

เปิดในคอมได้เลย ไม่ต้องแปลงไฟล์ครับ

สามารถใช้ Potplayer เปิดหนัง บน-ล่าง แล้วรวม
จากนั้นใช้ Trinus VR หน้าจอไปออก ซ้าย-ขวาบนมือถือ
เราก็สามารถดูหนัง VR ได้เลยใช่มั้ยครับ
เด๋วกลับไปลองทำดูที่บ้านดีกว่า

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 07:04:48 PM »

ผมเจอปัญหาย้ายไฟล์หนังลงไอโฟนไม่ได้ครับ
โปรแกรมแจ้งว่าไอโฟนเล่นไฟล์หนังไม่ได้ มันเลยไม่ก็อปไปให้
ต้องสามารถทำยังไงได้บ้างครับ
ปรกติดูหนังจาก Tablet ก็จับโยนเข้า SD card ดูหนังสะดวกดี

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:06:04 AM »

ผมเอาไฟล์ลง iphone ได้แล้วครับ ใช้โปรแกรมช่วย
ลองหนัง บน-ล่าง (ขนาดประมาณ 1.8 Gb) ใช้ VR Player ปรับค่าให้ให้แสดง SBS แล้วใส่แว่น VR ดู
ฟินมากครับ 555 ถือว่าใช้ได้เลย
(ผมดูเรื่องที่ 5 สาวกำลังจัดให้เราซึ่งนอนนิ่งๆ มี Mao Kurata ,Mao Hamasaki ,Hibiki Otsuki ,Kurea Hasumi และ Nanako Tsukishima มีแต่ตัวจี๊ดทั้งนั้น ขวัญใจของผมหมดเลย)
จะหันซ้าย ขวา บน ล่าง อย่างดีเลย ค่อนข้างเหมือนอยู่ในเหตุการณ์จริงจริงๆ

มุมมองไปยังระยะกลางกับไกลถือว่าดีเลย เสมือนจริงมาก (ระยะที่เราโดนขย่ม)
แต่มุมมองระยะใกล้ๆ ช่วงที่สาวๆเข้ามาเลียนมให้ หรือ จูบเรา จะเห็นเป็นภาพซ้อนหน่อยๆ
(ไม่เหมือนกับหนังฝรั่งที่ดูจากบางเว็บ ระยะใกล้ๆก็ยังชัดมาก สมจริงสุดๆ)

เมื่อกี้ลองเล่นดู App มีปรับขนาดภาพให้แสดงเล็กลงได้ (คิดว่าคงเสมือนยืดระยะภาพให้ห่างไป)
ค่อยกลับไปเทสดูที่บ้านอีกที

แล้วก็จะลองกับเรื่องของหนู Yua Mikami บ้าง น่าจะฟิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2017, 11:14:27 AM โดย ReamReaReaRai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 11:50:29 AM »

สุดยอดดดดเลยครับ ผมว่า...นี่แหละ...การดูหนังโป๊แบบมีศิลปะ 555+

ภาพ อาจคมชัดสู้หนัง HD (2D) ไม่ได้ แต่มันได้อารมณ์ มุมมองบุคคลที่ 1 ซึ่งหนัง HD (2D) ไม่สามารถทำได้

ถูกต้องครับ ได้อารมณ์กว่าเยอะ หนังที่ดูเป็นแบบ HD (เกือบ 2 Gb) แต่ดูด้วยแว่น VR ความคมชัดจะประมาณหนัง DVD ที่ดูกับ TV จอแก้ว ก็ถือว่าโอเคนะครับ
เดี๋ยวรอมือถือจอ 4K หรือ 8K ในอนาคต รับรอง คมกริบ
tulseed
*

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 04:49:53 PM »

หนัง VR ที่เป็นแบบเรื่องนี้ใช้โปรแกรมอะไรดูครับ

มันจะเว๊าๆ ตรงกลาง
https://4.bp.blogspot.com/-Kf5Vu1--Yyk/WTkW09uAWSI/AAAAAAACwjc/6od9dyI040caZgAjjI2hbrdew_vfJf0OgCLcB/s1600/JVR100035.jpg

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 02:33:12 PM »

ใน sparkbang ก็พอมีนะครับ อันนี้ไม่ถึงกับชัดมากแต่ผมดูบ่อยชอบหนู kiritani matsuri

https://th.spankbang.com/19rcf/video/matsuri+kiritani

ผมเข้าไปตามลิ้งค์แล้ว (ทางโทรศัพท์) แต่มันเป็นแบบบน-ล่างครับ ปรับให้เป็น ซ้าย-ขวา ยังไงครับ
Chiamarsi Bomber
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:35:25 PM »

ตั้งตรงไหนของโปรแกรม Potplayer ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2017, 08:59:21 PM โดย Grazie Capitano » บันทึกการเข้า
Chiamarsi Bomber
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 08:54:37 PM »

คีย์ลัด ครับผม จะได้สะดวก ไม่ใช่การตั้งค่าครับผม 555+

ขอบคุณครับ ท่าน pictureuploadsex
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2017, 09:00:50 PM โดย Grazie Capitano » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 29 พิมพ์