เมษายน 29, 2024, 01:07:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตารางอัพเดทการเดบิตว์นักแสดง AV น่าทึ่งมาก ๆ  (อ่าน 4767 ครั้ง)
bigwore
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กันยายน 30, 2021, 08:10:06 AM »

แฟนคลับหนังเอวีท่านหนึ่ง ลงทุนทำชีตนางเอกที่เดบิวต์ใหม่ ย้อนหลังไป 4 ปี ตั้งแต่ปี 2017

ยกตัวอย่างนางเอกค่าย S1

เมื่อดูสถิติย้อนหลัง ค่าย S1 ใช้นางเอกเปลืองมาก เรียกว่าคนไหนยอดไม่ดีก็เขี่ยออก
หลาย ๆ คนเลยอยู่ S1 ได้แป๊บเดียวก็ไปเล่นค่ายอื่นแล้ว และ S1 ปั้นนางเอกใหม่อยู่ตลอดเวลา
เรียกว่า การแข่งขันสูงมาก เพราะฉนั้นนางเอกอย่าง Aika Yumeno ที่เล่นมาจะสิบปีแล้ว
จึงถือว่าสุด ๆ เพราะถ้าไม่เจ๋งจริง เขาเขี่ยทิ้งนานแล้ว

หรือเทียบกับ Moodyz ย้อนหลัง 2-3 ปี นางเอกหน้าใหม่อายุการใช้งานสั้นครับ หลาย ๆ คนก็ต้องย้ายออก
ไปเล่นอิสระ

https://docs.google.com/spreadsheets/d/1x_XTHJCruNzAeB37tmesz_KNpKztJyT4zmf7FjcLQ-k/edit?fbclid=IwAR1IfFjxoRYDfoG9rnEx_XXkJVSgYCtvziPq5NJjCmI-Yx-uucIOgey0UOE#gid=0

Dhanapol
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2021, 08:59:16 AM »

ในความเห็นผม​ ผมว่าของS1นี่ค่อนข้างปกตินะครับ
เพราะดาราส่วนใหญ่ก็เล่น4-5เรื่องขึ้นไป.หลายๆคนก็เล่นเกิน10เรื่องหรือหลายสิบเรื่อง
ส่วนหลายๆคนที่เลิกเล่นกับS1แล้วย้ายหรือไปเล่นอิสระที่เป็นBig​ Nameในวงการนี่ก็เยอะนะครับ

ไอ้ที่แปลกและเปลืองจริงๆนี่คงเป็นขอดเกล็ดมากกว่า
เพราะมีดาราจำนวนมากที่มาเล่น1-3เรื่องแล้วเลิก​แบบหายไปเลย​ จะมีส่วนน้อยที่ไปเล่นอิสระ
ถ้านับตามตารางนี่มีคนเล่นกับขอดเกล็ดเรื่องเดียวร่วม20คนเลยนะครับ​ หนักสุดก็ช่วง2018-2019

ดาราที่อยู่ยาวๆส่วนใหญ่เดบิวต์มานานแล้ว
พึ่งจะมีดาราที่เดบิวต์ช่วงปี20-21ในตามตารางนี่แหละที่อยู่ยาวๆบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2021, 09:02:40 AM โดย Dhanapol » บันทึกการเข้า
bigwore
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2021, 09:00:18 AM »

ในความเห็นผม​ ผมว่าของS1นี่ค่อนข้างปกตินะครับ
เพราะดาราส่วนใหญ่ก็เล่น4-5เรื่องขึ้นไป.หลายๆคนก็เล่นเกิน10เรื่องหรือหลายสิบเรื่อง
ส่วนหลายๆคนที่เลิกเล่นกับS1แล้วย้ายหรือไปเล่นอิสระที่เป็นBig​ Nameในวงการนี่ก็เยอะนะครับ

ไอ้ที่แปลกและเปลืองจริงๆนี่คงเป็นขอดเกล็ดมากกว่า
เพราะมีดาราจำนวนมากที่มาเล่น1-3เรื่องแล้วเลิก​แบบหายไปเลย​ จะมีส่วนน้อยที่ไปเล่นอิสระ
ถ้านับตามตารางนี่มีคนเล่นกับขอดเกล็ดเรื่องเดียวร่วม20คนเลยนะครับ​ หนักสุดก็ช่วง2018-2019
พึ่งจะมีดาราที่เดบิวต์ช่วงปี20-21นี่แหละที่อยู่ยาวๆบ้าง

ขอบคุณความรู้ดี ๆ ครับ

ลุงหมาง
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2021, 09:05:12 AM »

s1 IGA MAKO

โดนเขี่ยแล้วเหรอครับ  เสียดาย
sproux
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

Ema Yumekawa aka Miyako Akane, Miyako Daimon

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2021, 06:09:57 PM »

ผมก็นึกว่าจะมียอดขายมาให้เปรียบเทียบด้วย เห็นพูดถึงยอดขายน่ะครับ

รณรงค์ให้ทุกท่านที่ทำลายเซ็นรูปหรือคลิป รบกวนแปะชื่อ(และรหัส)พวกนางด้วยครับ เพื่อป้องกันการถามซ้ำและรกโพสโดยไม่จำเป็น
หน้า: [1] พิมพ์