เมษายน 27, 2024, 02:57:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านใช้พื้นที่ในการเก็บหนังของท่าเท่าไหร่กันแล้วครับ  (อ่าน 10130 ครั้ง)
rafaelo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 09:32:05 PM »

4TB ครับ  คัดออกเป็นระยะๆ
เลือกเฉพาะหนังที่เราชอบจริงๆ  เปิดเรื่องไหนก็โดนครับ
okko
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 10:13:03 PM »

1 TB ยังไม่เต็มดีเลยผม  Cool
Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 03:44:15 AM »

12 tb แล้ว ราคา hd ยังไม่ลงเท่าไหร่เลย  คนที่ใช้เยอะก็ยังเป็นพวกเราๆนี่แหละเก็บหนังโป๊ แต่มันก็มีทั่วโลกนะ
ลูกค้าชั่นดีของ พวกเค้า
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 08:09:20 AM »

ช่วงหลังๆ เจอหนังประเภท VR นี่โค-ต-ร เปลืองที่มากเลย ของผมใช้อยู่ประมาณ 7 TB แล้ว

อยากซื้อพวก NAS มาเก็บเป็นคลั่งหนังเหมือนกัน (โครงการอนาคตครับ)...

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ขออภัยท่าน Rangemanz จขกท. ครับ

การจัดเก็บหนังมากมายขนาดนี้ จัดกันยังงัยครับเวลาหา นอกจากตั้งชื่อ Folder ตามนักแสดงแล้ว ฯ

มีโปรแกรมอะไรบ้างที่แสดงปกเวลาค้นหาครับ... ขอบคุณครับ
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 08:39:57 AM »

อันนี้ผม copy จากกระทู้ที่เคยตอบนะครับ ขี้เกียจพิมพ์ใหม่

ผมไม่ชอบเปิดดูออนไลน์ เพราะคุณภาพมันห่วยมาก ทั้งความละเอียดและลายน้ำ แถมยังมีการรบกวนจากป้ายโฆษณาบ้าง ความเร็วเนตบ้าง พวกออนไลน์ส่วนมากเอาไว้แค่ดูตัวอย่างคร่าวๆ แล้วเอาจริงๆ ก็ดู ss เอาไวกว่า

โหลดมาเก็บไว้ในเครื่อง จัดไฟล์ให้เป็นระเบียบ ใส่ปก ใส่รายละเอียดให้เรียบร้อย

เวลาจะเลือกดูก็ง่ายมาก อารมณ์อยากดูสวย อยากดูน่ารัก อยากดูหุ่น คลิกเลือกได้เลย ไม่ต้องรอเนต

แต่ละDriveก็จะมีดาราประมาณ 40-100 คนแล้วแต่ว่าใครผลงานมากน้อยที่จะพอบรรจุในDrive ปัจจุบันผมมีถึงDrive T:

อันนี้รูปเก่าครับ ขี้เกียจทำใหม่

ในโฟลเดอร์ของดาราแต่ละคน ก็จะทำปก และใส่ข้อมูลประมาณนี้ แต่ละคนจะมีมากน้อยไม่เท่ากัน รหัสไหนไม่มีปกก็จะทำปกให้จากสกรีนชอตเพื่อให้รู้ว่าในเรื่องนี้มีฉากประมาณไหนที่ชอบดู อย่างบางคนมี VR ก็จะเพิ่ม VR เข้าไป ถ้ามีถ่ายแบบนู๊ดก้เพิ่ม Gravureเข้าไป หรือบางคนมีแบบ Uncensor ก็จะเพิ่มเข้าไป ฺBluray DVD บลาๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2018, 08:46:42 AM โดย Hiryo » บันทึกการเข้า
kannai
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:29:25 AM »

ขอวิธีทำแบบท่าน Hiryo บ้างได้ไหมครับ ของผมไม่เป็นระเบียบแบบท่านเลย
อันนี้ผม copy จากกระทู้ที่เคยตอบนะครับ ขี้เกียจพิมพ์ใหม่

ผมไม่ชอบเปิดดูออนไลน์ เพราะคุณภาพมันห่วยมาก ทั้งความละเอียดและลายน้ำ แถมยังมีการรบกวนจากป้ายโฆษณาบ้าง ความเร็วเนตบ้าง พวกออนไลน์ส่วนมากเอาไว้แค่ดูตัวอย่างคร่าวๆ แล้วเอาจริงๆ ก็ดู ss เอาไวกว่า

โหลดมาเก็บไว้ในเครื่อง จัดไฟล์ให้เป็นระเบียบ ใส่ปก ใส่รายละเอียดให้เรียบร้อย

เวลาจะเลือกดูก็ง่ายมาก อารมณ์อยากดูสวย อยากดูน่ารัก อยากดูหุ่น คลิกเลือกได้เลย ไม่ต้องรอเนต

แต่ละDriveก็จะมีดาราประมาณ 40-100 คนแล้วแต่ว่าใครผลงานมากน้อยที่จะพอบรรจุในDrive ปัจจุบันผมมีถึงDrive T:

อันนี้รูปเก่าครับ ขี้เกียจทำใหม่

ในโฟลเดอร์ของดาราแต่ละคน ก็จะทำปก และใส่ข้อมูลประมาณนี้ แต่ละคนจะมีมากน้อยไม่เท่ากัน รหัสไหนไม่มีปกก็จะทำปกให้จากสกรีนชอตเพื่อให้รู้ว่าในเรื่องนี้มีฉากประมาณไหนที่ชอบดู อย่างบางคนมี VR ก็จะเพิ่ม VR เข้าไป ถ้ามีถ่ายแบบนู๊ดก้เพิ่ม Gravureเข้าไป หรือบางคนมีแบบ Uncensor ก็จะเพิ่มเข้าไป ฺBluray DVD บลาๆ

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 09:38:06 AM »

ผมเคยตั้งกระทู้ร่ายยาววิธีทำอยู่ครับ แต่จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน เดวจะลองหาดูก่อนครับ
Lala9
ปลิงน้อย

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 10:19:28 AM »

ฝาก Cloud รวมๆ 10000TB แล้วครับ

โห 10000TB นับถือๆ ของผม ประมาณ 40TB ก็ไม่รู้จะเก็บยังไงแล้ว

8TB 1 ลูก
4TB 2 ลูก
3TB 1 ลูก
2TB 8 ลูก
1TฺฺB 2 ลูก

ว่าจะยุบ 2 TB มาเป็น 8 TB อยู่ ใครสนใจ ฮาร์ดดิสค์เก่าแต่ยังใช้งานได้ปกติ ขนาด 2TB แบบหนังเต็มฮาร์ดดิสค์ ติดต่อผมได้นะครับ

ผมจะระดมทุนไปซื้อ 8TB แทน 

สนใจครับ ปล่อยต่อเท่าไหร่ครับ
thospol
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 10:43:58 AM »

เก็บใส่ external hard disk 2 TB
ปีละ 1 ลูก ตอนนี้เก็บได้สามปีแล้ว
คัดหมวด
Uncen และ Cen ของ JAV ถ้ามีเวลาจะคัด นักแสดงอีกที และเรื่องที่ชอบ
หาแนวเวลาเบื่อๆก็มี
Western
Korean BJ
TBA Asiansexdiary
งานหลุดต่างๆของไทยและต่างประเทศ

madao1
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 11:25:09 AM »

2TB 2ลูกแต่ข้างในเหมือนกัน กลัวพังแล้วหนังจะหาย Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์