เมษายน 29, 2024, 04:31:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คือหนึ่งเหตุผลที่ผมทำซับเก็บไว้ดูเอง  (อ่าน 19231 ครั้ง)
manjoe
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 07:49:09 PM »

คิดแบบนี้คนแปลซับไทย ก็ไปเอาของจีน เกาหลีมาด้วย ไม่ได้ให้เครดิตต้นทางด้วย ถ้าอยากแปลก็แปลครับ คนอยากดูรู้ว่าคนแปลมีน้ำใจทำเพื่อส่วนรวม

ห้องซับก็จะคึกคัก คนเข้ามาเวปมากขึ้น อาจจะทำให้แอดมินมีรายได้ขึ้นครับ

ในนี้ผมเห็นคนมีน้ำใจเยอะมากครับ

Momomiru
สามีคะน้า
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 09:16:09 PM »

จริงๆ ตั้งกระทู้แค่อยากให้ช่วยประนาม
คนดูดไปหาตังค์นะเนี่ย

มาค่อยข้างไกลเลย 

ซับไทยผมบางเรื่องผมจะแทรกคำพูดไปในตัวละครครับ ว่าโหลดมาจากไหน ด่าพวกดูดไปแจกไม่ให้เครดิต 5555 จำไม่ได้ละว่าเรื่องไหน ไม่รู้ที่ก๊อปไปได้เช็คแล้วแก้หรือเปล่า หรือปล่อยไว้อย่างนั้น

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2019, 09:02:20 AM »

กระทุ้นี้ให้อะไรหลายอยางต่อไปคงไม่เสียเวลาทำอะไรละเวลานะเเพงเเต่คนไม่เห็นคุณค่า

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
kingz9

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 08:47:00 AM »

สำหรับผมคิดว่า ถ้าเค้าเอาไปไม่ลบเครดิต ก็ไม่เห็นเป็นไรจะเอาไปทำไรก็เรื่องของเค้า เพราะเราก็เคยดูของเถื่อนฟรีๆอยู่เหมือนกันเพราะงั้นเป็นผมไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้นะ เราทำมาเพราะหวังให้คนมาดูให้รู้เรื่องว่าเค้าพูดไรกันเหมือซีรี่ย์อะครับ คนทำซับฟรีแต่บางคนก๊อปไปปั้มแผ่นขายหรือขายตามเวปก็ทำไรไม่ได้อยู่แล้วเพราะอย่าลืมว่าเถื่อนเหมือนกันไม่ได้ถูกลิขสิทเลย

ส่วนวิธีแก้ ง่ายนิดเดียว ตอนที่หนังไม่มีบทพูดซึ่งบอกเลยว่าเยอะ ท่านก็ใส่เครดิตไว้ ณ.จุดนั้น ซัก 2-3ที่ คราวนี้ คนที่มาเอาไปก็จะไม่สามารถลบเครดิตตรงนั้นได้เพราะมันอยู่กลางเรื่อง ก็แบบนั้นละครับทางแก้ของเรื่องนี้ ท่านอาจจะใส่ว่าซับนี้ทำฟรีถ้าท่านเสียค่าดูถือว่าเสียค่าโง่ หรือไม่ก็ใส่เครดิตไว้ว่ามาจากเวปไหน พอคนดูเห็นเค้าก็จะเลิกดูของตานั้นแล้วแวะมาหาที่เวปเราซึ่งเป็นต้นทางมากกว่า เพราะผมก็ยังเชื่อว่า หลายคนไม่อยากสนับสนุนพวกเอาไปหากำไรใส่ตัวทั้งๆที่มันเป็นของฟรี แต่บางคนไม่รู้จักเวปเรา พอเห็นเครดิตเค้าก็จะมาที่เวปเรามากกว่าไปสนับสนุนคนที่ไปเอากำไร

ท่านทำซับแจกหลายคนก็ดีใจแล้ว แต่ถ้าท่านไม่ทำ หลายคนก็คงอดเช่นกันเพราะงั้น อยู่ที่ตัวท่านมากกว่าว่าจะคิดแบบไหน

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
tanka
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 25, 2019, 11:21:14 AM »

ไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้โดยตรงแต่รู้สึกเดจาวู

เมื่อก่อนเคยทำซับรายการไอดอล รายการทีวีแล้วก็เอ็มวีให้บ้านหนึ่ง ก็เจอประเด็นรุงรังแบบนี้แหละ สุดท้ายก็ทยอยเลิกทำกันไป
ยิ่งพอย้ายจากสถานะจากนักศึกษามาวัยทำงาน อะไรที่เคยทำด้วยใจก็ยิ่งมี demand สูงขึ้น
คนทำซับรุ่นเก่าออกไป เด็กใหม่เข้ามา วนอย่างนี้ไปเรื่อยๆ

ไม่มีอะไรเกี่ยวกับ AV เราแก่แล้ว แวะมาบ่นเฉยๆ ไปล่ะ  Grin
minorgoblin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 01:34:51 AM »

ผมเคยลองแปลฝัง hard sub เล่นๆอยู่ 5-6 เรื่อง ปล่อยในเว็บบิทเจ้านึง เจอแบบปล่อยปุ๊บมันไปอยู่ในเว็บฝากไฟล์แบบเสียตังค์โหลด ร้องเหี้ยในใจเบาๆ เจองี้ไปก็เลยไม่ได้ทำต่อ เหลือซับค้างๆแปลไม่เสร็จอยู่อีกหลายอัน - -
Hsentai

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 31, 2019, 08:32:33 AM »

สำหรับผมคิดว่า ถ้าเค้าเอาไปไม่ลบเครดิต ก็ไม่เห็นเป็นไรจะเอาไปทำไรก็เรื่องของเค้า เพราะเราก็เคยดูของเถื่อนฟรีๆอยู่เหมือนกันเพราะงั้นเป็นผมไม่ซีเรียสกับเรื่องนี้นะ เราทำมาเพราะหวังให้คนมาดูให้รู้เรื่องว่าเค้าพูดไรกันเหมือซีรี่ย์อะครับ คนทำซับฟรีแต่บางคนก๊อปไปปั้มแผ่นขายหรือขายตามเวปก็ทำไรไม่ได้อยู่แล้วเพราะอย่าลืมว่าเถื่อนเหมือนกันไม่ได้ถูกลิขสิทเลย

ส่วนวิธีแก้ ง่ายนิดเดียว ตอนที่หนังไม่มีบทพูดซึ่งบอกเลยว่าเยอะ ท่านก็ใส่เครดิตไว้ ณ.จุดนั้น ซัก 2-3ที่ คราวนี้ คนที่มาเอาไปก็จะไม่สามารถลบเครดิตตรงนั้นได้เพราะมันอยู่กลางเรื่อง ก็แบบนั้นละครับทางแก้ของเรื่องนี้ ท่านอาจจะใส่ว่าซับนี้ทำฟรีถ้าท่านเสียค่าดูถือว่าเสียค่าโง่ หรือไม่ก็ใส่เครดิตไว้ว่ามาจากเวปไหน พอคนดูเห็นเค้าก็จะเลิกดูของตานั้นแล้วแวะมาหาที่เวปเราซึ่งเป็นต้นทางมากกว่า เพราะผมก็ยังเชื่อว่า หลายคนไม่อยากสนับสนุนพวกเอาไปหากำไรใส่ตัวทั้งๆที่มันเป็นของฟรี แต่บางคนไม่รู้จักเวปเรา พอเห็นเครดิตเค้าก็จะมาที่เวปเรามากกว่าไปสนับสนุนคนที่ไปเอากำไร

ท่านทำซับแจกหลายคนก็ดีใจแล้ว แต่ถ้าท่านไม่ทำ หลายคนก็คงอดเช่นกันเพราะงั้น อยู่ที่ตัวท่านมากกว่าว่าจะคิดแบบไหน

ไอเดียบรรเจิดครับท่าน
bluefox
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2019, 08:48:19 AM »

ขอเอาตามความรู้สึกนะครับ(ที่ฝึกทำซับเหมือนกัน)คือก็น่าโมโหเหมือนกันครับกว่าจะทำซับออกมาเรื่องผมใช้เวลาต้องสองวัน(สำหรับซับจีนนะ) พอไปเจอซับเราโดนขโมยไปปล่อยที่อื่นและตัดเครดิตเราออกก็คิดว่าน่าโมโหและรู้สึกหมดกำลังใจไปก็ได้ครับ
แต่ถ้าให้คิดอีกแบบนะครับขอแยกเป็นข้อนะครับ
1.เข้าใจครับซับเราทำกว่าจะได้สักเรื่องต้องใช้เวลามากกว่าจะได้สักเรื่อง แต่!!!หนังไม่ใช่ของเราครับเราแค่เอาต้นฉบับมาปรับเปลี่ยนคิดในแง่คนทำหนังเค้าก็คงความรู้สึกเดียวกันละมั้งครับ เพราะงั้นทำใจเราก็เป็นคนผิดเหมือนกัน
2.ขอถามว่าเราทำซับหนังเราต้องการอะไรกับการทำครับ เพราะสนุกได้รู้เนื่อเรื่องที่เราไม่รู้(ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมรีๆๆๆไปตอนเข้าได้เข้าเข็มอย่างเดียว) แต่พอรู้เนื้อเรื่องก็สนุกดีครับและก็อยากแบ่งปันให้คนอื่นดูใช่มั้ยครับ แล้วตอนแบ่งคุณคิดอะไร ผมคิดแค่อยากให้คนสนุกกับซับที่เราแปล ผมทำซับฝังครับแต่ถึงจะมีคนเค้าจะตัดแต่งปลอมแปลงหนังผม ผมรู้สึกไม่คิดมากครับ "เพราะผมทำด้วยใจ สนุกกับมัน" แค่นั้นก็พอครับ   Grin Grin Grin ขออเป็นกำลังใจให้นักแปลทุกคนครับสู้ๆ

ฝึกทำซับนรก
https://blue3gp-blueboo.blogspot.com/
หน้า: 1 ... 3 4 [5] พิมพ์